What's new

[Tổng hợp] Hà Nội và vùng phụ cận (đi 1 - 2 ngày)

Mình đi đến Resort này rồi . Duyệt đó, giá cả rẻ, chỗ ăn chơi , ngủ nghỉ là thích nhất đó. Cách chùa Trầm 1,5km với cái Chùa Trăm gian, Vô vi, mấy đứa bạn cùng đi leo núi lên ngắm không gian trên đó thích lắm. ^^

Dạ em là người mới ạ,ngày mai hoặc kia gì đấy em mới 1 đứa bạn định đi đâu đấy giải tỏa đầu óc quanh quanh Hà nội (70<km) ạ vì bố mẹ không cho phép đi xa và túi tiền hạn hẹp .Em xin hỏi là nên đi đâu ạ và đi hà giang có kịp không ạ ?? em thích rừng rú một tí
Và tiện đây em xin hỏi có bác nào rảnh đi cùng em được không ạ :D

Kính thưa các bác, em xin kể dài dòng một chút ^^ : em sống trong Sài Gòn, Tết 2013 này 2 chị em em ra Thanh Hóa thăm quê (quê Nội ở Thanh Hóa nhưng em chưa ra bao giờ), em sẽ đáp máy bay ở Hà Nội trưa ngày 12/02/2013 (mùng 3 Tết). Khổ nỗi em chưa đi xa bao giờ, ra Thanh Hóa cũng không phải là kế hoạch từ trước, em mới "nổi máu" vài bữa trước thôi, hôm qua săn vé tới chiều tối mới kiếm được vé rẻ bay ra, mừng quá em book vé luôn ( vé 1 chiều >"< ).
Em xin hỏi:
1) Tết ngoài Bắc lạnh bao nhiêu độ để em chuẩn bị đồ ạ?

2) Em được nghỉ Tết đến 17/02/2013 ( mùng 8 Tết) các bác có thể tư vấn giúp em để em vừa thăm thú được HN và các vùng lân cận, vừa về thăm quê và quay lại Sài Gòn đúng ngày được không ạ? (Em rất thích chụp phong cảnh, ước mơ của đời em là được nhìn thấy các cảnh đẹp của VN)

3) Book được vé bay ra em mừng quá quên mất dzụ bay vào, thực lòng là vé vào mắc quá em không đủ tiền mua, vậy bữa đó em mới ra ga mua vé tàu có còn vé không ạ? (em chưa đi tàu bao giờ! @@ )

Các bác giúp em với, em xin cảm ơn! ^^
P/S: nãy em có post ở topic khác, em chưa biết cách post bài và tìm bài, Mod đừng kick em nhé, tội nghiệp em :((

Sau tết này e định tổ chức cho lớp đi chơi 1 chuyến, em đang tìm chỗ nào quanh Hà Nội ( <100km) để cắm trại 2 ngày 1 đêm ( trại tự thuê, đồ ăn tự chuẩn bị) nhưng lớp e hơi đông mà em lại không biết có địa điểm nào có thể phù hợp không ạ ( lớp em 70 nhưng đi chắc tầm 30-40 là nhiều thôi ạ . Nếu có địa điểm nào hay mong các tiền bối chỉ cho em với ạ. Thanks all.

Sau tết này e định tổ chức cho lớp đi chơi 1 chuyến, em đang tìm chỗ nào quanh Hà Nội ( <100km) để cắm trại 2 ngày 1 đêm ( trại tự thuê, đồ ăn tự chuẩn bị) nhưng lớp e hơi đông mà em lại không biết có địa điểm nào có thể phù hợp không ạ ( lớp em 70 nhưng đi chắc tầm 30-40 là nhiều thôi ạ . Nếu có địa điểm nào hay mong các tiền bối chỉ cho em với ạ. Thanks all.

Với số lượng đông đảo như vậy, bạn thử tìm hiểu Thung Nai xem có ưng ý không!

các bác tư vấn cho e một tour 2 ngày 1 đêm(2 nam 2 nữ) xuất phát từ Hà Nội với.tầm khoảng 1tr 1 ng trở xuống nhé các bác.xuất phát tầm mùng 5 hoặc mùng 7 tết.bọn e không có nhu cầu du lịch tín ngưỡng nên không khoái chùa chiền lắm.đội ơn các phượt tử trước ạ

