What's new

[Chia sẻ] Hà Tây quê hương tôi

Thưa các sếp, thưa các ACE ( phượt tử --> phượt tiên) trong gia đình phượt nói chung.

Thưa các ACE phượt Hà Tây nói riêng.

Mặc dù bác zanghoang đã có một topic " lượt phượt đất Hà Tây" và bác Chitto cũng đã có topic " Hà Tây quá khứ lại về quá khứ". Nhưng em thấy có gì đó chưa được trọn vẹn.

Sau bao ngày nung nấu, hôm nay em quyết định lập một topic về quê hương Hà Tây, nơi em sinh ra và lớn lên, nơi đầy ắp kỷ niệm tuổi thơ. Một mảnh đất giầu truyền thống, mảnh đất nổi tiếng với cái tên " đất trăm nghề".

Nếu cứ mãi mang cái tên Hà Sơn Bình, Hà Tây hoặc vẫn là Hà Nội như những năm 90 thì em đâu có nhiều tâm trạng như lúc này. Từ lúc biết nhận thức thì Hà Tây đã là quê hương em, nơi chôn rau, cắt rốn. Em nhận thấy một sự nối tiếc ngay khi có tin đồn rằng: Hà Tây sẽ nhập về Hà Nội. Rồi cái gì đến cũng đã đến, ngày 01-08-2008 Hà Tây đã chính thức về Hà Nội, rồi mang cái tên Hà Nội II, thật không gì đau bằng.

Em chắc rằng nhiều ACE cũng có tâm trạng như em. Nhiều ACE cũng yêu Hã Tây như em.

Với hoài niệm Hà Tây, em kính mong các ACE phượt cùng em xây dựng topic này. Cùng em đưa những bức ảnh quê hương, những kỷ niệm về mảnh đất con người Hà Tây.

Em ko phải dân Hà Tây nhưng cũng chúc nhà mới của các bác mau lớn nha. (c)
Mà bác CVT này có vi phạm bản quyền của adim 4rum ko nhỉ? :)
(c)

Like cái topic này của bác. Dù Hà Tây đã lên Hà Nội mấy năm rồi nhưng đi đâu hay ai hỏi ở đâu cũng chỉ muốn nói là ở Hà Tây.
Duy có đúng 1lần đi đến nhà bạn chơi và nói là ở Hà Nội mà bị bố nó hỏi quanh co:
Bố nó hỏi: cháu quê đâu?
Em: Cháu ở Hà Nội
Bố nó: cháu ở chỗ nào Hà Nội
Em: cháu ở Mỹ Đức..
Bố nó: ơ, Mỹ Đức là chỗ nào ấy nhỉ? Bác sống ở Hà Nội lâu mà k bít chỗ đó
Em: dạ, Mỹ Đức là huyện có danh lam thắng cảnh Chùa Hương nổi tiếng đó bác.
Bố nó: ah, hoá ra cháu ở Hà Nội II. Cứ nói toẹt ra là ở Hà Tây đi, quanh co mãi. Thôi cháu uống nước đi........
Từ đấy về sau đi đâu vẫn cứ thik nói là ở Hà Tây hơn.

Không biết có bác nào còn chút ấn tượng gì với ngày 01/08/2008 không nhỉ.

Với em ngày hôm đó khá ảm đạm, trời mưa to, xe máy bị rách yên, phóng đi gần 20km để đi làm, đến nơi thì ôi thôi... ướt hết một số nơi.

.... Vừa bước vào văn phòng thì một đồng nghiệp nói: " A, chú Hà Nội II đến rồi à" (NO)

Thật không đỡ nổi...... TÔI LÀ NGƯỜI HÀ TÂY

Em xin khai trương 1 bức ảnh mái đình
que-huong-49

Từ ngày HT về HN đâm ra HN có nhiều danh lam thắng cảnh thiệt, có thêm được nhiều làng nghề nữa chứ, được cái là chỉ thấy phát triển BĐS mà chưa thấy có đổi mới gì nhiều hơn...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back