What's new

Gà 8 - 1: Những Dự Định Phượt Quanh Hà Nội

Status
Not open for further replies.
Tự nhiên lại điểm danh, điểm để làm gì?
Thấy bảo điểm là nhao nhao hết cả lên :))
Thấy bảo điểm danh là ta phải nhà zô ngay tắp lự, cứ đứng đấy mà chém đi giờ phải điểm mãi ở đằng đuôi, đúng thật là...
Theo như gà chọi biết lịch học thì thứ 3 4 5 6 có gà nhà mình bận.nên giờ ai lên kế hoạch thì nên chọn thời gian là thứ 7,CN và thứ 2.Còn các buổi tối trà chanh,trà đá,hạt hướng dương,trà bát bảo,nem chua,khoai rán,ốc luộc,chân gà nướng(luộc),thạch dừa,ngô luộc,kem.........nói chung là các món ăn vặt thì có thể alo tự rủ nhau.nhưng............................
1.Đã đưa lịch đi chơi hoặc đi ăn vào ngày nghỉ mong a e nhà gà có mặt đầy đủ.(chỉ mong đông cho vui,chứ ăn là phụ hehe)
2.Đã đăng kí là gần như chắc chắn đi 98% còn 2% là việc quá quan trọng mới không có mặt cùng a e nhà gà được,mọi người có thể thông cảm.
3.Nếu vào ngày đi học mà trong chuồng có Sinh Nhật mà xin nghỉ được thì mọi người cố gắng xin nghỉ để đi cho đông vui nhé,từ ca 1 đến ca 2 luôn.chứ hẹn đến ca sau cũng chán
3.Đã coi nhau a e như 1 nhà thì Hiếu,Hỉ nếu cần thì mời mọi người đến chung vui hoặc chia buồn,hoặc cần gì giúp đỡ mỗi người 1 tay 1 chân sẽ nhanh hơn.
Trên đây chỉ là 3 điều trước mắt cá nhân gà chọi thấy a e mình nên theo,vì đã là tập thể thì sống và làm việc theo tập thể,vui cùng hưởng có họa cùng chia.ko có ý gì ép ai hay bắt ai phải làm gì nhé.mong mọi người đừng hiểu nhầm ý gà chọi mà khổ thân nó.

A có ý kiến!
Gà ở các tỉnh khác rất ít có cơ hội về để khám phá Hà nội, 12/6 a có chuyến về HN hay Gà Chọi thiết kế một buổi khám HN đầu tiên của topic này đi ( Hơi cá nhân nhỉ).

Nhà mình ơiiiiiiiiii!!! Bình chọn nào...
Số là thế này.. Sau cái vụ đi phượt FSP.. vì quá ngoan ngoãn và hiền lành :D... em ko gây ra được vụ xì căng đan nào, mà đó là nguyên nhân của những cái nghệ danh rất gà..
Để thuận lợi cho công tác chào hỏi sau này, em khẩn thiết mong có được một cái gà danh.. Sau một quá trình chiêu tập ý kiến của những sáng tạo gia với những bộ óc uyên thâm trong việc đặt gà danh, em đã được gợi ý cho 5 cái tên: Gà nổ (xuất phát từ chữ noro), gà Hoa hoét (xuất phát từ cái FB), gà hot ( xuất phát từ cái tố chất hót líu lo như chim của em :D) gà Pháo (xuất phát từ phút ngẫu hứng của gà Chú) và gà mốc.. Cái chữ gà mốc này là do một phút ngẫu hứng của em khi yahoo chát với bà con nhà mình.. chợt thấy cái tên trong yahoo là mốc xít.. Cái tên từng gây ra rất nhiều tranh cãi về độ hay cũng như độ đa nghĩa của nó (đặc biệt là với em Phượng - mem đã rất chi là nhiều lần hỏi em nó có ý nghĩa gì mà cho đến tận bây h vẫn chưa có lời giải thích :)) )
Em khẩn khoản mong đại chuồng gà nhà mình cho ý kiến để em có được cái gà danh xứng đáng với chuồng nhà mình nhứt, hì..
Túm lại là Mốc nhé, anh thấy em rất thích cái tên mốc sao lại nhắc đến nó sau cùng thế?