Hiện tại em cũng đang có nhu cầu đi chơi xa sau Tết 1 ngày. Nhóm em có khoảng 10-15 người và đang chọn cho mình địa điểm là: Tam Cốc Bích Động - đền Đinh Lê. Các phượt tử cho em hỏi là vào thời điểm này đi Tam Cốc Bích Động có nên hay không ạ? Em thấy trên mạng đồng lúa xanh mượt mà phê quá. Em cảm ơn các anh chị em trước nhé! :)

Chào m.n mong m.n giúp đỡ e định đi HN 3 ngày 2 đêm.e tính chỉ đi trong nội thành thôi nhưng giờ chưa tìm được chỗ trọ mong m.n tư vấn giúp e.Tks

Chào mọi người! Em có 1 chuyến đi Hà Nội vào cuối tháng 9/2013. Tham khảo 1 số bài viết, e lên lịch trình như sau :
(1), (2), (3), (4) là câu hỏi của em, mong mọi người giúp đỡ. Nếu có gì không đúng mong mọi người sửa lịch trình giúp em! :)

I) Tối Thứ 6, ngày 27/9/2013 :
- 20h30 có mặt tại sân bay Nội Bài
- 21h00 đi xe buýt của VN Airline.
- 21h30 có mặt tại phố Quang Trung (sân bay Nội Bài => Quang Trung = 30km).
- 21h45 có mặt tại ga Hà Nội đi Lào Cai. (Quang Trung => ga Hà Nội = 1.5km).
(1) Không biết 20h30 từ sân bay đến phố Quang Trung rồi đến ga Hà Nội có kịp trước 21h45 không? Em thấy chỗ này hơi rủi ro????
(2) Nếu điều kiện (1) có thể thì em nên mua vé LC1 hay SP3? Có thể đặt vé và thanh toán online ko?
Hà Nội - Lào Cai :
- Tàu LC1 : 22h00 -> 7h20 (Dừng Nhiều Trạm)(130K/1 người)
- Tàu SP1 : 21h10 -> 5h25 (không thể vì em tới sân bay lúc 20h30, rồi hành lý và di chuyển ...vv)
- Tàu SP3 : 21h50 -> 6h15 (Dừng 3 Trạm)(135K/1 người)

II) Thứ 7, ngày 28/9/2013 :
** Điều kiện (1) và (2) ok
- 7h30 có mặt tại Lào Cai.
(3) Em có thể mua vé Lào Cai => Hà Nội tại ga Hà Nội được không? Hay phải mua tại ga Lào Cai?

- 8h00 bắt xe khách lên Sapa (Lào Cai <=> Sapa = 36,7km = 40 phút).
- 9h00 có mặt tại Sapa (tham quan Sapa => sẽ tìm hiểu sau).
- 17h00 bắt xe khách về Lào Cai.
- 18h00 có mặt và ăn tối ở Lào Cai.
- 20h45 lên ga Lào Cai về Hà Nội
Lào Cai - Hà Nội :
- Tàu SP4 : 20h45 -> 5h10 (135K/1 người)

III) Chủ Nhật, ngày 29/9/2013 :
- 5h10 có mặt tại Hà Nội, ăn sáng cà phê quanh hồ gươm.
- 7h00 thăm Lăng Bác, nhà sàn và Bảo tàng Hồ Chí Minh.
- 12h00 ăn trưa nghỉ ngơi.
- 13h00 tham quan Bảo tàng dân tộc học.
- 15h00 tham quan Bảo tàng lịch sử Việt nam.
- 17h00 check-in khách sạn, tắm rửa, nghỉ ngơi.
(4) Em chưa có thông tin về chỗ thuê xe máy, thủ tục? Có thể thuê theo giờ được không và giá cả?
- 18h00 thăm phố cổ, ẩm thực, dạo 1 vòng hồ gươm, chợ đồng xuân.

IV) Thứ 2, ngày 30/9/2013 :
(5)Tới ngày này em bí quá tư vấn giúp em?

V) Thứ 3, ngày 1/10/2013 (chỉ đi trong nội thành) :
- 6h00 chuẩn bị, ăn sáng.
- 7h00 thăm Đền Ngọc Sơn, hồ gươm.
- 9h00 thăm Chùa Một Cột.
- 10h00 thăm Đền Quán Thánh.
- 11h00 thăm Chùa Trấn Quốc.
- 12h00 về lại khách sạn, ăn uống nghỉ ngơi.
- 16h00 cà phê chờ xe buýt VN Airline.
- 19h00 cất cánh tại sân bay Nội Bài. Tạm biệt Hà Nội! :)

Cảm ơn mọi người!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,118
Latest member
abmintern
Back