What's new

[Hỏi đáp] Hành trình dài: Đông Tây Bắc - đồng bằng sông Hồng

Re: Xin Chỉ dẫn đi Hà Giang- Thác Bản Dốc (Cần gấp)

@:giantia:Bọn em định cuối tháng 10 hoặc đầu tháng 11 đi HN-Bắc Hà-Xín Mần-Hoàng Su Phi = bác có tham gia được với bọn em cho vui.1 năm rồi ko gặp bác,nhớ bác quá,đợt trước bác đi MCC với zin79 mà em không đi được tiếc mãi

Ặc! lại đi tiếp ah? Nếu cuối tháng 10 mà công việc hòm hòm thì anh sẽ đi cung này với chú giờ anh chưa hứa trước được nhưng khả năng 80%. Chuyến đi MCC cùng Zin79 cũng chưa được như ý lắm vì ít thời gian quá. Hẹn ngày hội ngộ.
@ meomeoquynh: Nếu bạn đi được theo gợi ý của tete là hay nhất. còn bạn muốn chọn điểm để đi thì tham khảo một số bài của các nhóm đã đi để lựa chọn. Đây là cung tôi vừa đi bạn có thể tham khảo. https://www.phuot.vn/threads/22959-Một-vòng-Đông-Bắc-(Yên-Bái-Cao-Bằng-Hà-Giang)-ngày-23-26-7-2011

Tình hình là bạn này hết sức mù mờ về phượt, về Đông&Tây Bắc. Tốt nhất là bạn ra Bắc mua 1 tour du lịch cho họ dẫn đi. Có chỉ cho bạn cũng chả tự đi nổi đâu.

Nếu em định đi một mình bằng các phương tiện công cộng thì hãy làm đúng theo chỉ dẫn của Nguoibinhduong ở dưới đây. Sai khác chút ít là về giá cả thôi, còn các thông tin khác cơ bản là đúng.
Nếu cần gì thì cứ hỏi anh Xiphe, anh ấy là một trong các chuyên gia về cung này đấy. Anh ấy có nói gì cũng đừng giận em ạ.

Chúc em có một chuyến đi vui vẻ.

https://www.phuot.vn/threads/12618-...-–-Hà-Giang-Cao-Bằng-Bắc-Cạn-Hà-Nội-Ninh-Bình

Bác Duturi: Bác nói quá lời. Em còn chưa đi phượt HG bao giờ. Bác không qua em lấy GPS dùng à?

meo đi bằng phương tiện công cộng. đi xe đò. tete có thể tư vấn cho meo cách gọn nhất và an toàn nhất ko. Vì đi 1 mình , đi 1 nơi chưa bao giờ, nên cũng hơi hồi hộp. Sợ bị ở lại Miền Bắc luôn là khổ (cười).
Lơ mơ là bị lừa bán sang TQ ý ạ, chứ còn được ở miền Bắc còn tốt chán.
Bạn nên:
1. Đi tour (rất nhiều)
2. Ôm bám càng (cũng nhiều nhưng phải theo dõi). Đoàn nhà Hagattini đi đúng 8/10 nhưng chốt đoàn rồi thì phải:D

Tình hình là bạn này hết sức mù mờ về phượt, về Đông&Tây Bắc. Tốt nhất là bạn ra Bắc mua 1 tour du lịch cho họ dẫn đi. Có chỉ cho bạn cũng chả tự đi nổi đâu.

Mìnhh biết chứ, Trước khi đi cũng đã tìm thông tin rồi. Cảm ơn bạn đã góp ý, vì mình muốn gộp chung vậy thôi. Hà Giang nằm ở Viet Bắc Đông BẮc, và thác bản dốc ở gần Cao Bằng, Tây BẮc. Đi Tour là quá dễ, ình vẫn muốn đi 1 mình, để trải nghệm, và để hiểu thiên nhiên theo cách của riêng mình. Cũng đang cố tìm cách bám càng theo nhóm nào đó đây. Cam ơn bạn rất nhiều

