What's new

[Chia sẻ] Hành trình xuân 2013: SG- ĐL- NT- PT.

Trên QL 1A, qua cầu suối Dầu thì gặp cái bảng này.

attachment.php

Đi vào thì gặp 1 trại nuôi ngưa.

attachment.php

Cuối con đường là nơi BS Yersin từng làm việc khi còn sống.

attachment.php

NV của Viện chắc nghỉ tết nên bị khóa bên ngoài. Nhìn vào thấy con đường tiếp tục dẩn vào sâu trong núi.

attachment.php

Từ cổng nhìn ngược ra ngoài QL.

attachment.php

Tới TP Phan Rang- Tháp Chàm. Mình được 1 bạn của bạn mình nhượng lại 1 phòng tại resort Hoàn Cầu với giá hửu nghị là 500k ( Giá gốc là 600k).

attachment.php

2 người bạn của mình là dân Phan Rang_ Áo xanh bên tay phãi hình là người nhượng lại suất thuê phòng.

attachment.php

Ngoài phòng tại Hoàn Cầu, mình còn được chiêu đãi 1 chầu chè và đặc sản bún cá Phan Rang.

attachment.php

Còn được dắt đi uống cà phê nữa.

attachment.php

6g sáng bắt đầu chặng 5: Phan Rang- Phan Thiết. Lúc đầu mình chỉ dự tính đi đến Phan Rang thì lên xe đò vè SG để kịp mùng 6 tết đi làm. Nhưng ........Ở Phan Thiết cũng có bạn bè chờ đón nên cố gắng đạp thêm chặng nữa.

attachment.php

Đường tốt, ít xe và lợi gió nên mình đua tốc độ khá nhanh.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Đoạn qua Cà Ná quả là vô cùng vất vã. Không còn gió thổi sau lưng mà là gió tạt ngang từ hướng biển vào, gió thổi vào gặp dãy núi chặng lại nên lại xoáy ngược trở ra nên mình đạp xe bị hành với gió tạt ngang đến 2 lần. Đôi lần gió như muốn quăng mình vào lể và cũng đôi lần bị đẩy ra đường auto.

attachment.php

Nước biển đoạn này xanh ngát, bãi cát trắng phau làm mình phãi dừng lại ngắm 1 tí.

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Đoạn cuối chổ giáp với dãy núi là đoạn mình bị gió tạt từ trong núi hất xe xuống biển.

attachment.php

em có một thắc mắc nho nhỏ mà mang tầm quan trọng lớn. Đó chính là chi phí của chuyến đi là hết nhiêu vậy bác? Khi đi bác mang hết tiền theo hay là gửi trong ATM rồi rút dần dần. Rất mong bác giúp đỡ!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,145
190,433
Latest member
yang_chou
Back