What's new

Du lịch bụi Quảng Châu-Thâm Quyến khoảng đầu tháng 6/2011

Chào các bạn!
Mình tên là Duy hiện đang sống và học ở HCM. Đọc trên diễn đàn Phượt thấy các bạn đi dl bụi QC-TQ hoành tráng quá mà cp rẻ quá chừng nên muốn làm một chuyến du lịch bụi sang ấy xem thế nào. Mình thì chưa có đi TQ lần nào cả.
Vào đầu tháng 6 là mình có dịp ra HN nên sẽ đi Bus sang Quảng Châu chơi lun. Dự định đi 5ngày
Nếu có bạn nào ở HN or HCM đang dự định đi thì mình cùng lập một nhóm đi chung cho vui và tiết kiệm cp nữa (để dành xiền mà mua sắm;))
Cp thì mình đang dự toán, ae đi trước góp vài ý quý bảo cho em với
Xe bus BT-QC của nhà Phi hay Hoa Thêm có còn giá 220te/1chieu nữa không các bác?
QC-Thâm Quyến 70te?

Re: Tìm bạn đồng hành du lịch bụi Quảng Châu-Thâm Quyến khoảng đầu tháng 6/2011 này

bạn post lịch trình và chi phí dự kiến lên cho mọi người tham khảo nha!

Minh O Sài Gòn như bạn.

Re: Tìm bạn đồng hành du lịch bụi Quảng Châu-Thâm Quyến khoảng đầu tháng 6/2011 này

Chào các bạn!
Mình tên là Duy hiện đang sống và học ở HCM. Đọc trên diễn đàn Phượt thấy các bạn đi dl bụi QC-TQ hoành tráng quá mà cp rẻ quá chừng nên muốn làm một chuyến du lịch bụi sang ấy xem thế nào. Mình thì chưa có đi TQ lần nào cả.
Vào đầu tháng 6 là mình có dịp ra HN nên sẽ đi Bus sang Quảng Châu chơi lun. Dự định đi 5ngày
Nếu có bạn nào ở HN or HCM đang dự định đi thì mình cùng lập một nhóm đi chung cho vui và tiết kiệm cp nữa (để dành xiền mà mua sắm;))
Cp thì mình đang dự toán, ae đi trước góp vài ý quý bảo cho em với
Xe bus BT-QC của nhà Phi hay Hoa Thêm có còn giá 220te/1chieu nữa không các bác?
QC-Thâm Quyến 70te?

bus HN-LS nhà Hoa Thêm giờ là 100k/lượt
xe nhà A Phi có thể mua đc trước khứ hồi luôn từ HN với giá 190-200 tệ/chiều
QC-Thâm Quyến đi Train khoảng 1 tiếng 10' với giá 80 tệ, nếu nhớ ko nhầm thì cứ 30' là có 1 chuyến
chúc bạn tìm đc đồng hành và đi chơi vui vẻ :D

bus HN-LS nhà Hoa Thêm giờ là 100k/lượt
xe nhà A Phi có thể mua đc trước khứ hồi luôn từ HN với giá 190-200 tệ/chiều
QC-Thâm Quyến đi Train khoảng 1 tiếng 10' với giá 80 tệ, nếu nhớ ko nhầm thì cứ 30' là có 1 chuyến
chúc bạn tìm đc đồng hành và đi chơi vui vẻ :D

thông tin này tốt quá cám ơn bạn nhiều nhen.;)
mình đang thu gom nhiều thông tin để lên chi phí và chương trình nay mai sẽ post lên sớm. nhưng dự trù mình đi tầm 6tr thôi chứ hok cóa nhiều xiền (tính từ HN đi thui ah)
Bạn Huynguyen oi cho mình hỏi thêm xiu về nhà nghỉ hay hotel giá rẻ nào ở Thâm Quyến và Quảng Chau với? thanks!

bạn post lịch trình và chi phí dự kiến lên cho mọi người tham khảo nha!

Minh O Sài Gòn như bạn.

uhm bạn chờ mình 1 hôm nữa nha, mình đang thu thập thông tin để lên chi phí và chương trình, sẽ post sớm.
Bạn có nhu cầu đi mua sắm hay đi buôn j ko? mình thì chủ yếu đi du lịch, bụi bậm tí tiếc kiệm đến mức có thể những nơi nào nên đi thì tàn sát hết.
Bạn ở SG hả bạn tên j? bạn đi học hay đi làm rồi? mình ở PN bạn ở đâu thế, co j cho số đt mình alo nhau đi off cafe nhé.

thông tin này tốt quá cám ơn bạn nhiều nhen.;)
mình đang thu gom nhiều thông tin để lên chi phí và chương trình nay mai sẽ post lên sớm. nhưng dự trù mình đi tầm 6tr thôi chứ hok cóa nhiều xiền (tính từ HN đi thui ah)
Bạn Huynguyen oi cho mình hỏi thêm xiu về nhà nghỉ hay hotel giá rẻ nào ở Thâm Quyến và Quảng Chau với? thanks!

tính từ HN đi thì tổng thiệt hại hết khoảng 5tr thôi bạn hiền, ở QC thì có nhiều hotel lắm ví dụ như Đức Chính, 138, Bàn Coóng v.v.. giá rổ dao động 100-130 tệ/ phòng. mà đặc biệt là có thể nhồi nhét 4-5 người 1 phòng cũng chả thành vấn đề :D còn ở Thâm Quyến thì ko rõ lắm vì tớ chỉ đi TQ sáng đi chiều muộn về thôi chứ ko ở lại, các bạn tự tìm hiểu thêm về TQ nhé, chúc đi vui :)

Hành trình kết nối những trái tim HN-QC-TQ đây
I.Chặng thứ nhất

(vé xe full HN-QC: 720k www.kimlientravel.com) ko biết nhà xe này đi thế nào nữa?

