What's new

Du lịch bụi Quảng Châu-Thâm Quyến khoảng đầu tháng 6/2011

Chào các bạn!
Mình tên là Duy hiện đang sống và học ở HCM. Đọc trên diễn đàn Phượt thấy các bạn đi dl bụi QC-TQ hoành tráng quá mà cp rẻ quá chừng nên muốn làm một chuyến du lịch bụi sang ấy xem thế nào. Mình thì chưa có đi TQ lần nào cả.
Vào đầu tháng 6 là mình có dịp ra HN nên sẽ đi Bus sang Quảng Châu chơi lun. Dự định đi 5ngày
Nếu có bạn nào ở HN or HCM đang dự định đi thì mình cùng lập một nhóm đi chung cho vui và tiết kiệm cp nữa (để dành xiền mà mua sắm;))
Cp thì mình đang dự toán, ae đi trước góp vài ý quý bảo cho em với
Xe bus BT-QC của nhà Phi hay Hoa Thêm có còn giá 220te/1chieu nữa không các bác?
QC-Thâm Quyến 70te?

Hi các pác!
E theo dõi thấy tour này đc nhìu yếu tố thuận lợi: 1/ Dễ đi+Đi bus nên có thể đi bất cứ lúc nào- 2/Chi fí chấp nhận đc-3/Đã có pác Kevin từng sống bên đó+còn có thổ địa nữa - 4/Thời jan đi k dài, có thể linh độg-5/Các pác đều ở SG... Tuy nhiên cái khó là chi fí mbay ra HN. Hiện g các pác vẫn chưa thống nhất thời jan đi vậy tại sao cta k canh vé rẻ (Jetstar chẳg hạn...) mua trước để tiết kiệm rồi chốt thời jan đi lun?
Vài dòg cùg các pác vì e cũg đag wan tâm vụ án này hihi

Hi các pác!
E theo dõi thấy tour này đc nhìu yếu tố thuận lợi: 1/ Dễ đi+Đi bus nên có thể đi bất cứ lúc nào- 2/Chi fí chấp nhận đc-3/Đã có pác Kevin từng sống bên đó+còn có thổ địa nữa - 4/Thời jan đi k dài, có thể linh độg-5/Các pác đều ở SG... Tuy nhiên cái khó là chi fí mbay ra HN. Hiện g các pác vẫn chưa thống nhất thời jan đi vậy tại sao cta k canh vé rẻ (Jetstar chẳg hạn...) mua trước để tiết kiệm rồi chốt thời jan đi lun?
Vài dòg cùg các pác vì e cũg đag wan tâm vụ án này hihi
Ricky theo dõi giá trên jetstar cả tháng nay rùi nè. thường giá rẻ của jetstar giao động từ 1,159tr-1,269tr-1,35tr/chiều nhưng thường vé mua dễ nhất là 1,269&1,35tr.
nếu có time Zone vào book vé thử xem giá vé thế nào nhé, vào biểu giả của nguyên tháng lun xem giá nào thấp có thể đi đc nhưng thấy nó chênh lệch nhau ko nhiều.
ở đây ricky book thử vé vào ngày 13/6 kết quả
còn giá của tháng 6/2011 như sau (thanh đỏ là giá rẻ nhất) no tax & fee nhé
mình đi là tầm giữa tháng đó.
Một lưu ý nhỏ khi Ricky book thử là thấy book 1c giá lại rẻ hơn book 2c, book cho 1 người rẻ hơn là book 2 người. Zone check tiếp ricky phần này nhé

Rick đã cùng đàm đạo với kevin suốt mấy canh giờ, thật ra chú ấy rất hăng hái trong chiến đi này. chú ấy đang lo tìm hotel, địa chỉ ăn uống vui chơi ngon bổ rẻ cho chúng ta đấy.

lịch trình và chi phí Rick tìm hiểu và tính kỉ lắm đó Nellie và mọi người yên tâm (tuy là chưa đi lần nèo hihihi) bảo đảm zui chơi thỏa thích, ngon bổ rẻ nhưng ko đc khỏe mại zo:D. nếu sung quá chúng ta có thể lên thêm ct cho ngày thứ 6 nữa :Dhihihi

ngắm cảnh, tham quan thưởng ngoạn hái bướm bắt hoa, chộp ảnh ôi nghỉ tới là rạo rực cả lên(HH)(HH)
Nghe Ricky nói vậy, mình cũng háo hức quá choy. Nhóc Teppi ơi, chị em mình chuẩn bị xiêm áo qua Trung quốc hái hoa bắt bướm với Kevin & Ricky hén (HH)(HH)(HH)
Ah, mà sao Ricky kêu Kevin là chú vậy? Mình vô facebook của Kevin thấy ghi sinh năm 86, trẻ lém lém luôn mà!?