Chào mừng bạn nhé,đến với thế giới của gà.
Phong nè, có lẽ nên lấy tên khác vì gà sống thiến thì còn gì chất man của 1 con gà chiến đâu. mà gà sống thiến thường bé lắm.
Thêm nữa, vào đây mà thiến rồi là chị em vui nhưng gà trống bọn tớ là buồn đấy nhé, a nào mà đẹp trai như gà chọi này là sợ lắm đây. nên sắp tới sẽ có 1 buổi tổ chức sinh nhật cái chổi của chuồng gà mới mua, xin trịnh trọng mời phong đên vui cùng mọi người thực đơn là thóc với ngô ngọt trung quốc đã kiểm tra ăn ko sợ độc đâu. khi mọi người gặp Phong rồi đến khi đấy Phong sẽ có 1 nghệ danh mới đáng iu và đầy sức quyến rũ và thu hút.
Thêm nữa nè chưa hết,nếu 2-9 sắp tới Phong rảnh thì làm chuyến phượt HG với đội này nha. với chức danh XẾ. đi 96 tiếng cả ăn ngủ nghỉ. nếu đi được thì điểm danh ngay với thư kí của mình nhé. Chị kiều Hưng 0986602436(nói nhỏ nhé chị chỉ thích ăn nói nhỏ nhẹ thôi, gọi điện đừng lớn tiếng quá nha, ko chị hay bẽn lẽn và ngại lắm đấy).
Nếu tính cả Phong thì hiện tại nhóm HG của nhà gà con thiếu 4 slost nữa, những anh đẹp trai, cao to đen hôi đâu rồi. ưu tiên những anh tối thứ 7 và chủ nhật chuyên đua ở bốt hàng đậu nhé, chắc chắn sẽ vững tay để đưa xe được về đích. Cám ơn a e đã mất vài phút để cùng đọc và chia sẻ

Nghe Hoàng kìa, sởn cả ra gà.

Last edited:
Em ơi a lập topic này lên là chỉ để gà nhà mình chém thôi,nhưng nếu các bạn ngoài mà nhiệt tình,máu chiến,muốn thêm bạn và quan trọng là muốn thành gà thì mời vào nên mới là nhóm gà.
Còn những dự định phượt quanh hà nội là những chuyến đi chơi nhỏ,1 hoăc 2 ngày,có khi chỉ là 1 buổi tối trà đá,hay đi làm về mà ko muốn về nhà ăn cơm thì có thể kêu gọi người đi ăn cùng cho đỡ buồn chém gió nên mới lấy là quanh hà nội.cu tí hiểu chưa,còn tên kêu nhưng trong hoạt động không chất lượng thì người ta cũng chỉ vào 1 lần thôi.mà em đọc lai 3 lần tên topic đi,a thấy có cảm giác dễ thương,gần gũi,ấm cúng,lạ mà như đã quen từ lâu.
Chẹp, lại không hiểu ý nhau rồi...
Em nói ko đồng ý với cách gọi " nhóm gà " là vì thế này: Chuồng Gà nhà mình đang muốn mở rộng quy mô, hơn nữa đây sẽ là 1 topic dài hơi dành cho những ai ĐÃ - ĐANG - VÀ SẼ THÀNH GÀ, nên gọi " nhóm " nghe hơi ... bán chuyên nghiệp :) Gọi là HỘI NHÀ GÀ nghe vừa quy mô vừa tình cảm nhé, anh thấy không ? (beer)
Ngoài ra, em thấy ko cần thiết phải có thêm cái tít " những dự định phượt quanh HN " . Đây là nơi chém gió của mọi Gà về tất tần tật các thể loại ( ăn cái gì, chơi ở đâu, chơi như thế nào, thậm chí có khi cả ... tư vấn tâm sinh lý !!! ) :D , bình loạn về mọi vấn đề từ nhỏ cho đến gần to ( vấn đề to thì đã lập thành topic ở phần Tìm bạn đồng hành rồi ). Chưa kể Gà nhà mình giờ cũng phong phú về .. nguồn gốc xuất xứ, đâu chỉ riêng ở HN - phải vậy không, anh Gà Chọi thân yêu? Vậy nên đưa cái tít kia vào - theo ý kiến chủ quan của em - tự nhiên lại hơi có khuynh hướng ... cục bộ, giới hạn phạm vi và nội dung của topic này.
Đó, vấn đề ở đây ko phải là ở 1 cái tên kêu hay không mà là ở việc cái tên ấy có thể hiện được chính xác và đầy đủ những mong muốn và tình cảm của anh cũng như của mọi người ( trong đó có em ) hay chưa? (kiss)
P/S: em cũng đã đọc lại 3 lần tên topic rồi ạ, chưa kể trong quá trình gõ ra cái ý kiến này còn đọc đi đọc lại thêm một cơ số lần nữa. Nhưng thấy vẫn cần phải cứng đầu cứng cổ bảo vệ ý kiến của mình. " Ừ, t cứng " mà anh hehe :))
Mà sau một hồi suy nghĩ, tự nhiên em nhớ ra 2 tiếng GÀ ƠI. Hay là mình lấy tên thế này anh nhỉ, gợi ra bao nhiêu điều :L

