What's new

Hỉ nộ ái ố các cung bậc thể thao - EURO 2012

Thế ra theo bạn Mì thì giả Ngoại Hạng chẳng có tí chuyên môn gì hử ??Chẹp....:T:T:T

Hôm qua thì dỗi (sợ chả dám bắt chuyện nữa) hôm nay lại dọa đánh đòn, hic hic nhiều sức ép quá :D

Giải ngoại hạng Anh dĩ nhiên là phải có chất lượng chuyên môn cao hơn V Leage Petronas và nhiều giải khác nữa, tuy nhiên so với các giải Ý, Đức, TBN thì kỹ chiến thuật, có kém hơn.

Giải ngoại hạng Anh đặc biệt thu hút khán giả bởi vì các trận đấu có tính cống hiến cao, rất hấp dẫn, cầu thủ chạy rất nhanh đá rất mạnh (mặc dù có lúc không cần phải làm vậy) cho nên lúc nào cũng thu hút khán giả, và cũng không kén khán giả (biết ít, biết nhiều thậm chí không biết tí gì cũng tham gia thưởng thức cổ vũ được). Nói cách khác giả Anh nặng tính trình diễn :D

Một điểm nữa mà giải ngoại hạng Anh hơn hẳn các giải khác đó là tính trung thực, các cầu thủ ít giả vờ, ít "nằm" sân, ít "buông" và chơi rất cao thượng. Giải Anh có những trường hợp tiền đạo dắt bóng đối diện khung thành nhưng tự động dừng lại vì thủ môn bị đau (không có lỗi) hoặc đã ghi bàn và thắng trận nhưng HLV vẫn đề nghị đá lại cho "fair play"

Tớ nhận thấy như vậy.

Bạn Su đừng đòi đánh tớ nữa nhé :)

Đang từ ơ rô nhảy cụ nó sang bàn chuyện Pờ ri me sip với Liga (tí nhầm là Linga :D), xê ri a,... rồi đấy.

1 điểm nữa của giải Anh là các sân vận động đúng là các sân chỉ dành cho bóng đá, khán giả ngồi ngay sát đường pit, kêu gào ầm ĩ khác với các giải Ý,TBN,Đức,... sân vận động còn để thi đấu điền kinh nên khán giả ở xa các cầu thủ và máy quay hơn. Điểm này cũng có cái hay nhưng cũng dễ dính chưởng nếu gặp phải bạn nóng nóng như Can tô na ngày xưa :LL

Điểm thứ 2 là khả năng lăng xê của giải Anh là cực tốt, phương tiện truyền thông liên tục đưa tin, không chỉ những tin bóng đá mà cả các tin giật gân như hôm qua Ashley Cole ngủ với 1 gái có con ra sao, vợ Ashley Cole ghen như thế nào, bla bla(NT).

Tiếp theo là chất lượng hình ảnh, điều này cách đây khoảng 6,7 năm thấy khá rõ khi xem giải Anh trên VTV3 và giải Ý trên TH Hà Nội, giải Ý hình ảnh cứ tối tăm mờ mịt chả phân biệt được ai trong khi giải Anh xem cứ sáng rực, anh nào anh nấy chạy nhiệt tình, chân to, sút bóng khỏe. Điều này 1,2 năm gần đây đã có cải thiện hơn nhưng đa phần dân VN đã thành thói quen xem giải Anh rồi, bọn nhóm tớ năm nào cũng mở 1 giải Fantasy sport chơi với nhau khi giải Anh bắt đầu, tớ cũng toàn xem bóng đá Anh, mỗi tội là chỉ xem để biết tỉ số trận đấu, ai ghi bàn và ai assist thôi :LL

Điểm thứ 3 : Giải Anh là 1 giải mang nặng yếu tố thể lực, triết lý bóng đá "rush and kick" đến bây h vẫn là chủ đạo, tính chiến thuật ko cao nên dễ dàng gặp nhưng pha dốc bóng tốc độ 1/2 sân mà chả ma nào cản, những cú sút trái phá từ ngoài vòng cấm địa. Điều này cũng khiến khán giả dễ xem hơn, dễ kích động hơn. Có người đã ví Giải Ý giống như điệu nhạc Rock sôi động kén người nghe, Giải Tây Ban Nha giống như điệu nhạc Jazz phá cách còn giải Anh giống như điệu nhạc Pop dễ nghe, dễ thưởng thức và cũng dễ quên :D

