What's new

Hà Tây Phượt Hội

Status
Not open for further replies.
Còn nếu uống vào lake View bé quá Xuxu ah. Ai lại trưa nắng lên trên tàng ngồi thì chít...được cái chỗ ý buổi tối đông, ngồi ngoài cũng khá rộng nhưng chỉ buôi tối nói chung là khá o ép. Uống nước thì ngồi ở Xanh có vẻ khả dĩ về không gian nhất nhưng nếu uống nước (ko fai cafe thì được). Vì anh em chủ yếu là ngồi bàn bạc nói chuyện chứ không uống là chính đâu mà sợ.
Uh LV thì đúng là bé thật nhưng chị giới thiệu những chỗ có ngồi bệt đấy chứ ;)) Mà chị cũng không nói là ngồi tầng 2 lake view nhé, Hoa Đất đấy chứ. Chị cũng chưa biết cái tầng 2 ở đấy nó ntn nữa cơ :)) Cái Hoa Đất thì ngồi tầng 2 mà đông đông tí thì được, ngồi trong nhà nhé, không sợ nắng/dột ;))
Mà nhà mình tính ọp vào buổi nào vì em cứ mặc định hẹn hò là vào buổi tối :))

Tốt nhất là chúng ta nên ngồi buổi trưa. Anh em nào ở xa còn về tụ tập được chứ tối khó khăn đấy ( chỉ anh em hà đông thì ọp đc thoai - xin phép anh em ở xa nhá vì điều kiện địa thế) =))

Ớ ! Cũng đúng nhỷ. Công việc với chỗ làm của mỗi người khác nhau. Có khi 1 buổi cuối tuần nào đó là hay nhất ạ.
E xin đề xuất trưa thứ 7 nào đó sớm nhất (Cái này cũng kinh vì toàn các Bác có nốt ruồi ở chân, không biết cuối tuần có chịu ở HN không) :)).
Các thành viên khác đăng ký dường như công việc buzy hay sao ý mà chẳng mấy ai conttac nhỷ. Ngoài Cụ Dantocgoc, Mushk, E, Xuxu với cậu Quyền :(.
Để E up lên FB lôi kéo thêm nhân sự :)).

Nên để cuối tuần đi các bác.Thời gian ấy có lẽ hợp lý hơn.bác nào bận thì dịp sau cũng đc

Ngoài Cụ Dantocgoc, Mushk, E, Xuxu với cậu Quyền :(.
Để E up lên FB lôi kéo thêm nhân sự :)).

Hị hị, mình lên chức cụ hồi nào thế, soi gương mãi mà vẫn thấy còn xì tin mới lạ đó.
Mình vẫn đang ấp ủ kế hoạch sẽ về thăm quê và lang thang thu nhập ít tư liệu, hình ảnh về HT quê mình, lúc đó nhờ hội trưởng cùng các ACE tư vấn ạ. thanks(beer)

Hí hí ! Ngó cái post với like với thank với etc...etc trên cái nick màu khác với màu nick E thì E cứ xưng hô vậy thôi ạ, chứ để sau lỡ ko tiếp rượu nhanh thì E chết...ha ha :)). (Just funny).
Nói ra thì ngại chứ đúng là gốc Hà Tây mà chửa loanh quanh sân nhà được mấy ạ. Đến như quê E có ngôi chùa nức tiếng mà E nào cũng có biết mô tê mấy đâu, chỉ qua mấy ông nhà đài nhà báo thôi. Cứ toàn tớn lên non. Bác Dantocgoc tính dịp nào về loanh quanh đất làng nghề cho E theo chân với ạ.

Mấy hôm bận quá không vào được, đã thấy hội mình ngày càng lớn mạnh rùi, ở Hà Đông e tham gia được nhưng chỉ vào buổi tối thôi, ban ngày còn phải đi làm :(, Các bác cứ chọn quán, thời gian nhé

Anh chị em có nhất trí trưa t7 tuần sau (tức 1/10/2011) Hà Tây Phượt Hội ọp ép cái không? Ai nhất trí biểu quyết luôn nhá =))

Em cũng đã đọc hết comment của mọi người nên có chút góp ý như này ah:
- Nếu đi với số lượng đông (trên 6 người) thì nên tìm quán ngồi ghế là hợp lý nhất, vì mới đầu làm quen, ai chẳng muốn chúc tụng nhau, ngồi bệt khiến nhìu người ngại đứng dậy lắm.
- Quán Hương Béo mà bạn Johnny giới thiệu k hợp lý. Quán đó đúng là giá cả cũng oki nhưng lại khá ồn ào, k hợp cho 1buổi nhậu mang tính chất ọp ẹp và lại là lần đầu gặp nhau.
- Sao chúng ta k chọn ọp vào tối thứ 7 (các bạn có ng Yêu có thể mang theo), thời gian nhìu hơn. Và tổ chức sớm hơn 1chút, từ 18h chẳng hạn. Bạn nào ở xa, và đi làm chiều thứ 7 thì vẫn đến được ah. Chứ ọp vào trưa thứ 7, eo hẹp thời gian cho những ai đi làm buổi chiều.
- Sau khi nhậu nhẹt xong, nếu có đi tăng 2 thì theo em nên vào Heo Đất. Ở đó rất hợp lý cho số lượng đông như nhà ta và cũng khá yên tĩnh.
Một số ý kiến đóng góp, mong chủ topic và mọi người tham khảo.

Buổi tối thì anh em ở xa đi lại khó khăn, hơn nữa nếu lâu thì anh em đi về nguy hiểm ( bây giờ 2 cốc bia bị phạt 300k roài ạ) chứ hôm ý vui anh em làm mấy chén rượu nhạt nó phê phê chết lun. Em nghĩ buổi trưa anh em thu xếp được là chuẩn nhất. Không lo về thời gian.
Mạnh bạo đề xuất ngày và thời gian như vậy. Anh em xem xét tình hình ( nếu bí ta vẫn có ngày chủ nhật nữa để dự phòng mà).
Mục đích là giao lưu ( không quá chén nhé :T). Chắc có khi em lại là trẻ nhất trong hội cũng nên :LL
Thứ hai là thời gian anh em tập trung chúng ta nhắm tới cái mục đích hoạt động, phương thức và kế hoạch thường niên để duy trì hội ( Bác MUHSK lại đau đầu nghĩ roài.....:help)

Tất cả ACE cố gắng mỗi người đóng góp cho hội 1 ý tưởng về phương thức và kế hoạch để chúng ta cùng phát triển (beer)
(bác MUHSK hôm nào đi in danh sách bao gồm: tên, đt, địa chỉ của ACE ra để mọi người biết rõ hơn về nhau, chắc chắn là sẽ có màn tự thú...à nhầm tự khai trong buổi họp =)) )

Thank tất cả ACE

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,914
190,262
Latest member
topgamebaidoithuong
Back