Thâm Quyến
Ng ày 1:
- Tìm khách sạn gần ga tàu; giá tầm 150te/ngày/phòng 2 giường
- Khoảng 14h đi dạo phố Shenzhen, đến quảng trường lớn thưởng ngoạn chụp hình
- 18h về lại ks tắm rửa nghỉ ngơi một tí
- 19h30 dạo phố ban đêm, ăn uống chơi bời ở phố đi bộ (phố nào đây ta???? Ai biết cho ít tt chổ này nhé)
Chi phí: ăn trưa 15te + taxi/bus 20te + dinner 30te= 65te

Ngày 2:
- 7h30 ăn sáng (10te)
- 8h30 tàu điện ngầm --------- Window Of The World (120te/người)
- 16h ra bờ biển/sông ngắm cảnh chụp hình
- 19h về ks tắm rửa nghỉ ngơi
- 21h tiếp tục đi mua sắm shopping ăn uống ở phố đi bộ (ko nên mua sắm nhiều vì còn về QC tha hồ mà shop) (phố nào đây ta???? Ai biết cho ít tt chổ này nhé)

Chi phí: 10 + 5*2 + 120 + taxi/bus 10te + dinner 30te = 180te

Ngày 3:
- 7h30 ăn sáng (10te)
- Đi dạo phố lần cuối, qua 1-2 chợ j j đó (nên đi chợ nào nhỉ????)
- 10h30 về trả phòng

Chi phi: 10 + taxi 20 = 30te

II. Chặng thứ hai

Quảng Châu

- Taxi về Đức Chính nhận phòng; giá cũng tầm 150te/ngày/room 2 gường
- Khoảng 15h đi dạo phố Guǎngzhōu; ngắm sông Châu Giang
- 19h về ks nghỉ
- 20h30 đi ăn uống shopping ở phố đi bộ Thượng Hạ Cửu

Chi phí: taxi 30te + dinner 30te = 60te

Ngày 4:
- Tàu điện ngầm --------- Thimelong Paradise ( full 180te/người)
Thimelong Paradise sự thay thế tuyệt vời Disneyland của HongKong. Đây là công viên cảm giác mạnh thuộc hàng Top của thế giới tớ rất khao khác được đến đây một lần. (http://www.chimelong.com/enpark/index.aspx)
- 21h Phố đi bộ Bắc Kinh

Chi phí: tàu/taxi 20te +180te + ăn 50te = 250te

Ngày 5:
- 8h-12h30 Tham quan công viên Việt Tú
- 14h Bảo tàn Quảng Châu Bác Vật Quán (12te)
- 16h30 Tham quan quảng trường trung tâm (thấy trong hình nơi này đẹp quá)
- 5h50 check out ks ra bến xe về Hà Nội
- Ăn tối (20te)

Chi phí: taxi 30te + 12te + ăn 50te = 92te

III. Chặng cuối

Note:
- Tiền ăn và tiền ks có thể chênh lệch nhiều tùy vào số lượng người. Số tiền ước tính trên được tạm tính cho 1 người, thường sẽ thấp hơn nhiều nếu có thêm bạn cùng shere.
- Chương trình này mình thiết kế thiên về du lịch bụi tham quan ăn chơi là chính. Shopping thì có thể đi vào buổi tối ở các phố đi bộ cũng đủ rồi, vì nghe nói các trung tâm mua bán toàn bán sỉ ko bán lẻ nên đi cũng như ko.
- Khi đi sẽ chuẩn bị một số đồ ăn thức uống đem theo để tiết kiệm cho buổi sáng hoặc trưa.
- Nếu đi theo chương trình này 1 người đi hết 6,2tr, 2 người cùng đi 5,2tr, còn đi khoảng 4 người thì quá tốt thiệt hại chỉ khoảng 4,5tr/người thôi

Mọi người cho ý kiến thêm nhé. Merci so much!​

Last edited by a moderator:

Rẻ nhỉ, cũng muốn bon chen thăm lại trường xưa ghê , mình cũng ở SG và từng học ở Quảng Châu , nếu đi ít ngày có thể tham gia , kg biết vé máy bay Sg-Hn thế nào nhỉ ?

Lót dép ngồi hóng. Chi phí rẻ mà lịch trình cũng ok. Ko biết có bạn nữ nào join đoàn để mình le te đi chung ko nhỉ?

Rẻ nhỉ, cũng muốn bon chen thăm lại trường xưa ghê , mình cũng ở SG và từng học ở Quảng Châu , nếu đi ít ngày có thể tham gia , kg biết vé máy bay Sg-Hn thế nào nhỉ ?

Nếu bạn cùng tham gia thì hay quá, có người phiên dịch viên:D, từng sống và học bên đó chắc biết nhiều chổ ăn ngon bổ rẻ, địa điểm ăn chơi lắm hé ;).
Vé bay Sg-Hn của jest khoảng 2,5tr/khứ hồi đấy bạn, đặt trc khoảng 1 tuần la oke

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,124
Latest member
engulam8
Back