What's new

Du lịch bụi Quảng Châu-Thâm Quyến khoảng đầu tháng 6/2011

Chào các bạn!
Mình tên là Duy hiện đang sống và học ở HCM. Đọc trên diễn đàn Phượt thấy các bạn đi dl bụi QC-TQ hoành tráng quá mà cp rẻ quá chừng nên muốn làm một chuyến du lịch bụi sang ấy xem thế nào. Mình thì chưa có đi TQ lần nào cả.
Vào đầu tháng 6 là mình có dịp ra HN nên sẽ đi Bus sang Quảng Châu chơi lun. Dự định đi 5ngày
Nếu có bạn nào ở HN or HCM đang dự định đi thì mình cùng lập một nhóm đi chung cho vui và tiết kiệm cp nữa (để dành xiền mà mua sắm;))
Cp thì mình đang dự toán, ae đi trước góp vài ý quý bảo cho em với
Xe bus BT-QC của nhà Phi hay Hoa Thêm có còn giá 220te/1chieu nữa không các bác?
QC-Thâm Quyến 70te?

úi, đi đầu tháng 6 à...chắc làm 1 chuyến đi cái này. khỏi đi sing wa....nếu có tuyến bay từ SG thẳng tới QC thì tốt bít mấy...
mình cũng là nữ, nếu đi chắc dc 2 người đó ....

Vậy thì mau mau off cafe đi ,đi ít ng cho đi được nhiều, Quảng Châu mình cũng chả đi đâu nhìu ngoài mua sắm , qua đó cũng kêu đàn em nó dắt đi thôi , 5 năm rùi chưa trở lại chốn cũ

úi, đi đầu tháng 6 à...chắc làm 1 chuyến đi cái này. khỏi đi sing wa....nếu có tuyến bay từ SG thẳng tới QC thì tốt bít mấy...
mình cũng là nữ, nếu đi chắc dc 2 người đó ....
Cũng có mà đắt quá khứ hồi khoảng trên 6tr ko hà, bị mất hít cảm giác bụi bậm của đường xa rùi. Đi kiểu này cũng ko mệt lắm đâu 2 bạn đừng lo có gì mấy men xách hai bạn cho í lộn xách hành lý jum cho:D.
Hai bạn nữ đi bộ khỏe hok? phải đi bộ rất là nhiều i.
ở đây chúng ta có 4-5 người rùi Duy nghỉ cũng đủ lực lượng để ta qua Tàu quậy tưng bừng rồi đấy.
mọi người cho ý kiến để lên plan off một ngày sớm nhé

Muahzzz nhoc-teppi, vậy chị em mình có đồng bọn rùi(NT)
Muahzzz luôn KevinAuto nữa. Đi cùng bạn khỏi lo lạc đường, lại có free guide nữa:D
Lịch trình với chi phí dự kiến giống bài post trên huh Rick? Hay có gì thay đổi ko?
Mình đi bộ thoải mái, ko chạy được thôi. Muh mình ở Hà nội nhé.:)
Thông tin của mình:
Hạnh - 0902.182.855
[email protected]

chẹp, vé ra HN cung hơn 2tr rồi...
@nellie: em đó hả chị. có nữ theo chắc chị mừng nhứt hén =))
khoảng 6tr đổ lại thì em theo , còn hơn thì em sợ ko đủ tiềm lực. mà em đi ngắm cảnh, ko thik mua sắm lắm.
@ Rickybaaboo: heheh em thì đi bộ cực nhìu anh ạ. còn bạn em thì để mai em hỏi ....nhưng tụi em là sv, toàn đi bộ từ bến bú vào trường, nên anh cứ yên tâm =))

chẹp, vé ra HN cung hơn 2tr rồi...
@nellie: em đó hả chị. có nữ theo chắc chị mừng nhứt hén =))
khoảng 6tr đổ lại thì em theo , còn hơn thì em sợ ko đủ tiềm lực. mà em đi ngắm cảnh, ko thik mua sắm lắm.
@ Rickybaaboo: heheh em thì đi bộ cực nhìu anh ạ. còn bạn em thì để mai em hỏi ....nhưng tụi em là sv, toàn đi bộ từ bến bú vào trường, nên anh cứ yên tâm =))
thế thì chả nên đi Quảng Châu chả có cảnh gì để ngắm , nếu kg đi mua sắm thì chả nên đi coi ng ta mua sắm ,mất công hại não nữa , đi bộ ở TQ nên sắm giày mang dép là sẽ để lại hậu quả nghiêm trọng nhé các bạn gái

thế thì chả nên đi Quảng Châu chả có cảnh gì để ngắm , nếu kg đi mua sắm thì chả nên đi coi ng ta mua sắm ,mất công hại não nữa , đi bộ ở TQ nên sắm giày mang dép là sẽ để lại hậu quả nghiêm trọng nhé các bạn gái

chắc có lẻ kevin từng sống ở bên ấy nên thấy nó bình thường thôi. như rick chưa đi lần nào hết nên trong chuyến này rất muốn đi tham quan khắp tp, săm soi từng con đường con phố, mà tính ra cũng nhiều chổ quá chừng, thit nhất là cái công viên Chimelong đó wa nhất định phải đến đó mới chịu:(

Kevin si nghĩ tiêu cực thế:D Mình mỗi lần đi đâu, nếu xác định đi du lịch cho biết đó biết đây thì chỉ đi ăn, đi chơi, đi ngắm thôi chứ hiếm khi mua gì vác về lém. Mí lại mỗi người cảm nhận về sự thú vị ở địa điểm đến khác nhau muh. Lần này đi QC-TQ mình cũng xác định mục tiêu như nhóc Teppi & Ricky: ngắm cảnh, tham quan thành phố(c)

Rick đã cùng đàm đạo với kevin suốt mấy canh giờ, thật ra chú ấy rất hăng hái trong chiến đi này. chú ấy đang lo tìm hotel, địa chỉ ăn uống vui chơi ngon bổ rẻ cho chúng ta đấy.

lịch trình và chi phí Rick tìm hiểu và tính kỉ lắm đó Nellie và mọi người yên tâm (tuy là chưa đi lần nèo hihihi) bảo đảm zui chơi thỏa thích, ngon bổ rẻ nhưng ko đc khỏe mại zo:D. nếu sung quá chúng ta có thể lên thêm ct cho ngày thứ 6 nữa :Dhihihi

ngắm cảnh, tham quan thưởng ngoạn hái bướm bắt hoa, chộp ảnh ôi nghỉ tới là rạo rực cả lên(HH)(HH)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back