What's new

Du lịch bụi Quảng Châu-Thâm Quyến khoảng đầu tháng 6/2011

Chào các bạn!
Mình tên là Duy hiện đang sống và học ở HCM. Đọc trên diễn đàn Phượt thấy các bạn đi dl bụi QC-TQ hoành tráng quá mà cp rẻ quá chừng nên muốn làm một chuyến du lịch bụi sang ấy xem thế nào. Mình thì chưa có đi TQ lần nào cả.
Vào đầu tháng 6 là mình có dịp ra HN nên sẽ đi Bus sang Quảng Châu chơi lun. Dự định đi 5ngày
Nếu có bạn nào ở HN or HCM đang dự định đi thì mình cùng lập một nhóm đi chung cho vui và tiết kiệm cp nữa (để dành xiền mà mua sắm;))
Cp thì mình đang dự toán, ae đi trước góp vài ý quý bảo cho em với
Xe bus BT-QC của nhà Phi hay Hoa Thêm có còn giá 220te/1chieu nữa không các bác?
QC-Thâm Quyến 70te?

Hiện tại nhóm chúng ta gồm có
1. Vespasanhdieu
2. Nhoc-teppi
3. ZoneFM
4. Ricky
5. Kevin
Tổng cộng 5 thành viên đủ với số lượng ban đầu đề ra.
Ricky đề nghị chúng ta off một buổi vào sáng T7 này (04/06) Có gì chúng ta sẽ bàn bạc kĩ hơn trong buổi gặp mặt này.
Off thứ 7 ngày 04/06 lúc 9h tại cafe bệt nhà thờ Đức Bà.​
Mọi người confirm cho bit ý kiến nhé

Last edited by a moderator:
Có off hok mọi người hixhix:( sao thấy sỉ khí càng lúc càng đi xuống thế lầy.
Ricky vừa mới làm visa xog đã quán triệt tư tưởng ngay từ đầu dù thế nào cũng phải đi china, một mình cũng đi hihihi nói zj chứ có thêm đứa bạn của Ricky cùng tham gia nữa.
Còn các bạn thế nào rùi nếu có j nhấn Ricky một tiếng với.

Bảng cost cho toàn bộ chuyến đi đây. chi phí từ đi lại đến ăn uống tham quan đều đc ricky dự toán hết cả. thường ricky tính hơi dư ra một chút nên chi phí có thể giảm trong thực tế.

Chào các bạn, mình đi Quảng Châu - Thâm Quyến trong tuần này nhưng có vài điều chia xẻ với các bạn:

1. Nếu bạn nào quyết tâm đi thì kiểm tra lại vụ làm Visa gấp vì thông tin mới nhân được từ 1/6 Visa vào Trung Quốc khó cấp hơn trước đây.
2. Quảng Châu - Thâm Quyến là hai thành phố mua sắm là chính, các bạn nên đi shopping cho biết chứ mua thì không chắc rẻ hơn ở nhà.
3. Tiết kiệm kinh phí tốt nhất đi bằng xe điện ngầm, tất cả các điểm du lịch đều có bên xe điện ngầm hoặc cách bến xe điện ngầm không xa.

Chúc các bạn có một chuyến đi vui vẻ, nếu cần thông tin gì cứ PM cho mình...(NT)

Uhm thanks anh nhiều. có gì anh đi về chia sẻ lại cho em ít kinh nghiệm với hen:). mà anh đi du lịch hay đi công tác?
Visa sao em zo làm thấy đơn giản lắm mà anh, vô lấy tờ đơn điền đầy đủ hết rồi nộp nó đưa giấy hẹn 4 ngày sau lại lấy, ko hỏi em câu nào lun, mà mấy em trong đó nhiệt tình lắm. ngày 9/6 là em đến lấy nè.

