What's new

[Tổng hợp] Hà Nội, Hà Nội (Tết 2012 trang 72)

Viết về Hà Nội thì dần dần từ từ. Tớ up mấy cái ảnh chụp ngày mồng 1 Tết lên cho những người xa Hà Nội nhớ Hà Nội chơi.

Các bác xem đây là những đâu?

Ảnh 1 - 2
picture.php

picture.php

Ảnh 3 - 4

picture.php

picture.php

Ảnh 5 - 6

picture.php

picture.php

Tạm vài cái thế đã

Last edited:
Mấy cả các bác cho e hỏi,cái góc chỗ Văn Miếu ấy,sao người ta lại xì xụp cúng bái ở đấy nhỉ?? Có lâu chưa ạ??
Mấy năm nay,mỗi lần đi qua thấy ng ta xúm đông xúm đỏ chen nhau khấn khấn lạy lạy (nhất là Rằm và mùng 1)e chả hiểu thế nào.Mà hình như có người đứng ra "thầu" thì phai??

Em nghe Tây đồn là chỗ đấy chuyên cúng bái Lan và Điệp, ko biết đúng sai thế nào :D Tối nào đi qua cũng thấy sì sụp khấn vái mà toàn là chị em mới máu chứ :shrug: (beer)
Trò này của anh chitto hay đấy, xem mới thấy là mình cũng ko nhớ nhiều phố Hà Nội lắm :T

Tiếp hai cái này nhá các bác, cái này dễ hơn nhìu

Ảnh 14 - 15

Bác chụp hoa sưa đấy à? Có nhiều ảnh hoa sưa thì bác cho tụi em ngắm thêm đi. Thèm Tết Hà Nội quá rùi.​

@petitsinge06: hoa sưa đâu mà hoa sưa, cây cơm nguội đấy bác ợ, cành lá đấy bị cháy sáng nên mới biết thành hoa đới

kekeke

:D :D :D

Bác chụp hoa sưa đấy à? Có nhiều ảnh hoa sưa thì bác cho tụi em ngắm thêm đi. Thèm Tết Hà Nội quá rùi.

@petitsinge06: hoa sưa đâu mà hoa sưa, cây cơm nguội đấy bác ợ, cành lá đấy bị cháy sáng nên mới biết thành hoa đới

Vầng, thể theo nguyện vọng, và tiếp tục xem ở đâu.
Đề nghị nhà bác PVC đã đoán nhiều rồi để người khác thử nhá. Đề nghị không đoán lung tung từ cây sưa sang cây cơm nguội nhớ.

Ảnh 17 - 18 - 19

Last edited:
15. Có phải gần chỗ Cột cờ không bác?

Mà em có ý kiến, hình nào có ai đoán đúng roài bác xác nhận 1 câu đi ạ:)

15. Có phải gần chỗ Cột cờ không bác?

Mà em có ý kiến, hình nào có ai đoán đúng roài bác xác nhận 1 câu đi ạ:)

Nhầm rồi em ơi, 17 chứ nhỉ, à bác chitto xem cứ được khoảng 10 pic thì trả nhời cho bà con mừng

Đoán nào :)
17. 2 cây hoa sưa góc đường Điện Biên Phủ, chếch Bộ ngoại giao.
18. Cổng Bách thảo trên đường Hoàng Hoa Thám.
19. cũng đường Hoàng Hoa Thám.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back