What's new

Giải đáp thắc mắc thành viên

chuyển Topic là thế nào ạ?

anh chitto hoặc min / mod cho em hỏi, em mới vào nên không biết, vì em thấy topic bị chuyển là chuyển đi đâu ạ...em gà mờ, mong anh chỉ bảo ? thanks

Re: chuyển Topic là thế nào ạ?

1. Chuyển tức là ... chuyển vị trí. Còn chuyển về đâu thì còn tùy, thông thường chuyển về vị trí phù hợp nhất mà topic cần phải nằm trong đó. Ví dụ viết về đi Tây Nguyên mà nằm ở Miền Bắc thì sẽ phải chuyển về Miền Trung.
Trường hợp nữa là chuyển một topic ghép vào topic có sẵn. Ví dụ hỏi vài chuyện về đi Sapa nhưng đã có một topic Sapa rất to rồi thì phải chuyền về đó.

2. Muốn biết topic chuyển về đâu thì nhấn vào chỗ tên topic đó, lập tức nhảy đến ngay chỗ topic đã chuyển về, nhìn lên trên danh mục là biết.

3. Yêu cần bạn viết hoa đầu câu theo đúng quy định của diễn đàn. Ngay như tên topic này đã vi phạm, và bài viết ở trong cũng vi phạm.

Giúp với !

Xin chào cả nhà,
Mình là người mới ở đây. Mong các bạn giúp ( cười thì cứ cười, nhưng giúp mình với).
Sau khi nhận được thư chào mừng của gia đình Phượt, mình có nhấn sending private để hỏi nhờ hướng dẫn. Lần đầu không thấy hồi âm, mình gởi tiếp thư thứ 02. Và nhận được thông báo " You have reached your stored private message quota and cannot send any further messages until space has been created". :(
Như vậy mình phải ' mong đợi ngậm ngùi ' rồi ??? và phải chờ bao lâu, khi nào, như thế nào ?????
Các bạn thông cảm. Có lẽ mình bắt đầu 'chớm già ' nên đọc lâu, hiểu chậm !
Cám ơn ý kiến cả nhà.

Re: Giúp với !

Hi bạn,

Bạn có thể xóa mấy PM cũ (cả nhận và gửi) để giải phóng chỗ. Cách tốt hơn là bạn đọc kỹ topic này: https://www.phuot.vn/threads/4091-I-AM-A-NEWBIE-(Mem-mới-nên-đọc) rồi bắt đầu post bài, rồi bạn sẽ thấy tài nguyên diễn đàn dành cho bạn sẽ tăng dần lên tùy theo đóng góp bài vở của bạn cho diễn đàn!

Nhắn bạn lần sau đặt tên topic thì nên có nội dung cụ thể, tránh những tiêu đề kiểu như "Giúp với !" này của bạn!

Bác CVN hoặc mod nào cho em hỏi chút với ạ. Những người vào trong topic để đọc em thấy bên cạnh tên có dấu "+" vi dụ: hoangbazen83+ thế là sao ạ. Cám ơn các bác.

Bác CVN hoặc mod nào cho em hỏi chút với ạ. Những người vào trong topic để đọc em thấy bên cạnh tên có dấu "+" vi dụ: hoangbazen83+ thế là sao ạ. Cám ơn các bác.
Đó là những người trong danh sách bạn của em!

Tôi nhận được 1 thư cảnh báo, nhưng không biết mình đã phạm lỗi gì. Mong BQT cho biết lý do để còn tránh lập lại sai lầm. Cám ơn.

Tôi nhận được 1 thư cảnh báo, nhưng không biết mình đã phạm lỗi gì. Mong BQT cho biết lý do để còn tránh lập lại sai lầm. Cám ơn.
Các PM cảnh báo, nhắc nhở đều có kèm mô tả lỗi vi phạm bạn ạ! Trong trường hợp bạn không thể tìm thấy lỗi đó trong bài của mình, bạn có thể reply PM đó để hỏi trực tiếp Mod đã gửi PM cảnh báo cho bạn. Trong trường hợp đưa mô tả lỗi sai (chuyện đó vẫn thi thoảng xảy ra khi Mod tick lộn trong danh sách lỗi) Mod đó sẽ sửa lại và xin lỗi bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back