Bạn ơi bao giờ đi vậy bạn? Nếu mình muốn đi thì liệu xin vía có kịp ko nhỉ?
Mình cũng đang có thời gian và muốn đi chuyến này.
Mình tên Thu
Yh: hale_thu
Dt 0936364522

Chưa có lịch đi ah bạn? Nếu đi sau ngày 30 tháng 6 thì cho mình xin 2 suất đc ko? Ở HN hiện có bao nhiu mem tham gia rồi?

Chưa có lịch đi ah bạn? Nếu đi sau ngày 30 tháng 6 thì cho mình xin 2 suất đc ko? Ở HN hiện có bao nhiu mem tham gia rồi?

Em đi vào 20/6 anh ah. giờ chỉ còn 2 men đi thui hà.
Em đang lo vì thấy dự báo trời mưa nhiều quá, bước qua tháng 7 chắc mưa còn nhiều hơn.

Mình vừa đi Quảng Châu + Thâm Quyến tháng 3 vừa rồi, chủ yếu là tiền taxi đi quanh thành phố khá đắt, + giá bán lẻ đồ đắt hơn rất nhiều so với bán buôn nên cũng chẳng khác gì mua với ở nhà.
Quảng Châu thì chỗ vui chơi ko có nhiều lắm, chủ yếu là mua hàng. Tầm này đi là khá nóng.
Vé mua từ Bằng Tường đi Quảng Châu thì nên mua khứ hồi ngay từ đầu để được giảm giá. 220 tệ/ chiều -> khứ hồi chỉ khoảng hơn 300 tệ!
Thâm Quyến còn điểm vui chơi dành cho trẻ em nhưng cũng nhiều trò hay lắm là 欢乐谷。 Mình quên mất tiếng Việt nên dịch là gì rồi.
Ở Thâm Quyến mới có một đường tàu điện ngầm, sau khi xuống ga Thâm Quyến thì các bác nên đi luôn tàu điện ngầm, khoảng hơn chục bến rồi mới thuê nhà nghỉ cho gần mấy khu vui chơi, đỡ tốn tiền taxi thì tốt hơn :D
Theo tính toán mình đi 2 điểm này, chi phí tiết kiệm khoảng 4tr/người, chưa kể visa.
Chúc các bác vui vẻ!

Mình vừa đi Quảng Châu + Thâm Quyến tháng 3 vừa rồi, chủ yếu là tiền taxi đi quanh thành phố khá đắt, + giá bán lẻ đồ đắt hơn rất nhiều so với bán buôn nên cũng chẳng khác gì mua với ở nhà.
Quảng Châu thì chỗ vui chơi ko có nhiều lắm, chủ yếu là mua hàng. Tầm này đi là khá nóng.
Vé mua từ Bằng Tường đi Quảng Châu thì nên mua khứ hồi ngay từ đầu để được giảm giá. 220 tệ/ chiều -> khứ hồi chỉ khoảng hơn 300 tệ!
Thâm Quyến còn điểm vui chơi dành cho trẻ em nhưng cũng nhiều trò hay lắm là 欢乐谷。 Mình quên mất tiếng Việt nên dịch là gì rồi.
Ở Thâm Quyến mới có một đường tàu điện ngầm, sau khi xuống ga Thâm Quyến thì các bác nên đi luôn tàu điện ngầm, khoảng hơn chục bến rồi mới thuê nhà nghỉ cho gần mấy khu vui chơi, đỡ tốn tiền taxi thì tốt hơn :D
Theo tính toán mình đi 2 điểm này, chi phí tiết kiệm khoảng 4tr/người, chưa kể visa.
Chúc các bác vui vẻ!

Oh thanks bạn nhiều. Mà ủa sao vé xe đi QC khứ hồi mà có 300tee thôi hả bạn? rẻ zậy? Ricky tìm hoài không thấy giá này đâu lun ah.
Ở Shenzhen mình ra công viên bờ sông nhìn qua bên kia là thấy các tòa nhà HongKong lun phải ko bạn? Ricky tìm thấy mấy tấm hình của Shenzhen mà ko bit là chụp ở đâu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,156
Latest member
dulichanton-binhhung
Back