What's new

Hỉ nộ ái ố các cung bậc thể thao - EURO 2012

Dù cổ vũ cho Barca trong trận này,nhưng em cũng ko muốn Chelsea thua một cách tức tưởi như thế.

Thực là còn kịch tính hơn Man - B.Munich (98-99) nhiều nhiều !!
Ôi,hỉ nộ ái ố..ố...ố..ố..

Ôi,Iniesta ! :shrug:

Last edited:
Chả có gì là tức tưởi cả :D

Đây là câu trả lời ngọt ngào nhất cho những ai thích dùng những mỹ từ như "đẳng cấp" và những ai chỉ chăm chăm vào chuyện thắng thua (kiểu thắng muốn nói gì thì nói).

Ông Rút Hết Đinh vốn được đánh giá rất cao bởi khả năng phát huy tối đa sở trường của các cầu thủ/đội bóng mà ông huấn luyện nhưng trong trận đấu rạng sáng nay ông lại áp dụng bài triệt tiêu lối đá đối phương (kiểu Argentina thời 90-94) thành ra trận đấu mất hẳn đi vẻ đẹp đích thực của bóng đá. Bị loại khỏi trận CK Chelsea chỉ có thể tự trách mình bởi nếu cố gắng đá bẩn triệt để hơn thì họ đã kết liễu Barca những 4-5 quả từ ngay Hiệp 1, Barca gần như không ra được đòn nào bởi vì đối thủ không tiếp chiêu mà chỉ lo ngáng chân họ, Barca kiểm soát bóng 64% (với hơn 40' so với Chelse chỉ 23' chiếm 36%) trong suốt trận khiến cho không ai tin là Chelsea đang chơi trên sân nhà :))

Có lẽ Barca ở một đẳng cấp khác? Hay vẫn còn thượng đế, người đã tặng cho những người yêu bóng đá đẹp thêm một cơ hội được xem bóng đá vào ngày 27/5 tới đây!

Cũng khó, lọt vào đến bán kết rồi thì ai chẳng muốn vào chung kết, với Chelsea lại không phải đội bóng biết áp đặt lối chơi thì chọn lối đá thực dụng là bình thường mà.

Tỉ số 0-0 lượt đi có lợi cho Barca nhiều hơn là Chelsea, Barca chỉ cần lượt về hòa có bàn thắng trong khi Chelsea lúc nào cũng trong tình trạng sợ bị ghi bàn.

Nhất là khi thấy Barca dập Real 6-2 thì Chelsea càng rén, đầy đủ đội hình lại được đá trên sân nhà mà chơi kiểu ngáng chân đối thủ (giống Liver 2,3 năm trước phết ;) ), chắc sợ Barca ghi bàn trước thì quắn đít lên cổ mà chạy.

Dù gì thì tớ vẫn ủng hộ Barca, Chel đá thế này chỉ có thể làm mình tiếc nuối kiểu như có khả năng nhưng vẫn thiếu 1 chút bản lĩnh của nhà vô địch, những lúc then chốt nhất thì không chịu nổi áp lực :D

27/5 tới Barca dập nốt MU nữa đi là có 1 mùa giải hoàn hảo (beer)

Last edited:
Em thực ko hiểu ý bạn Mì lắm !!

Là khán giả,đương nhiên ai cũng luôn mong muốn được xem những trận cầu đẹp rồi.Nhưng chẳng đội bóng nào lại ko toan tính để đạt đc danh hiệu này kia cả.

Nếu đó là đội bóng ruột của mình,bạn có nghĩ khác đi ko ??

Trước nay các bạn Chel vốn ưa lối đá đặt "hiệu quả" lên hàng đầu.Chỉ là chúng ta ko thích kiểu thực dụng đó mà thôi.

Lượt đi,quả thực ko thể ưa nổi các bạn Chel.Nhưng hqua lại khác,thầy trò nhà Hết Đinh đá chặt chẽ toàn diện.
Cái thành công của họ là xiết đc Barca - mà nếu là lối đá của MU hay Ars,Live thì sẽ rất khó làm được

Có thể trận đấu ko đẹp như chúng ta muốn.Nhưng có thể thấy là các bạn Barca cũng chẳng có cách nào.

Em thích Barca đi tiếp,nhưng xét cho cùng,trong trận lượt về,Chel xứng đáng thắng hơn !! (đấy là em nghĩ thế).