Last edited:
Chẹp, lại không hiểu ý nhau rồi...
Em nói ko đồng ý với cách gọi " nhóm gà " là vì thế này: Chuồng Gà nhà mình đang muốn mở rộng quy mô, hơn nữa đây sẽ là 1 topic dài hơi dành cho những ai ĐÃ - ĐANG - VÀ SẼ THÀNH GÀ, nên gọi " nhóm " nghe hơi ... bán chuyên nghiệp :) Gọi là HỘI NHÀ GÀ nghe vừa quy mô vừa tình cảm nhé, anh thấy không ? (beer)
Ngoài ra, em thấy ko cần thiết phải có thêm cái tít " những dự định phượt quanh HN " . Đây là nơi chém gió của mọi Gà về tất tần tật các thể loại ( ăn cái gì, chơi ở đâu, chơi như thế nào, thậm chí có khi cả ... tư vấn tâm sinh lý !!! ) :D , bình loạn về mọi vấn đề từ nhỏ cho đến gần to ( vấn đề to thì đã lập thành topic ở phần Tìm bạn đồng hành rồi ). Chưa kể Gà nhà mình giờ cũng phong phú về .. nguồn gốc xuất xứ, đâu chỉ riêng ở HN - phải vậy không, anh Gà Chọi thân yêu? Vậy nên đưa cái tít kia vào - theo ý kiến chủ quan của em - tự nhiên lại hơi có khuynh hướng ... cục bộ, giới hạn phạm vi và nội dung của topic này.
Đó, vấn đề ở đây ko phải là ở 1 cái tên kêu hay không mà là ở việc cái tên ấy có thể hiện được chính xác và đầy đủ những mong muốn và tình cảm của anh cũng như của mọi người ( trong đó có em ) hay chưa? (kiss)
P/S: em cũng đã đọc lại 3 lần tên topic rồi ạ, chưa kể trong quá trình gõ ra cái ý kiến này còn đọc đi đọc lại thêm một cơ số lần nữa. Nhưng thấy vẫn cần phải cứng đầu cứng cổ bảo vệ ý kiến của mình. " Ừ, t cứng " mà anh hehe :))
Mà sau một hồi suy nghĩ, tự nhiên em nhớ ra 2 tiếng GÀ ƠI. Hay là mình lấy tên thế này anh nhỉ, gợi ra bao nhiêu điều :L

Ừ chị cũng thấy tên GÀ ƠI hay đó. Mặc dù chưa bao giờ được nghe tiếng gọi này nhưng đọc hồi ức Fan thì cũng thấy nó thật thân thương với mọi người. Anh Hoàng xem xét ý kiến này xem sao nhỉ?

Thì "GÀ ƠI....." ai là Gà thì thưa :D. Topic chỉ ngắn gọn vậy thôi là mọi người đủ hiểu đây là nơi tám chuyện của Gà đúng ko ạ?

Tên topic Gà chọi đặt đã nói lên mục tiêu của topic là Nhóm gà và những dự định phượt quanh Hà Nội rồi, Trước tiên mình là một nhóm dần dần thành hội, với lại đây là những dự định nhỏ cũng chưa cần thiết lắm, cái vui của nhóm gà này là tự nhiên, vô tư, thoải mái hết mình.... Thế cho nên Gà chọi tự nhiên nghĩ ra topic này rồi kêu gọi mọi người tham ra thì cứ để cái tự nhiên đó cần gì thay, cho dù nó cũng chưa hay lắm nhưng cũng nêu bật được mục đích rồi còn gì. Để lần sau trước khi lâp topic của nhóm mình sẽ cùng bàn.

