What's new

Hỉ nộ ái ố các cung bậc thể thao - EURO 2012

Bò tót, nội bộ tan hoang
Ý, thì bị phạt mất hàng giữa sân
Bò trẻ khoẻ, Ý già gân
Bò mà nôn nóng, Ý mần thịt ngay:D

Em là không biết gì bóng đá, nhưng mà em vẫn ủng hộ đội Ý thôi.

Bài hát hay quá ! có bạn Baxu vào tham gia tự nhiên topic duyên hẳn lên nhá :)

Nếu tớ nhớ không nhầm thì anh zai đeo mắt kính hát thứ 3 là quý ông Ciro Ferrara một cầu thủ kỳ cựu của Juve, Ferrara đã từng chơi cho Napoli cùng với Maradona và đạt mốc 500 trận ở Seria A cùng Juve (c)

Người thứ hát thứ 5 có phải là Gianlluca Zambrotta? sau khi Juve tụt hạng anh này cùng với Thuram bỏ sang Barca nay lại về AC, hồi đấy nhìn nai ghê!

Trong clip này còn có Del Piero, Nedved, Davids, Camonaresi, Trezeguet, Thuram, Pessotto, Buffon ... những gương mặt quen thuộc của Juve.

Đêm nay có vài người trong số họ sẽ ra sân chọc tiết bò :D

Bạn Baxu chỉ mê các anh Í a đẹp zai thôi chứ không thích bóng đá à?

Tâm điểm Euro nào!

Thống kê cho thấy trong lịch sử đối đầu Italia chỉ hơn TBN đúng 1 trận thắng :D

Ở vòng bảng TBN toàn thắng cả 3 trận và giành ngôi đầu bảng còn Italia thì thua tan nát 0 - 3 trước Hà Lan, hòa Rumani đầy may mắn và vượt qua Pháp 2 -0 vào tứ kết qua khe cửa hẹp do người Rumani sơ ý để ngỏ ... :LL

TBN hiện có phong độ rất tốt, có lực lượng hùng hậu các cầu thủ trẻ, tài năng và có khát vọng chiến thắng. Italia già nua, lực lượng mỏng (thiếu nhạc trưởng Pirlo do bị treo giò) chỉ hơn mỗi kinh nghiệm thi đấu ...

Nhưng nếu ai chỉ dựa vào những thông tin trên mà đặt niềm tin vào TBN tối nay thì e rằng chưa gọi là chín chắn ;)

Italia đã 4 lần vô địch thế giới, 1 lần vô địch Euro trong khi thành tích tốt nhất của TBN chỉ là vô địch Châu Âu năm 1964

TBN là ông vua vòng loại còn Italia hình như chưa bao giờ khởi đầu suôn sẻ nhưng càng đá càng hay :D

Em chọn Italia vì yêu nước Í và để chứng minh quy luật mới ở Euro lần này (các đội đầu bảng vòng 1 đều gãy ở tứ kết) (c)

Mời các bác vào chọn kèo!

Bạn Susu đi đâu mấy ngày nay làm em độc diễn topic này buồn quá :(

Thực ra, bọn Ý giải này đá phập phù bỏ *****, theo cũng ớn:LL, lại còn bị treo giò 2 em khá nhất ở giữa sân.
Tuy nhiên, thằng Tây Ban Nha vốn ... máu nóng, chóng bốc, mau xịt, lại nội bộ đang lục đục - từ mấy hôm trước.
HLV của Tây Ban Nha là một cụ già, bảo thủ.Vậy mà thèng nhóc Ramos dám "bật" lại ông ta, chắc là có vấn đề không nhỏ.HLV của Ý là một tay trẻ tuổi, dù sao mình vẫn tin là y sẽ năng động hơn cụ già, với lại, giờ là lúc Ý phải chứng minh bản lĩnh già giơ của mình.
Không được rõ ràng lắm về cán cân giữa hai dội, nhưng lại hy vọng vào bọn Ý phát xem sao.

(Này bạn Mì, nếu lỡ bọn Ý thua, đừng có mách chúng nó là tớ đặt cửa tụi nó thắng đó nhá(beer))=))

Hehe bác yên tâm, em hay hóng hớt nhưng cũng biết khi nào phải kín chuyện. Quả này bác cạo card theo Ý mà không muốn cho bác gái biết chứ gì :D

Bác phân tách rất có lý (c) TBN luôn có vấn đề về nội bộ lúc âm ỉ lúc bùng phát. Về HLV em thấy sự có mặt của 2 cụ Aragones và Bruckner là điều đáng tiếc ở Euro kỳ này. Czech đã về nhà bởi sự bảo thủ, lẩm cẩm của cụ Bruckner, đêm nay chắc đến lượt TBN. Một điểm nữa là từ trước tới giờ TBN không có HLV giỏi, tuyển TBN không có bản sắc, giải nào họ cũng đá 1 kiểu phới phới như thế cho đến khi gặp 1 đối thủ có đẳng cấp là khăn gói ra về.

Tuyển Italia thì khác, họ có 1 HLV trẻ nhưng dày dạn, họ là 1 đội bóng được tổ chức tốt, đoàn kết và lì đòn. Lối chơi của tuyển Italia chưa thuyết phục nhưng họ luôn là 1 đối thủ khó chịu ngay cả khi họ không còn đủ thực lực.

Hãy chờ bóng lăn xem thế nào ...

Tớ rất thích nước Ý nhưng lại cực ghét lối chơi của đội tuyển Ý nên mong nó ra cho sớm chợ.

Tây Bán Nhà nhiều tiền mua hết bọn Mafia đê =))

Bò tót hôm nay húp mì ống 2-1 :D

Khi Hà Lan giúp Ý vào tứ kết, em bảo thế này Ý vào tới tận trận chung kết với Đức mất! Để xem hôm nay Ý làm được gì nào.

Em đoán Ý giải quyết gọn trong 90'. Anyway để xem 2 đội nhập cuộc ra sao đã.

Khi Hà Lan giúp Ý vào tứ kết, em bảo thế này Ý vào tới tận trận chung kết với Đức mất! Để xem hôm nay Ý làm được gì nào.

Em đoán Ý giải quyết gọn trong 90'. Anyway để xem 2 đội nhập cuộc ra sao đã.

Hôm nay em vẫn cổ vũ Ý để cho Ý thua rồi khăn gói về nước sớm:D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back