What's new
Status
Not open for further replies.
XIn mọi ngừoi giúp em về Đảo Bình Hưng ngoài Cam Ranh với

Em đi từ Sài gòn ra Cam Ranh bằng xa Phương Trang
Em nên xuống ở đâu? em nghe nói xuống ngay cầu Mỹ Thanh để vào, nhưng xe Phương trang có dừng đó không ạ? khi xuống em phải gọi điện xe nào vào bãi ? e đi 5 người chắc không đi xe ôm nổi..... chắc đi Taxi nên mấy a chị cho em ké sđt của hãng Taxi với ạ?
Ra đó nên đi những đầu, em nghe nói đó là những điểm gần gần nhau không đúng không ạ? nên đi bộ hay đi xe máy sau khi đến Bình Hưng?
Lúc về e đi thuyền lại vào bãi và gọi điện xe ra rước về, hay có phương tiện nào ra lại bến xe Cam Ranh khong ạ?:D
Cám ơn mọi người.... Tối em đi.... mà trhaays đứa bạn nó chẳng chuẩn bị gì hết.... nên lên đây nhờ cả nhà mình ... cám ơn cả nhà trước

Những món nên thử khi đến chợ Chatuchak

Kem dừa: Chợ Chatuchak có một xe kem dừa mà bất kỳ du khách nào đến chợ đêm này đều muốn thử qua và luôn mua thêm suất thứ hai. Một phần kem dừa ở đây gồm viên Du lịch Bangkok Pattaya kem dừa lớn, những lát dừa bào mỏng, ăn cùng thạch thốt nốt, bí đỏ hay bắp, kèm theo một ly nước dừa xiêm.

Bánh mì tỏi là món bạn có thể tìm thấy ở bất kỳ chợ đêm nào của Bangkok nhưng ở Chatuchak, được đánh giá cao nhất. Bánh giòn mềm với phần tỏi băm thơm lừng và béo mềm với phần bánh thấm đều. Giá 20 baht một xiên (khoảng 3-5 miếng).

Teh Tarik hay trà sữa Thái là món bạn một mực phải uống khi đến đất nước này. Người ta nấu trà Du lịch Thái Lan theo tour bằng những chiếc túi lọc, pha chung với sữa và lắc cùng đá. Điểm trừ là hơi ngọt. Một ly trà sữa có giá khoảng 30 baht.

Kem que: Khác với hình ảnh của xe kem cây rải dài khắp Việt Nam, món quà vặt này tại Chatuchak được bán trong những chiếc xe đặc biệt, với những lỗ sâu, nhỏ đựng kem. Khi có khách mua, người bán kéo thanh tre bên trên là cả cây kem sẽ hiện ra. Bạn có thể tìm thấy mọi loại hương vị trong món kem này, từ mirinda, coke đến trà sữa Thái. Mỗi cây kem có giá 4 baht.

Choco banana, món chuối đông lạnh phủ chocolate và các Du lịch thái lan loại hạt, cốm ngọt bên ngoài luôn có sức quyến rũ. Món ăn này có phần chuối vừa lạnh, vừa dẻo phối hợp với hương thơm, vị đắng của chocolate và các loại hạt đính kèm. Mỗi cây choco banana có giá 35 baht.

Paella là món cơm chiên hải sản đặc biệt của Tây Ban Nha với hương vị đượm đà, màu sắc phong phú. Paella là một trong những ngoại binh hiếm hoi được yêu thích ở chợ đêm trứ danh này. Mỗi phần có giá khoảng 150 baht.

Địa điểm du lịch Quảng Bình

Vườn nhà nước Phong Nha-Kẻ Bàng

Vườn nhà nước Phong Nha-Kẻ Bàng là một vườn quốc gia tại huyện Bố Trạch, và Minh Hóa, tỉnh Quảng Bình, cách đô thị Đồng Hới khoảng 50 km về phía Tây Bắc. Vườn có diện tích hơn 5000 ha với nhiều hệ thống hang động phong phú, cùng các điều kiện Du lịch thái lan địa hình, địa mạo và sinh vật khác biệt. Phong Nha-Kẻ Bàng là một trong năm di sản văn hóa thế giới của Việt Nam được UNESCO xác nhận vào năm 2003.

Phong Nha-Kẻ Bàng nằm ở một khu vực núi đá vôi rộng khoảng 200.000 ha thuộc lãnh thổ Việt Nam, khu vực lãnh thổ Lào tiếp giáp vườn nhà nước này cũng có diện tích núi đá vôi khoảng 200.000 ha. Tại Phong Nha-Kẻ Bàng có một hệ thống gồm khoảng 300 hang động lớn nhỏ. hệ thống động Phong Nha đã được Hội nghiên cứu hang động Hoàng gia Anh (BCRA) đánh giá là hang động có giá trị hàng đầu thế giới với 4 điểm nhất: có các sông ngầm dài nhất, có cửa hang cao và rộng nhất, những bờ cát rộng và đẹp nhất, những thạch nhũ đẹp nhất .

