What's new

Dự thi Ảnh " Mênh Mông Nước Trời Ba Bể"

Nghe tin trại mình nhận giải tập thể vui mừng không tả nổi.Thế mới biết nhà Nghệ An toàn nhân tài: Bác Quốc Đàn thì chụp ảnh đẹp khỏi phải nói,bác Thanh_vinh thì là hội trương tuyệt vời.
Nhân dịp trại Cá Gỗ nhận giải phần thi ảnh"Mênh mông nước trời Ba Bể" đại diện Trại Cá Gỗ Nghệ An xin phép gửi lời mời tới tất cả các anh chị em của toàn diễn đàn Phượt tới dự sinh nhật tròn 1 tuổi của NGHỆ AN PHƯỢT HỘI vào ngày 13.14 tháng 10 sắp tới.Sự góp mặt của các anh chị sẽ là nguồn động viên để Phượt Nghệ An ngày càng phát triển.
Trân trọng!!!

Biết tin đoạt giải mình rất vui, niềm vui đó còn được nhân lên rất nhiều khi được đón nhận giữa không khí sinh nhật Hà tây phượt hội cùng với những người bạn yêu quý.
Qua đây mình xin chân thành cảm ơn Ban tổ chức cuộc thi đã cho mình cơ hội được cùng chia sẻ những khoảnh khắc đáng nhớ, những ký ức đẹp về một vùng hồ núi hoang sơ, về một chấm nhỏ lung linh trên bản đồ hình chữ S của quê hương yêu dấu. Cảm ơn tất cả các bạn đã ủng hộ cho chùm ảnh dự thi của mình!
Mình sẽ dành 1/2 phần thưởng này để chia sẻ niềm vui với các bạn Hà tây phượt hội như một món quà mừng sinh nhật Hội tròn 1 tuổi và 1/2 phần thưởng dành ủng hộ cho trẻ em nghèo vùng cao trong chuyến đi từ thiện sắp tới của Hà tây phượt hội.

Được sống và làm việc nhiều năm với bà con ở Ba Bể, ở Bắc Kạn là sự may mắn lớn của mình. Được giới thiệu những bức ảnh đẹp về Ba Bể là cơ hội để mình chia sẻ những may mắn đó với các bạn trong diễn đàn. Ngoài những bức ảnh đẹp về thiên nhiên, con người mà các bạn thấy, nguồn tài nguyên quý giá tại Bắc Kạn còn đang bị xâm hại hàng ngày hàng giờ. Mình rất mong các bạn trong diễn đàn cùng chung tay, góp phần bảo vệ, gìn giữ nguồn tài nguyên đó cho hiện tại, cho mai sau dù đã là muộn, nhưng còn hơn không.

Những đóng góp rất cụ thể chứ không xa vời chung chung đâu các bạn ạ. Ví dụ các bạn phượt không mua đồ gỗ làm từ các loại gỗ quý, không mua thớt nghiến, không ăn thịt thú rừng, không vứt rác bừa bãi ở các khu vực bảo tồn...Đồng thời tuyên truyền cho gia đình, người thân và bạn bè cùng thực hiện.

Để mỗi lần vào rừng, không phải nhìn thấy những cây nghiến trăm tuổi, hàng mấy người ôm đổ kềnh với vết nhựa còn mới nguyên, ứa ra như máu chưa khô. Đau lòng lắm các bạn ạ.

Với giải thưởng mà diễn đàn cùng đơn vị tổ chức trao tặng, khi nhận được mình sẽ dùng 100% làm từ thiện. Ngoài ra, nếu các bạn cần thêm ảnh để tuyên truyền cho Ba Bể, cho bảo vệ rừng, nâng cao nhận thức người dân và cộng đồng, mình sẵn sàng cung cấp.

Last edited:
Ui giời ơi, 1 lời anh Hôm nói ra như đinh đóng gạch Granit nhá!
Bác là thổ địa vùng này chắc chắn có nhiều ảnh hiểm và đẹp. Tiện lúc rảnh bác chia sẻ thông tin lên đây cho các bạn có thêm động lực ạ! :L

Doigiaymoi đã ra đất Bắc được 2 lần,nhưng chưa có dịp đến Ba Bể.Nhìn ảnh đẹp của các bạn thấy thích ghê.Cũng sẽ ráng lê đôi giày mọi ra Bắc lên Ba bể một làn trước khi ...chết!Xin cảm ơn các bạn cho coi ảnh.

Góp vui với các bạn vài tấm ảnh

Trời mây mù lãng đãng, không được màu sắc tươi sáng, nhưng có vẻ riêng

Thuyền ta chầm chậm vào Ba bể.
Núi dựng cheo leo hồ lặng im,
là vàng với gió ngân khe khẽ
hoạ tiếng lòng ta với tiếng chim.

Bọn mình vẫn đang tiếp tục liên lạc với nhà trợ mà chưa được bạn ạ. Xin lỗi bạn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back