Mìnhh biết chứ, Trước khi đi cũng đã tìm thông tin rồi. Cảm ơn bạn đã góp ý, vì mình muốn gộp chung vậy thôi. Hà Giang nằm ở Viet Bắc Đông BẮc, và thác bản dốc ở gần Cao Bằng, Tây BẮc. Đi Tour là quá dễ, ình vẫn muốn đi 1 mình, để trải nghệm, và để hiểu thiên nhiên theo cách của riêng mình. Cũng đang cố tìm cách bám càng theo nhóm nào đó đây. Cam ơn bạn rất nhiều

Híc híc, cái bạn này thiệt là...mình nói thêm nhé...đừng nói mình lắm lời...Hà Giang là một tỉnh thuộc hẳn Đông Bắc về mặt địa lý...chứ không phải "nằm ở Việt Bắc Đông Bắc", nói đúng hơn là nó ở phía Đông Bắc...phân theo kinh độ cũng như vĩ độ...tọa lạc của đất nước Việt Nam..."thác bản Giốc ở gần Cao Bằng"...thế mới chết chứ...thác Bản Giốc thuộc huyện Trùng Khánh của tỉnh Cao Bằng...nó thuộc hẳn trên phần đất của tỉnh Cao Bằng...chứ không phải ở gần Cao Bằng đâu...ai lại đem đất của tổ quốc đi ném lung tung thế này...các dân tộc tỉnh Cao Bẳng hàng ngày hàng giờ còn phải đấu tranh giữ lấy từng tấc đất biên cương thế mà...
Với bạn nếu đi lần đầu thì nên xem xét cung đường lịch trình chắc chắn, cẩn thận...đu theo một đoàn nào đấy cũng tốt...mong bạn cân nhắc dự định kế hoạch cho phù hợp nhé...thân ái.

Bây giờ đi lại mọi nơi đều thuận tiện, quan trọng nhất là phải có một khoản kha khá. Nếu bạn muốn đi Hà Giang rồi qua Cao Bằng, đi bằng xe đò sẽ khó mà đến hết các điểm bạn muốn đi như nói trên, tốt hơn hết là đi bằng xe máy, xuất phát từ Hà Nội. Có thể sẽ mất nhiều thời gian đó

Nếu em định đi một mình bằng các phương tiện công cộng thì hãy làm đúng theo chỉ dẫn của Nguoibinhduong ở dưới đây. Sai khác chút ít là về giá cả thôi, còn các thông tin khác cơ bản là đúng.
Nếu cần gì thì cứ hỏi anh Xiphe, anh ấy là một trong các chuyên gia về cung này đấy. Anh ấy có nói gì cũng đừng giận em ạ.

Chúc em có một chuyến đi vui vẻ.

https://www.phuot.vn/threads/12618-...-–-Hà-Giang-Cao-Bằng-Bắc-Cạn-Hà-Nội-Ninh-Bình

- Cản ơn bác duturi đã tin tưởng và giới thiệu topic của em, chuyến đi này đến nay đã dược một năm rồi, giá vàng còn tăng thêm mấy lần nữa là giá khách sạn. Chuyến đi vừa rồi của bác chưa thấy đưa lên cho mọi người cùng thưởng thức.
- Không nhất thiết lúc nào cũng phải đi tour, phượt bằng xe khách cũng là một trải nghiệm thú vị, vì bạn có cơ hội bắt chuyện với người dân địa phương, mà mình và Ái Duyên (bạn đồng hành) thì vô cùng .. nhiều chuyện.

Chào meo. Mình ở Hà Giang. Mình rất sẵn lòng giúp bạn những vấn đề mà mình biết nếu bạn lên HG...:)>:D<

tốt nhất là em "mêu mêu quềnh" nên sắp xếp thời gian để join với 1 đoàn nào đó ngoài Hn cũng đi cung tương tự. Căn lịch ra trước 1 ngày hoặc nửa ngày- đăng ký làm ôm thế là ok. Nói chung với những người đi phượt nhiều rồi thì sắp xếp việc này ko khó :D
chúc vui

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,716
190,161
Latest member
haivt27020
Back