Về căn bản, có 3 hệ thống hang động chinh là: hệ thống động Phong Nha, hệ thống Hang Vòm và hệ thống hang Rục Mòn, trong đó các hệ thống hang Vòm và hang Phong Nha ở huyện Bố Trạch đều đổ nước về sông Son, còn hệ thống hang Rục Mòn nằm ở huyện Minh Hoá.Các hang động chính : Động Phong Nha ;Động Khô (động Tiên Sơn) ; Động Thiên Đường.

Biển Nhật Lệ

Nằm ngay trọng điểm TP Đồng Hới, Nhật Lệ là bãi biển có vẻ Tour du lịch Thái Lan đẹp trữ tình lãng mạn nhất trong số dải bờ biển chạy dài tỉnh Quảng Bình . Nơi đây, được tự nhiên khá chiều chuộng, ban cho bãi cát trắng phau và dòng nước biển trong xanh, soi thấu đáy.

Đến với nơi đây, du khách không thể cưỡng mình hoà mình vào làn nước trong vắt, xanh ngắt của Nhật Lệ. Hiếm có nơi nào được ưu ái nhiều như nơi đây, trời, mây, non, nước, cùng tụ hợp một màu xanh. Những bãi tắm thoai thoải, rất an toàn, với gió lồng lộng như muốn tưới mát tâm hồn du khách. Ở đây, du khách sẽ được dạo chơi trên bãi cát trắng mịn và sạch sẽ, sóng tung bọt trắng xóa từng đợt dạt vào bờ, liếm vào nhanh vào dấu chân lữ khách để lại như muốn xóa đi cái gì đó bí mật mà cát mới vừa khám phá. Đến đây, bạn sẽ được nhảy múa theo nhịp địu của sóng biển, được xây lâu đài cát, được chơi những trò chơi hết sức thích thú trên bãi biển.

Biển Đá Nhảy

Đá Nhảy là một thắng cảnh đẹp tại huyện Bố Trạch, tỉnhQuảng Bình, cách Đồng Hới 40 km về phía Bắc. Ở đây có bãi biển đẹp và cảnh dãy núi đá bị biển xâm thực với những mỏm đá nhô ra biển muôn hình muôn vẻ. Năm 1842, vua Thiệu Trị đã dừng chân ở đây và cho khắc bia kỷ niệm.

Đá Nhảy là một điểm du lịch hấp dẫn chẳng thể bỏ qua với bãi tắm đẹp còn sơ khai và quần thể đá cùng những hang động hình thù kỳ lạ. Nước biển ở đây trong vắt, xanh biếc, cát trằng mịn màng. Khách du lịch trong một ngày có thể dự rất nhiều loại hình tiêu khiển vận động như chèo thuyền, leo núi, săn bắn; dạo chơi trong rừng dương; thư giãn, bơi lội giữa làn nước trong mát có sóng vỗ nhẹ nhõm. Đá Nhảy không chỉ là khu du lịch nghỉ mát lí tưởng vì có bãi tắm đẹp nằm dưới chân núi, mây nước hữu tình nên thơ mà biển nơi đây có nhiều rạn ngầm, đó chính là nơi cư trú của nhiều loại hải sản quý như: tôm, cá, cua, mực, ốc,… có thể chế biến thành những món đặc sản biển hấp dẫn du khách.

Suối nước nóng Bang

suoi bang 300x198 Đến Quảng Bình xem gì?Trên tuyến đường Trường Sơn, các lực lượng chống chọi cần nơi nghỉ dưỡng, chữa bệnh. Suối nước nóng khoáng Bang ở Kim Thủy, Lệ Thủy (Quảng Bình) đã được dùng vào liệu pháp hồi phục sức khỏe lính trong những năm kháng chiến hết sức hiệu quả.Thượng nguồn Du lịch Thái Lan từ Hà Nội sông Kiến Giang có một con suối nhỏ, quanh năm nước nóng phun tự nhiên và thường vào khoảng 105°C. Đó là độ nóng của một suối nước khoáng hàng đầu Việt Nam, bởi rất hiếm có suối nước nóng nào trên giang sơn ta phun thiên nhiên ở nhiệt độ đó.

Cần giúp cung: Bình Lập -> Mũi Né !!!

