What's new
Status
Not open for further replies.
AE chỉ giúp cách gửi xe máy đi Phan Thiết - Nha Trang....

Mình muốn gửi xe gắn máy (xe tay ga) từ TP HCM đi Phan Thiết - Nha Trang. AE chỉ giúp mình cách thức gửi xe nha....
1/ Mua vé tàu thế nào?
2/ Mua vé gửi xe thế nào?
3/ mang xe đến ga trước bao lâu?
4/ Những điều cần lưu ý khi gửi xe.
Cám ơn AE đã quan tâm.....

Kế hoạch đi Huế - Đà Nẵng - Hội An 4N3D ?

Chào các bạn,

Mình muốn đi Đà Nẵng, Huế, Hội An trong 4 ngày từ SG bay tối 23/12 tới - chiều tối 27 bay là 4 ngày 3 đêm
Mình thấy có 2 hướng:
1. Bay tới Huế tối ngày 23/12 chơi Huế 1 ngày sáng sau về Đà Nẵng
2. Bay tới ĐN chơi rồi thuê xe máy hay đi xe oto tới Huế

Bạn cho mình lời khuyên nên đi theo hướng nào và đi những đâu trong 4n3d vậy

Cảm ơn các bạn

Cung đường từ Khâm Đức ( Phước Sơn , Quảng Nam ) - Ban Mê Thuột

Xin chào các Phượt thủ ,

Như tiêu đề của topic , mình xin mạo mụi nhờ sự tư vấn của các ACE về cung đường từ thị trấn Khâm Đức ( Phước Sơn -Quảng Nam ) - Ban Mê Thuột - Thành phố Vũng Tàu . Chi tiết của chuyến đi và các câu hỏi cần tư vấn như bên dưới .

Trân trọng cảm ơn ACE. Merry Christmas and Happy New Year .

1. Thời gian đi: 2 ngày 13/02/2016 : đến Ban Mê Thuột và nghĩ đêm ở đây . ngày 14/02/2016 từ Ban Mê đi Vũng Tàu.
2. Xe: 1. Exciter 135 và 1 Exciter 150 ( 4 người ).
3. Thời gian từ Khâm Đức đến Ban Mê Thuột 1 ngày ( dự kiến đi 7h sáng ) có hợp lí không các ACE ?
4. Cung đường từ Khâm Đức đến Ban Mê Thuột có những gì chú ý khi chạy các ACE ?
5. Cung đường từ Ban Mê Thuột đến Vũng Tàu có những gì chú ý khi chạy các ACE ?
6. Về đường sá của cả cung này có gì khó khăn không các ACE?

Xin chân thành cảm ơn .

Phượt Saigon - Phú Yên mùng 3 tết AL 2016

Nghe nói là Phú Yên rất đẹp và đang là điểm đến mới nổi.
Nên tình hình là tết năm nay, nhà em dự tính phượt từ Saigon đi Tuy Hòa chơi từ mùng 3-8 tết (đi bằng oto 4 chổ).
Nhờ các AE tư vấn giúp các điểm ăn uống và điểm dừng nghỉ dọc đường từ Saigon-Phú Yên (tiêu chí là ngon, giá cả phải chăng, ko bị tình trạng chặt chém).
tks các bác

Last edited:
Sài Gòn - Lagi - Đà Lạt

topic cũ của em, có mod nào đi qua xoá hộ em với.
Do cung trước em lập khá dài và tụi bạn không đi nổi nên em rút ngắn lại và xin lập topic khác :D

1/ Vấn đề xe cộ của em ở topic trước đã xong.
2/ Do tụi bạn cứ lý do lý trấu, nên có thể đây sẽ là chuyến đi đầu tiên và một mình của em. Em đổi sang cung này
khi đi. Và khi về sẽ theo Quốc Lộ 20. Do là đi một mình nên em muốn hỏi tuyến này có an toàn không, dạng như cướp giật hay chặn xe xin đểu hay đại loại vậy..... :D
3/ Em cũng leo đỉnh Langbiang. Cho em hỏi hình như đường màu xám dẫn lên đỉnh Rada là đường mà khi mình mua vé xe thì họ sẽ chở theo đường đó phải không ạ ? Em định đi bộ lên đến Langbiang peak luôn, cái đường màu xanh lá có đi được không hay chỉ đi bộ theo cái đường đỏ đậm được thôi ạ ?
4/ Nếu như chỉ đi bộ lên thôi thì có phải mua vé hay trả phí gì khác không ???
5/ Langbiang mở cửa tham quan lúc mấy giờ nhỉ? Liệu buổi sáng có đủ thời gian cho đi bộ cả lên và về không ạ ?

Nha Trang - Sài Gòn 04 ngày cần hỏi vài vân đề .

Xin chào toàn thể anh em diễn đàn .

