What's new

Hành trình luyện mông xuyên biên giới Cam Thái

Xin chào bà con, cô bác nhà Phượt... :D
Đoàn chúng tôi "xử" chuyến Cam Thái trong tinh thần trốn Tết Nguyên Đán triệt để, và vô hình chung được "luyện mông" thành đoàn" khỉ đít đỏ " Việt Nam xuất ngoại qua Cam-Thái. Chúng tôi đi từ mùng 28 tết (lúc bà con kẹt ở Việt Nam đang xoắn đít, tóc xù vì "mua Tết") ăn chơi cho tàn thây khô đến mùng 5 tết mới chịu về VN đễ xin lỗi cùng thân bằng quyết thuộc rằng con lỡ dại lần này, lần sau có Tết con ko còn dám đi chuyến này nữa( nói ngoài miệng) mà là đi chuyến khác(nói trong miệng) =)) . Ai nhìn chúng tôi đi cũng há hốc mồm vì lịch ngồi Bus gần như 4 ngày " quá phê", đi ngay khi căng thẳng nổ ra giữa mấy thằng vịt Cam -Thái đang tranh chấp cái đền bé tí tì ti mà đầy hấp dẫn "quá nguy hiểm", còn thêm nghe đồn phe áo vàng khè biểu tình rầm rộ ở BKK, lập trại cho mục đích chiến đấu lâu dài"quá căng thẳng" lại thêm tình hình nhân sự trong đoàn thay đổi liên tục ở phút 90" quá cập rập"... Toàn là bad news. (NO)

4 cái "quá" ---->1 cái "đáng" nên cuối cùng thực hiện theo lời bác Phượt dạy: đi là ko chờ, ko đợi. Đi là không hối tiếc dù cho tình hình có như thế nào đi nữa, nên 11 con người tay xách, nách mang, kẻ bỏ vợ, người bỏ con, em bỏ người yêu, con bỏ ông Bu, bà Bô, chị bỏ lũ em nheo nhóc, bỏ luôn lũ bạn mà mọi năm hay cùng lượn phố Sài Thành trong những ngày Tết để rồi mang cảm giác bị "chặt chém" và nghe câu muôn thở" Tết mà em"... ặc ặc...;)

Last edited:
Tks bạn Leejungho,
Đi cũng xảy ra tùm lum, tè le chuyện đấy bạn ah, vì đi 1 nhóm đông như thế mà, 9 người 10 ý, nhưng nhìn chung là rất thành công.
Có lẽ đây là chuyến đi dài ngày, và có time bên nhau nhiều nên tình cảm các bạn dành cho nhau trong đoàn là rất khắng khít.
Matkieng cũng đã tham gia 1 số lần Phượt nhưng do time ngắn nên ít có cơ hội hiểu nhau nên ko thân bằng lần đi này. Quả thật điều đọng lại sau khi kết thúc chuyến đi này là : tình cảm bạn bè, đến giờ nhóm matkieng vẫn liên lạc nhau thường xuyên và đang lên plan sẽ đi chung 1 chuyến nữa,,, ehhehehe.....
Nên tết năm nay sẽ làm 1 cú hoành tráng nữa, ko thèm ăn tết ở Việt NAm , hehehehehe.
Lúc đó ai rãnh thì vác balo theo matkieng thăm Lào. Thái và Myamar nhé....

@ mat kieng: hụ hụ, CN nì có độ roài, chị hem ọp được với mọi người :(
Nếu Tết ÂL nì chỉ đi Myanmar thoai thì cho chị đu theo với nhen, chị là chị kết Myanmar lém lém luôn đóa ;)

Như vậy là buổi off chai của nhóm ....đỏ đít đã kết thúc hoành tá tràng......
Cám ơn các bạn đã tham gia.
@trangcao có mấy tấm dìm hàng độc đâu rồi, up lên đây để kiếm cafe của Đại Gia đê......

Hình đê ...

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

@Đại gia & Kiều nữ: cafe đi nhá, nếu không e show hình độc lên ah :))

Last edited:
Wow, bà con đã có 1 buổi tiệc lẩu Soa Soa và karaoke thật hoành tráng, đầy tình hữu nghị. Ăn và hát cho thoả thích những ngày kham khổ bên Cam-Thái:
Đại gia và Kiều nữ:: hát quá hay, nhảy quá giỏi, và "tình củm thì lai láng" với những bài song ca ... thật hạnh phúc quá đi.
MInh và a Quy: Hát nhiệt tình, khác hẳn với bản tính trầm lắng bên ngoài, đặc biệt là e Minh hát giọng gió và mái, giống Bằng Kiều lúc chưa còn làm "ca lẽ"....
Trang cao, matkieng: Đây là liveshow mini của Trang cao, có phần phụ diễn của giọng "kẹo kéo" của matkieng tạo nên 1 live show vỉ đại nơi mà ca sĩ tự do phô diễn lỗi về thanh nhạc, và sự sến sền sệt.
A Dương: ko hát, nhưng nhảy như khỉ ấy...haaha.. có nhậu là giỏi thôi....

Ái chà, nhóm CAm-Thái mình "xài đất" hơi bị lâu, coi chừng Mod thấy bài dài, day, dở rồi đóng luôn thì nguy.

@mat kieng: MK khen quá lời thì phải. Dù sao đi nữa cũng cảm ơn MK những lời khen...Ah, nhóm mình nếu sau này hết tiền đi phượt, kêu MK hát và tụi chị cầm kẹo kéo bán để có tiền đi phượt tiếp.

Last edited by a moderator:
Trời, lashinhoo lặn mất tăm, mới thấy post bài..... lặn sâu quá....
Chị Diệu phải mua cho e bộ đồ bóng loáng, cái loại mà chiếu sáng ấy để thu hút khách, với lại dụng cụ hành nghề và bông băng đỏ....

Khi biết e mang kiếp cầm lon..đêm đêm bụi đường manh tiếng hát cho mọi người... bỏ tiền mua kẹo hõi rằng ai ơi còn ai thương e nữa ko...???

Trời, lashinhoo lặn mất tăm, mới thấy post bài..... lặn sâu quá....
Chị Diệu phải mua cho e bộ đồ bóng loáng, cái loại mà chiếu sáng ấy để thu hút khách, với lại dụng cụ hành nghề và bông băng đỏ....

Khi biết e mang kiếp cầm lon..đêm đêm bụi đường manh tiếng hát cho mọi người... bỏ tiền mua kẹo hõi rằng ai ơi còn ai thương e nữa ko...???

...đừng nói nữa, MK ơi xin đừng nói nữa...làm gì...gogo biết rằng đời của phuoter là đi... chỉ có đi...:))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,684
190,157
Latest member
ngoisaotravel
Back