Không thể phủ nhận sự tiến bộ của giải Anh trong vài năm trở lại đây, được biết đến bởi nhiều người, vì thế mà được nhiều nhà đầu tư tìm đến hơn, tiền nhiều hơn và lôi kéo được nhiều cầu thủ nổi tiếng hơn, trong khi giải Ý và TBN có dấu hiệu đi xuống, thực ra là đã qua 1 giai đoạn thành công của 2 giải đấy mà thôi. Nếu để ý thì số cầu thủ Brazil hay Argentina thi đấu ở giải Anh đếm trên đầu ngón tay trong khi ở các giải Ý và TBN thì khá nhiều, số cầu thủ Anh ra nước ngoài thi đấu thì càng ít, chủ yếu "gà ăn quẩn cối xay", thế nên tuyển Anh trước mỗi giải chỉ tốn nhiều giấy mực, bàn phím của các nhà báo là chính chứ thường ko đạt được cái gì cả :LL

Last edited:
Vớ vẩn, Premier League luôn là giải bóng đá sôi động nhất hành tinh, có thể không có nhiều kỹ thuật đỉnh cao như ở La Liga hay Serie A, nhưng tớ luôn thấy các trận đấu kể cả của những đội bét bảng xếp hạng vẫn luôn hấp dẫn khán giả.

Mỳ Ý có thể ghét Anh và DB, cũng ko nên hạ bệ các bạn ấy là không phải nổi tiếng nhờ chuyên môn chứ :T

@May: Bạn cổ vũ Đức với Thổ nhá nhá nhá (c)

Tks bạn Black đã lên tiếng ủng hộ. Sau 1 bài dài lê thê của :mad:) tiếp tục nói nữa khác nào chửi nhau với nó, mà chửi nhau với nó cả ngày cũng không hết được cho nên ta dành sức lực còn lại xem bóng đá và Bao công khỏi tốn hơi tốn sức với nó :))

Xem nào, hiện tại còn 4 đội thì chắc chắn tớ không thích Thổ cho nên sẽ cổ vũ cho Thổ để Thổ về nước cho nhanh

- Đức: Ngày xưa tớ thích nhất Anh và Đức mặc dù bị rất nhiều người nói sao lại thích dở hơi thế, nhưng sau một thời gian xem bóng đá thì tớ lại không thích Đức nữa. Nguyên nhân thì có lẽ nói ra dài cả mấy trang giấy, tóm lại là không thích kiểu đá của Đức. Vì vậy nếu Đức có thắng hôm nay và vào đến trận CK thì trận CK cũng cổ vũ Đức để cho đội khác vô địch. Keke:)

- Nga: Từ trước đến nay chỉ thích Nga vì bài hát vì sự gần gũi với Việt nam chứ chưa bao giờ thích vì bóng đá:)

- TBN: Mấy năm trước khi xem TBN đá, tớ ấn tượng nhất Iker Casillas, keke, nguyên nhân là do có đôi bàn tay nhìn rất đẹp:)

Thế nên khả năng là em đối đầu với 1 cơ số bác ở trong này:), các bác đừng xâu xé em nhá:)

Hehe,e mấy bạn Mì đã thống nhất là Đức-Nga đá chung kết dồi ạ !!Phần còn lại thì trăm sự nhờ chị Mây thôi ... :LL

Nói như bạn Mây, bạn í ghét đội nào, cổ vũ cho đội đó tèo (tớ cũng xui thế mới chết :D), nên trận BK1, mình ngồi xem thôi, BK2 thằng nào ăn ... cũng được.
CK mà là Đức - Nga cũng hay phết đới, trở về những năm Thế chiến 2, lúc đó xem bạn Mây tính thế nào đã:))

Trận BK1 em nghĩ là chả phải chờ đến lúc nghe còi mãn cuộc đâu.Đội hình Thổ bi đát như thế,đến thủ môn dự bị còn tính nước lên làm tiền đạo thì đá đấm cái nỗi rì .
Cứ cho là thằng này son đi dưng cũng đến độ thôi chứ nhỉ !

Còn các bạn Nga kia,kể ra thì cũng hơi bị thất thường,chả biết đâu mà nần cả.

Trước tới giờ,e chửa khi nào oánh giá cao TBN vì đội hình dù có đẹp đến mấy dưng chả có tị đoàn kết đồng đội nào cả,giải nào cũng xiểng liểng hết.Cơ mà năm nay có vẻ khác nhiều.Các bạn này có vào chung kết gặp Đức cũng xứng đáng thôi

Su cô nương, biết đâu Thổ giả khổ, tất nhiên đội hình ấy cũng không phải mạnh, ờ, nhưng mà trong bóng đá, đâu phải cứ mạnh là ăn đâu, với lại trận ấy để bạn Mây bắt Thổ là ok rồi:D.
Nga với Tây Ban Nha đều chập chờn như nhau, Gấu bạch còn chập hơn Bò Tót, nhưng thế mới lắm bát ngờ.Trận BK2 chắc xem sẽ hấp dẫn lắm, và chưa chắc đã phải xem lâu :LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back