What's new

Hội An và Cù Lao Chàm, bạn và tôi cùng kể

Đã có một topic "Xứ Quảng", em cũng không dám bon chen nhưng thấy trong đó không lôi Hội An vào mà cũng không thấy nhắc đến Cù Lao Chàm, một nơi là đô thị cổ mà nhắc tới xứ Quảng không thể không nhắc tới nó, còn một nơi là đảo mà sau khi từ đó trở về, em muốn ngay lập tức quay trở lại. Thế nên em mở topic này để kể về hai chỗ đó. Kể, về những gì em biết, và mong các bác ủng hộ bằng cách kể những gì các bác biết về hai miền đất này.
Mời các bác nâng chén và cùng gõ phím.
(beer)

Vài cảnh bình minh cù lao
[/IMG]

Bạn cuabg đi tour qua cù lao Chàm à? Có nên ở tour 1 đêm hay sáng đi chiều về ở CLC không?
Cám ơn nhé!

Last edited by a moderator:
Đêm ở cù lao tuyệt lắm; ông chịu khó thuê một cái lêù (50.000đ) + tiền lưu trú qua đếm là 20.000 là có một đêm trên bãi biển thích làm gì thì làm(c) (c) (c)

Em là nữ mà sao đi forum nào bác nào cũng tưởng là nam, ngộ nhỉ!

Vậy là mua tour qua CLC, rồi mướn lều, mà mướn ở đâu, bác chỉ kỹ kỹ giùm với. Cám ơn!

Last edited by a moderator:
Ra bãi Chồng rồi nói chủ nhà hàng ở đó dựng cho một lều, tối người ta khắc dựng cho, lều đủ cho khoảng 3 - 5 người ngủ. Mình thì thuê lều rồi cho muỗi nằm:D mình thì ra bãi biển ngủ thoải mái hơn nhiều=))
Nhớ là tiền lưu trú qua đêm chỉ 15.000/người thôi đấy. không thì mấy anh bảo vệ ở đó bắt chẹt lên 60.000/người đó.
Đặc biệt là dừa ngoài đó miễn phí, chỉ mỗi tội phải trèo lên cây mà hái thôi(fun)

Ra bãi Chồng rồi nói chủ nhà hàng ở đó dựng cho một lều, tối người ta khắc dựng cho, lều đủ cho khoảng 3 - 5 người ngủ. Mình thì thuê lều rồi cho muỗi nằm:D mình thì ra bãi biển ngủ thoải mái hơn nhiều=))
Nhớ là tiền lưu trú qua đêm chỉ 15.000/người thôi đấy. không thì mấy anh bảo vệ ở đó bắt chẹt lên 60.000/người đó.
Đặc biệt là dừa ngoài đó miễn phí, chỉ mỗi tội phải trèo lên cây mà hái thôi(fun)

Ủa em tưởng người ở đấy hiền lành tử tế mà, lại cũng bắt chẹt giống Huế ạ

Bạn Cua có quả ảnh đêm phố cổ hay thế. (c)
Lần đầu đến Hội An, em nhìn Hội An qua con mắt của người say ... ôtô :shrug: , thế nên không thấy có gì ấn tượng, từ chùa Cầu Nhật Bản tới Hội Quán Phúc Kiến, từ những chiếc xích lô hẹp nhưng cao tới những cửa hàng bán đèn lồng dọc phố cổ... Thế nhưng, duy nhất ấn tượng là tình người Hội An, sao mà tốt bụng, sao mà nhiệt tình thế. Đây chính là điều khiến em nhất quyết phải quay lại lần hai.
Lần thứ hai em ở Hội An, qua một buổi sáng đẹp trời thì cơn mưa ập đến. Mưa Hội An không dai dẳng và buồn như mưa Huế mà làm người ta cảm thấy yên bình và gần gũi hơn... Tiếc là tất cả các ảnh chụp Hội An trong mưa đã ra đi không một lời từ biệt :(
Rồi lần sau, ở Hội An trong thời gian không lâu, chỉ đủ một buổi sáng đi dọc phố ngắm từng ngôi nhà với kiến trúc cổ điểm mình bằng những giàn hoa mướt mắt, một buổi trưa lang thang dưới cái nắng Hội An trên những con phố nhỏ tĩnh lặng, một buổi tối đạp xe thong dong rồi ngồi lại nhâm nhi một tách cà phê dưới ánh sáng của những ngọn đèn lồng, yên bình lạ.
Vẫn còn nhiều điều mà em chưa biết về Hội An, để rồi mỗi lần đến lại có lí do cho lần sau quay lại. Hẹn gặp nhé, Hội An :L

Ảnh này chắc chụp gần lúc chụp cái ảnh biển dự thi pix-pix đây, k buồn lau kính.K buồn lau kính thì cũng phải buồn photoshop chớ ;-PP
Khi nào lại làm 1 chuyến quay lại đi, nhất quyết phải đi cái CLC mới được

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back