What's new

Hành trình luyện mông xuyên biên giới Cam Thái

Xin chào bà con, cô bác nhà Phượt... :D
Đoàn chúng tôi "xử" chuyến Cam Thái trong tinh thần trốn Tết Nguyên Đán triệt để, và vô hình chung được "luyện mông" thành đoàn" khỉ đít đỏ " Việt Nam xuất ngoại qua Cam-Thái. Chúng tôi đi từ mùng 28 tết (lúc bà con kẹt ở Việt Nam đang xoắn đít, tóc xù vì "mua Tết") ăn chơi cho tàn thây khô đến mùng 5 tết mới chịu về VN đễ xin lỗi cùng thân bằng quyết thuộc rằng con lỡ dại lần này, lần sau có Tết con ko còn dám đi chuyến này nữa( nói ngoài miệng) mà là đi chuyến khác(nói trong miệng) =)) . Ai nhìn chúng tôi đi cũng há hốc mồm vì lịch ngồi Bus gần như 4 ngày " quá phê", đi ngay khi căng thẳng nổ ra giữa mấy thằng vịt Cam -Thái đang tranh chấp cái đền bé tí tì ti mà đầy hấp dẫn "quá nguy hiểm", còn thêm nghe đồn phe áo vàng khè biểu tình rầm rộ ở BKK, lập trại cho mục đích chiến đấu lâu dài"quá căng thẳng" lại thêm tình hình nhân sự trong đoàn thay đổi liên tục ở phút 90" quá cập rập"... Toàn là bad news. (NO)

4 cái "quá" ---->1 cái "đáng" nên cuối cùng thực hiện theo lời bác Phượt dạy: đi là ko chờ, ko đợi. Đi là không hối tiếc dù cho tình hình có như thế nào đi nữa, nên 11 con người tay xách, nách mang, kẻ bỏ vợ, người bỏ con, em bỏ người yêu, con bỏ ông Bu, bà Bô, chị bỏ lũ em nheo nhóc, bỏ luôn lũ bạn mà mọi năm hay cùng lượn phố Sài Thành trong những ngày Tết để rồi mang cảm giác bị "chặt chém" và nghe câu muôn thở" Tết mà em"... ặc ặc...;)

Last edited:
Như vậy là chuyến đi của những người bạn đồng hành lần đầu quen biết đã kết thúc tốt đẹp. Một lần nữa thay mặt các phuoter trong nhóm cám ơn các bạn đã đóng góp nhiều ý kiến quý báu cho chúng tôi, cám ơn các bạn đã theo dõi toàn bộ hành trình của chuyến đi.
Và sau đây là các gương mặt cùng đồng hành chốn tết :
1. Matkieng : Chủ thớt, ham chơi, hay quên, tích cực shopping - được gọi là " Phượt lẫn "
attachment.php

2.Tuyen2112 : Thủ quỹ, giỏi tính toán, thích khám phá , ham đi - được gọi là " Phượt lang thang "
attachment.php

3. Lashinhoo : Phá thớt, ham chơi, chơi nhiệt tình, chơi hết mình - được gọi là " Phượt đại gia "
attachment.php

4. Dieutran : Thành viên, điềm đạm, nữ tính, hòa đồng - được gọi là " Phượt kiều nữ "
attachment.php

5. Gogo : Thành viên, sôi nổi, ham chơi, giỏi trả giá - được gọi là " Phượt quái "
attachment.php

6. Nekoroden : Thành viên, vui vẻ, mặt nhìn ngây thơ - được gọi là " Phượt lừa tình "
attachment.php

Last edited:
7. 04hcb : Thành viên, điềm đạm, nhiệt tình, mọi việc cứ từ từ - được gọi là " Phượt Rùa "
attachment.php

8. Pinetree : Thành viên, vui vẻ, sôi nổi, mặc đồ quái quái - được gọi là " Phượt hồi giáo "
attachment.php

9. Trangcao2985 : Thành viên, vui vẻ, ăn khỏe, shopping cũng khỏe - được gọi là " Phượt to còi "
attachment.php

10. Haohao : Thành viên, hiền hiền, ít nói, sợ đủ thứ - được gọi là " Phượt nhát "
attachment.php

11. Azang : Thành viên, ham vui, phó nháy chuyên dìm hàng - được gọi là " Phượt súng ống"
attachment.php

12. Group : và cuối cùng là toàn bộ các thành viên chốn tết luyện mông
attachment.php

Chúng Em xin chào các bác ạ, chúc các bác sức khỏe dồi dào để cùng nhau phượt , phượt nữa, phượt mãi.....:L

Last edited:
Anh Dương ơi, tấm cuối cùng sao chỉ thấy cái đầu của e vậy, body e hấp dẫn mà sao ko show ra...hahahaha..Tks anyway...

Bây giờ matkieng tìm địa điểm cho bà con sum họp vào chiều chủ nhật tuần sau, có mời 1 vài khách mời ko biết có đi được ko....
Thôi thì có bao nhiêu chơi bấy nhiêu........
Chúc bà con cuối tuần vui vẻ...Love u all.... kiss 1000 times...

To MK: Sao không off vào chiều thứ 7 chơi cho đến khuya rồi ngày CN ngủ bù.^^
MK và anh Dương xem chỗ nào thoải mái không gian mát mẻ rồi hú tụi này nhé.

Hihi, Cám ơn a Dương nhiều nhé. Thích cái ảnh chị Diệu. Very nice :)

Mọi người ọp ẹp nhớ về kể chuyện nha.

Last edited by a moderator:
Matkieng đã nhắn tin cho nhóm Cam-Thái offline chủ nhật này 27/03/2011 tại quán lẩu Soa Soa(64 Phạm ngọc thạch) lúc 5h chiều nhé...
Có bao nhiêu người đi thì mum bấy nhiêu nhé...dzo dzo....
Thâm mời ai muốn ăn chung thì jion chung nhé, trước lạ sau quen heheheh....
Kính mời......

Dù sao thì pinetree và mắt kiếng vẫn hâm mộ quá, vì nhóm bọn tớ la lết, tiết kiệm nhiều suốt hành trình mà ..hihi

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back