Mình tính tết AL 2016 này làm chuyến du ngoạn đầu tiên nên còn bỡ ngỡ cần ae giúp đỡ .

Lịch trình dự kiến như sau :

Mình ở TP.HCM dự tính tối ngày 3 đi xe đò ra Nha Trang chơi rồi chạy xe máy về .

Mình muốn nhờ ae xem giúp kế hoạch như vầy đã ổn chưa .

Nếu đi từ TPHCM ra Nha Trang gởi kèm xe máy thì nên đi xe đò hay xe lữa , giá cả gởi xe ra sao , lấy xe có nhanh ko ?

Chi phí khách sạn khoảng bao nhiêu 1 đêm ( bình dân thôi ah )

Nhóm mình khoảng 5 người .

Xin cảm ơn ae trước .:):)

Cung đường Nha Trang - Đắk Lắk - Đà Lạt.

Chào các bác.

Sắp tới qua tết âm khoảng giữa tháng 2 cháu có một chuyến lên Đắk Lắk chơi và ghé Đà Lạt một ngày khi về lại Nha Trang trước khi lên đường nhập ngũ. Cháu dự tính đi 3 ngày 2 đêm, 1 đêm ở đắk lắk và 1 đêm ở Đà Lạt khi đi về ở nhà chờ ngày lên đường là vừa.

Nhà cháu ở Nha Trang, lịch trình của cháu dự tính là qua tết khoảng mùng 10 sẽ bắt đầu đi. Cháu đi lúc 6h sáng, các bác cho cháu hỏi ai đi qua đường QL26 lên Buôn Hồ rồi thì chỗ nào có mấy chú hugo đứng sấy tóc và đèo Phượng Hoàng có hiểm trở lắm không như mọi người đồn. Vì cung này cháu chưa đi bao giờ nên còn hơi lo.

Còn từ Đắk Lắk đi Đà Lạt thì mình đi theo cung nào cảnh đẹp nhiều hơn vậy ạ? Và cả thông tin về chốt của các anh hugo nữa. Vì mất bằng lái xe chưa đi cấp lại được nên cháu phải cẩn thận một chút. Các bác giúp cháu. Cháu cảm ơn.

đi du lịch Đà Nẵng

vài ngày nữa e với tụi bạn định đi chơi bằng xe máy, từ Quy Nhơn vào Đà Nẵng :byebye:, mà cận tết nên e cũng hơi lo:sweat:, ý là sợ xe nhiều ấy ạ, có đường nào vắng xe hơn QL1 k ạ. E định 1 ngày ở Quảng Nam, nghỉ lại ở đây luôn, sáng hôm sau ra Đà Nẵng. mà cũng chưa biết địa chỉ cụ thể mấy khu vui chơi ở Quảng Nam với Đà Nẵng, mấy thím thổ địa ở 2 tỉnh này cho e xin cái chỗ vui chơi với ạ, với cả nhà nghỉ nào rẻ rẻ với ạ:sexy:, mà có khu nào chặt chém cho e xin địa chỉ với, cảm ơn mấy thím :beauty::help
Sẵn đây cho e xin tên các con đường lên đỉnh bàn cờ, ngũ hành sơn với ạ

Đi xe máy băng Vườn Quốc Gia Bù Gia Mập nối 1 đoạn Tuần Tra Biên Giới.

Chào mọi người.
Mình đang muốn đi xe máy băng qua vườn QG Bù Gia Mập và nhập vào 1 đoạn đường tuần tra biên giới để về Buôn Ma Thuột.
- không biết khi băng ngang đoạn VQG và đi 1 đoạn đường tuần tra biên giới như đoạn đường trên bản đồ thì có cần phải khai báo không và cần những gì.
các Anh,Chị, Các bạn có ai đã đi qua đoạn này có thể cho mình xin 1 chút thông tin được không.
- Mình có hỏi sơ thì có bạn nói nếu không có người dẫn đường của Vườn thì không thể đi qua các trạm kiểm lâm hay chốt quốc phòng dc, vì khu vực này là khu vực gần biên giới nhạy cảm.
Giá thể người dẫn đường là 500k.
- Mình sẽ đi từ SG đến BMT ngày 31/01.
Mong các bạn cho mình chút thông tin,
Cảm ơn mọi người rất nhiều.
đoạn đường đi sẽ như hình:

Hỏi đường đi từ Đà Lạt về Đắk Mil - Đắk Nông

Mình đang ở Đà Lạt chơi và đang chuẩn bị về quê ăn tết . Khi google đường đi thì thấy 2 đường nhưng chưa có kinh nghiệm đường nào thuận tiện hơi ạ . Nên mong các anh các chị đi trước đã đi qa tuyến đường này cho mình lời khuyên . Mình xin cảm ơn ạ :)
Chúc mọi người về quê ăn tết xum vầy bên gia đình bình an và ấm áp!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back