Nghe Ricky nói vậy, mình cũng háo hức quá choy. Nhóc Teppi ơi, chị em mình chuẩn bị xiêm áo qua Trung quốc hái hoa bắt bướm với Kevin & Ricky hén (HH)(HH)(HH)
Ah, mà sao Ricky kêu Kevin là chú vậy? Mình vô facebook của Kevin thấy ghi sinh năm 86, trẻ lém lém luôn mà!?

ah ko phải thía, ở trong nj bạn bè con zai thường gọi nhau là chú hay ku ah hihihi:D

@ all: anh chị nào ở SG thì đi như vậy đi....em chưa check giá máy bay là bao nhiu...
Nếu dc thì mình bay ra HN or đi xe khách ra HN. ( chắc xe khách chịu ko nổi vì hơi mệt). nhưng chuyến về sẽ thẳng từ QC về SG.
SG -> HN: máy bay
HN-> QC: đi xe gì anh gì nói đó.
QC-SG: máy bay.

em thấy ai ở sg thì dành lun 1 ngày ra HN chơi, thăm viếng rùi đi QC bang bus cũng dc....mọi người nghĩ sao. em chưa check giá máy bay. ai rành thì check giùm em, và check chuyến về QC-SG giá bao nhiu, rùi cộng lại so với giá plan ban đầu ( SG-HN-QC-HN-SG)

Mọi người up thông tin cá nhân của mình sớm nhé ricky đang cần để lên danh sách.
theo kế hoạch chúng ta sẽ xuất phát vào giữa tháng 6 ngày 14/06. mọi người tranh thủ làm visa nhé
lịch trình ricky đang sửa chửa lại tí xíu theo sự hướng dẫn của kevin. theo lơi kevin thì ki đã đi phượt đến đâu thì phải đi cho hết cho ráo mọi nơi ko thôi sẽ uổng phí thời gian và tiền bạc. nội dung được điều chỉnh rút ngắn ở thăm quyến lại và kéo dài ngày ở QC hơn, nhưng mật độ ăn chơi có phần dầy đặt hơn tương tự như chạy đua vũ trang zj hehehe. mai se up sớm cho mọi người để đống góp ý kiến nhé.

kế hoạch nghe thật hấp dẫn, tuy nhiên tiếc quá không đồng cùng các bạn trong dịp này, đành ngồi nhà hóng các bạn đi về và kế lại hành trình. Các bạn post chi tiết về thủ tục xin visa, chi phí đi lại, ăn uống chơi bời dùm luôn nhe. Xin cảm ơn.

Lịch trình mới đây đồng bào hay xem qua và cho ý kiến nhé
THAM QUAN THƯỞNG THỨC ẨM THỰC VĂN HÓA
GUANGZHOU-SHENZHEN​
Ngày 1 (14/06/2011):
-Đu máy bay SG-HN
-10-11h30h gặp mặt các thành viên HN và ăn trưa
-12h lên xe đi Hữu Nghị Quan
-15h làm thủ tục qua biên giới
-15h30-17h: HNQ - bến xe Bằng Tường (nhà xe đoán)
-17h-19h ăn tối đàm đạo tại quán ăn nhà Phi (trong bx Bằng Tường nghe nói ăn ngon rẻ)
-20h xuất phát đi Quảng châu

Ngày 2 (15/06):
-6h30 AM: tới QC
-6h30-7h30: ăn điểm tâm sáng
-8h: lên tàu đi Thâm Quyến (80t)
-10h-11h: check in hotel + nghỉ ngơi
-11h-12h: ăn trưa
-12h-4h30: tham quan công viên của sổ thế giới (window of the world)
Window of the world nằm ở phía tây thành phố Thẩm Quyến (Trung Quốc). Nơi đây có khoảng 130 mô hình các địa danh nổi tiếng thế giới được thu nhỏ, trên diện tích 480.000 m2.

-5h-6h: về khách sạn tắm rửa nghỉ ngơi
-6h30-7h30: ăn tối
-8h-1h30: đi chơi dạo phố đêm ở shenzhen by night

Ngày 3 (16/06):
-7h: thức dậy tập trung
-7h30-8h30: ăn điểm tâm sáng tại quán ăn Tàu
-9h-11h: tham quan công viên sinh vật biển Shenzhen
-12h: check out hotel
-12h30: ra tàu về Quàng Châu
Quảng Châu​
-12h30-2h: Shenzhen-Guangzhou
-2h30-3h30: check in hotel nghỉ ngơi
-4h-5h30: tham quan thành phố, tháp truyền hình Canton, tòa nhà Citic Plaza.

-6h-7h30: ăn tối tại nhà hàng Việt Nam
-7h30-9h30: phố đi bộ Bắc Kinh

-9h30-11h: đi ăn hải sản nướng (khu vường phía sau ĐH Tôn Trung Sơn)

Ngày 4 (17/06):
-6h30: thức dậy tập trung
-7h-8h: ăn điểm tâm sáng
-8h30-1h: leo núi Bạch Vân (ăn trưa trên núi)
Núi Bạch Vân là dãy núi nằm ở phía Bắc thành phố Quảng Châu. Đây là nơi lí tưởng nhất để ngắm toàn cảnh thành phố Quảng Châu mộng mơ từ trên cao. Nơi đây được mệnh danh là “Dương Thành đệ nhất tú” (Cảnh đẹp đệ nhất của Dương Thành).

-1h30-2h30: về khách sạn nghỉ ngơi
-3h-5h: đi trung tâm thương mại Sanmall, các khu lân cận
-5h30-8h: du ngoạn trên sông Châu Giang (có đi thuyền 50t/45phut)

-8h30-11h: phố đi bộ Thượng Hạ Cửu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back