What's new

Gà 8 - 5 : sự trở lại của bọn Gà :))

Ôi...Xin lỗi Min, mod...Cho em câu thêm một bài nữa.

Hôm nay, tròn 2 năm kể từ ngày em đăng ký vào Phượt để bon chen vào Gà...hề hề....(HH)(HH).

Phá nhà thì dễ lắm chứ xây mới lại thì khó lắm nên cần tất cả mọi người từ thành viên cũ với các mems mới cùng tham gia gây dựng lại , ...

Hoan nghênh nhà Gà. Giờ ít khả năng đi được cùng nhà Gà nhưng vẫn dõi theo.
Hy vọng nhà Gà sẽ tồn tại có ý nghĩa và phát triển mạnh.
P/s: Gà Trưởng tài viết văn ngày càng hay nhỉ. nghe cái "điếu văn" kêu gọi Gà save vào in thành sách được. :D
----------- Chúc nhà Gà mạnh khỏe và đón nhận nhiều thành viên mới nhiệt tình, ít nhất như những con gà lúc đầu. :d ----------

Hi all: Tớ mem mới, vừa ngồi dạo 1 lượt chuồng, rất muốn được join vụ này cùng mọi người. Ngóng các bạn update thông tin mới.

Hoan nghênh nhà Gà. Giờ ít khả năng đi được cùng nhà Gà nhưng vẫn dõi theo.
Hy vọng nhà Gà sẽ tồn tại có ý nghĩa và phát triển mạnh.
P/s: Gà Trưởng tài viết văn ngày càng hay nhỉ. nghe cái "điếu văn" kêu gọi Gà save vào in thành sách được. :D
----------- Chúc nhà Gà mạnh khỏe và đón nhận nhiều thành viên mới nhiệt tình, ít nhất như những con gà lúc đầu. :d ----------
Lâu lắm mới thấy anh Ngọc này. Đây là lần thứ 2 thì phải. Lấy vợ bị vợ quản hay sao mà không tham gia được??? Hihi.

Xây thêm viên gạch!! hehe

Theo tưởng tượng của mình thì bạn Hương Giang ngoài đời rất xinh! Sẽ cố gắng tháng 6 mà có off thì sẽ tham gia! he. Mong nhập đàn gà lắm rùi! ^^

Xây thêm viên gạch!! hehe

Theo tưởng tượng của mình thì bạn Hương Giang ngoài đời rất xinh! Sẽ cố gắng tháng 6 mà có off thì sẽ tham gia! he. Mong nhập đàn gà lắm rùi! ^^
Ôi, sự đời thật oái oăm, càng mơ mộng lắm thì càng vỡ mộng nhiều thôi. Hé hé.

Cũng phải đến vài tháng rồi, từ hồi giỗ Tổ mình chả ngó nghiêng gì vào đây nữa :D Hồi xửa hồi xưa thì suốt ngày có trò vào điểm danh, đến mức bị min mod kêu là làm cái trò ...nhố nhăng, tốn tài nguyên của diễn đàn :))
Em thích cái cm của anh Ngọc CC thế! - Nhưng sợ nhất "đón nhận nhiều thành viên mới nhiệt tình, ít nhất như những con gà lúc đầu" mà gặp phải Gà như anh CC thì cũng hơi ... bể show, đi 1 chuyến xong về lấy vợ, yên bề gia thất luôn =))
Tất nhiên là thích cả cái kêu văn gọi của Gà Trưởng nữa. (Nhưng mà đọc cả bài chỉ thấy hay nhất mỗi câu GÀ ƠI! ;) )
Chuyến Đại Lải thì em cứ đăng kí nhé - nhưng cho em biết thời gian để em còn biết đường mò lên. Chứ giờ em là con ngoan, không ngủ đêm HN đâu :">

Bài viết dưới là để nhà Gà tham khảo của 1 công ty du lịch nhé:D

Hà Nội - Hồ Đại Lải - Hà Nội (01 ngày)

Buổi Sáng:
06h30: Xe và Hướng dẫn viên đón quý khách tại điểm hẹn, khởi hành đi Hồ Đại Lải một không gian xanh nằm cách trung tâm Hà nội 65 km. Xe dừng lại đầu thị xã Vĩnh Phúc, quý khách tự do ăn sáng, thưởng thức trà café…
09h30: Quý khách đến khu du lịch Hồ Đại Lải, Hướng dẫn viên đưa quý khách thăm quan núi Thằn Lằn nơi có thể ngắm nhìn toàn cảnh vùng lòng hồ, tham quan và tắm hồ Đại Lải, tận hưởng không khí và không gian mát mẻ của khu du lịch Đại Lải, quý khách tự do đi thuyền nan, ca nô dạo quanh lòng hồ, chơi các trò chơi tại khu du lịch
11h30: Ăn trưa tại nhà hàng, thưởng thức đặc sản Vĩnh Phúc

Buổi Chiều:
13h30: Hướng dẫn viên đưa quý khách tham quan Đảo Chim, Rừng Ngọc Thanh.
15h00: HDV tổ chức một số trò chơi dân gian như: Kéo co, nhảy bao, đập niêu đất…Kết thúc trò chơi, tập thể và cá nhân thắng cuộc được nhận quà lưu niệm
16h30: Xe đưa quý khách trở về điểm đón ban đầu, kết thúc chuyến du lịch. Chia tay và hẹn gặp lại quý khách.

BÁO GIÁ TRỌN GÓI: 235.000 VND/KHÁCH

Và thêm khoản ăn uống tham khảo:

Thịt chó Lá cọ hoặc Anh Quốc thịt trâu
bánh đa bán gần khu kí túc SP từ 17g
chè bưởi từ 19g cũng khu SP
gà luộc, gà nướng trong hồ
Gần hồ có rừng thông khá đẹp va lãng mạn
Cách hồ 10km có hàng dơi (hang cạn)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616