What's new

Gà 8 - 5 : sự trở lại của bọn Gà :))

Off ngày 20.5 ah mọi ng ơi. Đành hóng thông tin vậy! ^^ Không biết bạn Hương Giang ở ngoài đời trông thế nào nhỉ? hehe

Chị ấy ngoài đời giống như anh tưởng tượng đấy ạ :))
@Chị F1 vs A Hưng: em đang ở quê nên thông tin kém lắm ạ, 1 2 hôm nữa em ra HN rồi 17 tràng thi đi nhé, rồi sau đó bàn cụ thể phân công mang vác nữa anh chị ạ.hehe

Mong các bạn chú ý đọc kỹ lại để nắm được thông tin chính xác nhé:

SN Gà II tuổi sẽ được tổ chức tại hồ Đại Lải (cách HN 50km) vào Chủ Nhật ngày 20/5/2012 (tức chủ nhật tuần sau). Lịch trình cụ thể sẽ được update sớm.

@ Thịnh: em lên rồi lead vụ offline giúp anh Dũng Chú nhé.

@ leonardo_neu: Bạn tò mò thì tham gia off với Gà một lần đi.

ok chị F1 ^^! cho em số đt anh đấy với, đang đợi bằng lên rảnh tóa lóa :))
@ Chị Loan: hôm đấy chủ nhật, đi từ sớm chợ hoa đê chị ơi :)) để em rủ phương nữa :))

Bạn F1 cho hỏi chút :
1/ Các thành viên nhà gà ở tập trung trong 1 chuồng hay ở rải rác nhiều chuồng ?
2/ Nếu ở rải rác thì bạn cũng nên post lịch trình cụ thể ( ví dụ đi từ nội thành Hà Nội thì tập trung ở đâu? đi đường nào? đi như thế nào ?)
3/ Kinh phí đóng góp là bao nhiêu?

Bạn cụ thể từng vấn đề thì các thành viên mới như mình mới biết và sắp xếp tham gia chứ ?

Thân !

Dear anh Hiệp
Em xin thay mặt đồng chí F1 trả lời anh
1. Các thành viên nhà Gà nằm rải rác từ bắc vô trung, nam và khả năng và hi vọng sắp sang cả Lào =)) , nhưng phần lớn là ở Hà Nội. đó là vị trí vật lý ^^, còn chuồng của chúng ta chính là ĐÂY - sub box này
2. Lịch trình cụ thể sẽ áp dụng cho mỗi chuyến đi xa và chương trình offline. Và đương nhiên có tính đến các mem ở xa. Về chương trình SN Gà ở Đại Lải, bọn em vẫn đang xây dựng, và sẽ không quên thông báo đến từng mem mới và nhiệt tình, đồng thời sẽ có lịch trình và thông báo cụ thể đưa lên box thông tin của nhà Gà để mọi người theo dõi
3. Về kinh phí tham gia mỗi chương trình : từ trước và đến sau này vẫn thế : campuCHIA, kinh phí mỗi cuộc chơi sẽ được tính dự kiến, nhiều thì thu trước, nhỏ thì chia đầu người sau, thừa thiếu sẽ tất toán ngay sau đó ^^. ngoài kinh phí offline, là quỹ gà. Mỗi thành viên khi đã thấy hợp và tự coi mình chính thức là gà sẽ có thể đóng quỹ, và nhận áo gà, tương ứng với lúc đó sẽ tham gia vào các hoạt động phát triển đàn của chúng ta.
Nói như vậy có nghĩa là không phải Gà chọn mem mới, mà chính là mem mới chọn Gà :). Mọi quyết định join vào Chicken Team đều là ở chính anh cũng như các bạn mới khác, bọn em luôn và luôn rất welcome!

Last edited by a moderator:
Bạn F1 cho hỏi chút :
1/ Các thành viên nhà gà ở tập trung trong 1 chuồng hay ở rải rác nhiều chuồng ?
2/ Nếu ở rải rác thì bạn cũng nên post lịch trình cụ thể ( ví dụ đi từ nội thành Hà Nội thì tập trung ở đâu? đi đường nào? đi như thế nào ?)
3/ Kinh phí đóng góp là bao nhiêu?

Bạn cụ thể từng vấn đề thì các thành viên mới như mình mới biết và sắp xếp tham gia chứ ?

Thân !

Chào anh,

Rất cám ơn anh đã quan tâm đến nhóm và góp ý. Tuy nhiên nếu đọc kỹ thì anh cũng thấy rất rõ câu em bôi đen dưới đây.

Mong các bạn chú ý đọc kỹ lại để nắm được thông tin chính xác nhé:

SN Gà II tuổi sẽ được tổ chức tại hồ Đại Lải (cách HN 50km) vào Chủ Nhật ngày 20/5/2012 (tức chủ nhật tuần sau). Lịch trình cụ thể sẽ được update sớm.

Hiện giờ vẫn chỉ có 1 điều đc ấn định, đó là thời gian tổ chức là CHỦ NHẬT 20/5, còn mọi thứ vẫn còn đang trong quá trình bàn bạc mà anh ko nhận thấy điều đó sao? Ngay khi chốt được mọi thứ sẽ có chương trình cụ thể để mọi người cùng nắm được. Không riêng gì thành viên mới mà ai cũng cần điều đó cả.

Về kinh phí sẽ phụ thuộc vào hoạt động diễn ra, và đương nhiên do chưa xác định chính xác sẽ làm gì, ăn gì, chơi gì nên cũng chưa thể nói đc là mỗi người sẽ đóng bao nhiêu tiền. Nhưng tất cả đều thống nhất với nhau trên một tinh thần là: chia đều cho mỗi người. Cũng vì là chia đều nên số tiền mỗi người phải đóng sẽ còn phụ thuộc vào số lượng người tham gia nữa. Vì vậy những người đứng lên tổ chức cũng phải nắm được có bao nhiêu người tham gia thì mới nói được nhiều điều.

Hơn nữa thời gian còn những 10 ngày để lên lịch và chuẩn bị nên cũng cần có 1 buổi off để thống nhất chứ 1-2 người không có đủ năng lực để làm tất cả mọi việc được. Tuy nhiên tinh thần thì là ngày CHỦ NHẬT 20/5 đó, các mem nắm được thời gian rồi thì sắp xếp công việc thôi, đâu nhất thiết phải biết ngay từ hôm này là 10 ngày nữa sẽ phải đứng chờ đoàn ở đâu vào mấy giờ thì mới quyết định tham gia hay không đâu, phải không anh?

Đang tìm lại cái cảm giác ngày nào , cứ mở máy tính là chui vào đây , chém chém chém và chém , những kỉ niệm đẹp .... chẹp chẹp

Đọc bài của anh Gà Trưởng xong định like thì hóa ra chưa đăng nhập, định đăng nhập thì nhớ ra quên cả nick :)) mãi mới vào được, Đúng là lâu lắm rồi mọi người không còn cái khí thế như trước nữa , thấy anh Gà Trưởng khơi dậy mọi người thế này em thấy vui quá :))

Last edited by a moderator:
Mềnh cũng đăng nhập rồi ném đá, ném gạch đổ bê tông, sắt thép lùm tum cho nó thêm khí thế nào =))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back