Cho tới trước Euro 2000,chẳng phải người ta vẫn chê trách lối phòng ngự của Ý hay sao ??

Em ko so sánh,nhưng có lẽ quá khó để định nghĩa thế nào là "bóng đá đích thực"

Không khó định nghĩa lắm đâu bạn Su à :)

Barca đã từng thi đấu rất hiệu quả nhưng cổ động viên vẫn không hài lòng vì đội bóng toàn cầu thủ ngoại và đá với lối đá thực dụng (so sánh hơi khập khiễng nhưng ở VN có trường hợp tương tự là "lối đá" Cảng Sài Gòn một thời lừng lẫy).

Người Ý khai sinh ra lối đá phong ngự bê tông đó là 1 trường phái hẳn hòi nhé, còn cái mà tớ nói đến là lối đá "tiêu cực" trong 1 trận đấu cụ thể (khác nhau nhiều đấy)

Về Chelsea, như bạn mihtua đã phân tích khá kỹ, trong trận này có thể thông cảm phần nào vì họ quá khớp trước sức mạnh huỷ diệt của hàng công Barca, tuy nhiên họ bị loại không có gì đáng tiếc, nếu tận dụng được các cơ hội (mà lẽ ra phải tận dụng được) thì Chelsea đã kết thúc trận đấu trong Hiệp 1, khi đó vào CK mới xứng đáng.

Về trường hợp đội bóng ruột của tớ thì chưa hết choáng sau cú sảy chân của Gibbs thì MU đã rất bản lĩnh khi đâm tiếp 1 nhát quyết định bằng cú sút phạt của Ronaldo từ cự ly 40m (dĩ nhiên cũng có lỗi cá nhân của Aluminia). MU đã có 1 chiến thắng rất xứng đáng trong trận đấu này. Tớ hơi buồn vì Arsenal đã bị loại nhưng không hề cay cú hay thù ghét MU :))

Với tớ thì thành tích không phải là tiêu chí số 1 để "yêu" một đội bóng, trước đây Arsenal từng nổi tiếng với lối đá bóng dài tạt biên đánh đầu ghi 1 bàn rồi kéo về tử thủ ... khi đó tớ còn là fan của MU. Sau một thời gian dưới tay A. Wenger đội bóng đã thay đổi, từ lối chơi cho đến cách thức đào tạo, tuyển dụng cầu thủ, chính sách tài chính ... vv và tớ thích Arsenal từ thời điểm này :)

Tớ yêu bóng đá, nếu tình yêu mà cũng cứ theo tiêu chí "danh hiệu" thì ...;)

Thôi mình cùng đi bình chọn cho Vịnh Hạ Long đi bạn Su :D

Tất nhiên yêu đội bóng ko từ danh hiệu.Nhưng nếu đội bóng mình yêu đạt được danh hiệu nào đó,bạn có vui ko ???

Ý em nói ở khía cạnh:Nếu đội bóng mà bạn yêu thích cũng vì toan tính cho danh hiệu - mà 1 trận nào đó cũng đá "tiêu cực" - hẳn bạn ko "khách quan" như thế.

Tất nhiên yêu đội bóng ko từ danh hiệu.Nhưng nếu đội bóng mình yêu đạt được danh hiệu nào đó,bạn có vui ko ???

Ý em nói ở khía cạnh:Nếu đội bóng mà bạn yêu thích cũng vì toan tính cho danh hiệu - mà 1 trận nào đó cũng đá "tiêu cực" - hẳn bạn ko "khách quan" như thế.

Ngoại lệ khẳng định quy tắc thôi bạn Su à!

Nếu toan tính thì Arsenal chẳng cần căng sức ra quyết chiến với Liverpool để cản bước họ giúp MU, nếu toan tính thì Arsenal đã không đề nghị đá lại 1 trận đấu mà họ ghi bàn (hợp lệ) chỉ vì thủ môn đối phương đã bị chấn thương ... Bóng đá chuyên nghiệp không thể nói là không cần đến kết quả nhưng cái cách đạt được kết quả thế nào mới quan trọng chứ nhỉ?

Tớ thích hành trình hơn đích đến :)
(NT) Thế có bỏ phiếu cho Vịnh Hạ Long không :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back