Mình có dự tính đi trong 6 ngày. Theo cung tham quan từ : Bình Lập (Cam Ranh) -> Mũi Né -> Sài Gòn. Dự kiến tuần sau 6/10/2015 xuất phát. Đi xe khách mang theo xe máy, đến bến xe Cam Ranh thì nhận xe máy bắt đầu đi
Mình đang tính lịch trình như vậy: (ai có ý kiến gì hay góp ý mình với, cung mới chưa đi qua)

- Tối thứ 3 (6/10/2015): 22h đêm SG -> Bến xe Cam Ranh
- Thứ 4: Bình Lập (tham quan tới trưa hoặc chiều) -> Bình Hưng (ngủ đêm lại nhà bè để sáng ngắm bình binh ở Hải Đăng)
- Thứ 5: Bình Hưng (tầm 10h về) -> Bình Tiên -> Vĩnh Hy ->Vườn Nho -> Tháp Chàm (Có thể ngủ lại tại đây) -> Bến cảng để đi Cù Lao Câu (ngủ lại gần bến đò : Cảng cá Phước Thể, Thị Trân Liên Hương, Thị Trấn Cà Ná, Xã Vĩnh Tân => 1 trong 4 chỗ này , chỗ nào tiện ae nhỉ ?? để sáng hôm sau đi tàu qua Cù Lao Câu)
- Thứ 6: tham quan Cù Lao Câu => 14h vào lai đất liền => Mũi Né
-T7,cn, t2 ở Mũi Né nhà ông a chơi, trưa thứ 2 vào SG.
Kết túc chương trình.

ae nào đi rồi cho mình xin ít ý kiến về đường đi và chỗ nghỉ:)

Last edited:
Thông tin gửi xe máy SG- Bảo Lộc

Chào mọi người,

Cho mình hỏi là có nhà xe nào gửi xe từ SG lên Bảo Lộc và ngược lại với điều kiện đi chung xe với người/hay tối gửi sáng hôm sau có xe luôn để tiện đi chơi ko ah?

Xin kinh nghiệm du lịch Phan Rang

Tình hình là em tính đi Phan rang 1 mình khoảng 2 ngày từ SG tính đi ô tô cho khỏe do dưới đó có ông anh cho mượn xe máy rồi vậy ai cho em xin kinh nghiệm đi thế nào đi ak (BB)(BB)

Xin tư vấn thông tin tại Nha Trang, Đà Lạt

1. Địa điểm đón bình minh tại bãi biển Nha Trang. Mình ko ra đảo đc.
2. Địa điểm đón bình minh ở Trại Mát-Cầu Đất-núi Voi nên đi như thế nào để có cảnh đẹp ạ ?
3. Cung đường dã quỳ Liên Khương-Nam Ban-Tà Nung-Cam Ly đi như thế nào để tìm đc khung cảnh đẹp ạ ?
4. Đường nối Bàu Trắng - Phan Rí cửa vẫn chưa làm xong ?

Cảm ơn anh chị và các bạn đã đọc.

Hỏi về khách sạn ống tròn ở Đà Lạt

Hôm nay tình cờ đọc được bài viết chia sẻ trên kenh14.vn nói về khách sạn ống tròn ở Đà Lạt. Mấy bác nào có thông tin (số điện thoại, đia chỉ,... ) share cho em với ạ.

Sống chậm. Đà Nẵng - Hà Nội dịp Noel bằng xe Cub

Chào mọi người, mình ở Sài gòn, dịp Noel và tết Tây này đc nghỉ 10 ngày. Mình làm 1 chuyến từ Đà Nẵng ra Hà Nội. Cần mọi người tư vấn dùm. Lịch trình của mình là đi tối 24/12 bay ra Đà Nẵng và tối 3/1/2016 bay từ HN về SG. Vé máy bay đã book.
Mình thích sống chậm nên đi bằng xe cub và chỉ có thể chạy tốc độ 40km/h (lựa chọn duy nhất có thể). Cần mọi người tư vấn giúp mình vài điều sau ạ:
1. Mình người miền Nam, sợ lạnh mà mùa này chắc là lạnh lắm phải không ạ? mùa này có mưa không? lạnh gặp mưa nữa thì thốn tận rốn luôn.
2. 10 ngày, lộ trình khoảng 800km, với tốc độ 40km/h, chạy thong dong thích ngắm ngía thì ổn lộ trình không ạ?
3. tài chính 3 triệu thì ổn không các bác? mình thích giao lưu với mọi người gặp trên đường, xin ngủ nhờ nhà người dân có khả thi không?
4. Xe cub mình già rồi, cũng cọc cạch lắm thì có thể "chiến" đèo Hải Vân được không? ước mơ củae có cái này thôi, không đc là e buồn lắm.
Cảm ơn mọi người nhiều ạ, mong nhận được sự nhiệt tình của các bác để e có chuyến đi vui vẻ :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back