What's new

Giải đáp thắc mắc thành viên

Re: mem mới, em muốn hỏi ngu 1 chút được không ạ?

Từ "phượt" được dùng từ khi có phuot.com! Đơn giản thế thôi mà!

Trước đó thì có dăm ba người dùng từ "lượt phượt" thôi chứ không dùng từ "phượt".

Đến giờ thì có thể tự hào mà nói rằng từ "phượt", "dân phượt" ngày càng được dùng nhiều cả trong ngôn ngữ đời thường và trên báo chí. Tương lai chắc chắn nó sẽ còn được dùng rộng rãi hơn. Và sẽ đến lúc chả còn ai hỏi "phượt" nghĩa là gì nữa :)

Cảm ơn phuot.com! Nhỉ?

(PS: không có ý gì với những ai vẫn thường chối đây đẩy khi ai đó gọi mình là "dân phượt" nhé! Who cares who you are, right?)

Re: thắc mắc đến bản quản trị

Tôi cũng nhận được 2 thư cảnh báo, nhưng không biết mình đã phạm lỗi gì. Mong BQT cho biết lý do để còn tránh lập lại sai lầm. Cám ơn.

Re: thắc mắc đến bản quản trị

Gửi bạn haianh:
Mình đã gửi 2 thư cảnh báo đến bạn và trong thư đã nói rất rõ:
Lý do:
-------
Spam hoặc nội dung không thích hợp

Trong topic này : https://www.phuot.vn/threads/3002-Vùng-đất-Bến-Tre?p=253240#post253240

Bạn viết 3 bài liên tiếp, nội dung mỗi bài chưa nổi 1 dòng, nội dung bài viết không phù hợp với topic, chưa kể còn sai chính tả, ngữ pháp tiếng Việt. Mong bạn chú ý tuân theo các quy định của diễn đàn.

Thanks.

Cho em hỏi tí

Cho em hỏi các chuyến phượt của các nhóm trên forum của mình thường sẽ tổ chức vào thời gian nào ạ ? Có chuyến đi nào vào 2 ngày cuối tuần (T7 & CN) hay không ?

Last edited:
Re: Cho em hỏi tí

Cho em hỏi các chuyến phượt của các nhóm trên forum của mình thường sẽ tổ chức vào thời gian nào ạ ? Có chuyến đi nào vào 2 ngày cuối tuần (T7 & CN) hay không ?
Bạn tìm các chuyến đi đang lên kế hoạch ở box "Tìm bạn đồng hành" nhé!

Trước tiên xin lỗi bác vì làm phiền đến các bác, sau tôi có việc nhờ các bác chỉ đẫn.
Vì cứ cố gắng viết bài, mò mẫm như thế nào đó mà bài viết đã đăng lên. Bây giờ cố gắng sửa và viết tiếp, có thử post lên nhưng không được. Mong các bác xóa dùm tôi bài "Cà Mau he 2010 cung đường BT-TV-ST-BL-CM" ở mục "Bao la miền Nam" và vui lòng chỉ cho tôi cách xóa 1 topic như thế nào. Chân thành cám ơn

Trước tiên xin lỗi bác vì làm phiền đến các bác, sau tôi có việc nhờ các bác chỉ đẫn.
Vì cứ cố gắng viết bài, mò mẫm như thế nào đó mà bài viết đã đăng lên. Bây giờ cố gắng sửa và viết tiếp, có thử post lên nhưng không được. Mong các bác xóa dùm tôi bài "Cà Mau he 2010 cung đường BT-TV-ST-BL-CM" ở mục "Bao la miền Nam" và vui lòng chỉ cho tôi cách xóa 1 topic như thế nào. Chân thành cám ơn

Mỗi bài viết có thời gian nhất định để thành viên đó edit lại. Khi quá thời hạn edit thì bạn vui lòng gửi PM cho mod quản lý box đó hoặc cho thành viên nào đó của Ban Quản trị họ sẽ giúp bạn trong thời gian sớm nhất.

Với topic của bạn vừa nêu thì bạn mới post lúc 05h45 hôm nay nên bạn có thể nhìn vào chữ EDIT để thay đổi nội dung. Còn nếu bạn không muốn để topic đó thì bạn PM cho tôi, tôi sẽ khóa topic đó lại.

Thân ái.

Cám ơn bạn đã sớm trả lời. Vì đây là lần đầu tiên tham gia diễn đàn nên cái gì cũng mới mẻ, mong các bạn thông cảm. Thật lòng cũng không muốn xóa vì tiếc công mình đã viết. Không hiểu sao khi vào sửa bài khi thì được chấp nhận, khi thì không (mà thường xuyên là không)? Hay bởi vì trên bài viết có chữ "Error" nên không thể viết bài suôn sẻ? Tôi cần phải làm gì để có thể tiếp tục? Sáng nay khi tôi click nhầm cái gì đó và bài đăng lên luôn và tôi cũng không thể viết tiếp nữa. Mong bạn chỉ dẫn. Rất cám ơn.

@haianh: tôi thấy topic được post rất chuẩn mà bác? Trong bài nếu bác có viết chữ "error" cũng không thể ảnh hưởng gì đến việc bác có thể sửa bài (trong thời hạn cho phép). Tôi nghĩ có thể thỉnh thoảng có vấn đề với đường truyền Internet cả bác thôi.

Tôi đang gặp rắc rối khá lớn nhờ bác chỉ dẫn để có thể tiếp tục. Sau khi up được 7 hình tôi thật sự không thể nào viết tiếp được. Bằng cách nào tôi có thể viết nối tiếp vào bài đó được? Mong bác chỉ dẫn kỹ. Tôi đã nghĩ rằng vào create topic thì tự động nó sẽ nhập với bài trước; nhưng không phải như vậy. Thật sự cảm thấy rất e ngại.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back