Tên topic Gà chọi đặt đã nói lên mục tiêu của topic là Nhóm gà và những dự định phượt quanh Hà Nội rồi, Trước tiên mình là một nhóm dần dần thành hội, với lại đây là những dự định nhỏ cũng chưa cần thiết lắm, cái vui của nhóm gà này là tự nhiên, vô tư, thoải mái hết mình.... Thế cho nên Gà chọi tự nhiên nghĩ ra topic này rồi kêu gọi mọi người tham ra thì cứ để cái tự nhiên đó cần gì thay, cho dù nó cũng chưa hay lắm nhưng cũng nêu bật được mục đích rồi còn gì. Để lần sau trước khi lâp topic của nhóm mình sẽ cùng bàn.
Em thì thế nào cũng được thôi a a.chiều gà út thôi mà,như em đã nói đấy,quan trọng là ở trong topic này mọi người hoạt động ra sao,chơi thế nào,đối xử với nhau ra sao......hihi hay tên đặt là GÀ...XXX thôi nhỉ haha

amasawa cũng chưa có Gà danh nhỉ?
Cậu này trên fb cũng nhờ mọi ng đặt danh Gà cho đúng không? Tớ đề xuất danh của cậu là Gà Bóng, vì cậu chơi bóng chuyền đúng không? Vậy là Gà, có cả gà thiến, lẫn gà bóng.. Đủ bộ, hợp zơ.. Hơ hơ hơ.... Welcome to chicken team

hic hic , mọi người cho Gà Ròm đính chính nhá : Ròm có nghĩa là ốm , còi , còm chứ hok phải là dòm ngó nhá !
Hèn giề mấy hôm nay bị bị mấy gà trống lườm lườm quá trời lun , hu hu !

Ui giời, bóng rổ hay bóng chuyền thì cùng là bóng cả chị F1 ạ. Mà em là em vote cho cái Gà danh của anh Dều ưu ái tặng cho em Amasawa nhá: GÀ BÓNG. Cái tên mang thật nhiều ý nghĩa sâu sa !! =))
@ Amasawa: Em nên cảm ơn anh Dều về cái tên này đi. Chả mấy người được anh Dều - con Gà hiểu biết đầy mình ở trong chuồng - đặt tên cho thế đâu nhé. (c)
Mà chị em mình có thỏa thuận gì hả em, sao chị ko biết nhỉ ? :shrug:
Đồng ý với em. Bóng nào cũng là Bóng. Trong chuồng mình không có ai chơi bóng. Nên yên tâm, đặt danh GÀ bóng thì không lo đụng hàng.
Mà không dám làm con Gà hiểu biết đầy mình đâu, gà Út ơi.
gian xảo quá :-s k biết đâu,e bị bắt nạt,e bị đàn áp nè cả nhà ơi :-s
Sorry e, đã gép đôi em với bóng chuyền. Hề.
Haha, Gà út hơi bị nhầm mất. Cái câu này là em Gà bóng dành cho em đấy. HiHi. Hai chị em đang nói chuyện với nhau mừ. Không tin cứ hỏi em ấy là rõ.
Mà kiu em ấy Già mồm đúng là em ấy bị bắt nạt thật rồi. Nhưng thôi, làm em ăn thèm vác nặng, lại có bà chị hơi bị được, cố lên amasawa ạ.

Úi giời ơi, tuần sau được dịp Gà đông đủ thế !!! - Gà Dom, Gà Mông, Gà Dều, Gà Chú - toàn những cái tên xuất hiện là gây xôn xao dư luận thế này (NT) Có khi Gà Út ( hay Áp Út đây ? ) em cũng phải đú đởn có mặt để góp nốt tiếng gáy nhỉ? :D
Anh Gà Chọi lên cái lịch cụ thể về thời gian đi để em xem em có đi được ko nhé! Chiều thứ 7 em thi, nên nếu cả chuồng đi được vào CN thì khả năng em trốn nhà là rất cao B-) Chỉ lo CN, nhân vật chủ yếu là đoàn Gà HG bận việc thôi...:(

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back