What's new

HKVN: VN Airlines- Jetstar Pacific Airlines - Indochina Airlines

hoankiem

Phượt quái
Bắt đầu từ chuyến bay gần nhất của em, Pacific Airlines . Máy bay 737-400 . Máy bay mới, đúng giờ . ( hôm trước bay cái cũ hơn, muộn 20 phút )

Lâu lắm rồi em không đi Vietnam Airlines , Không biết giờ ra sao nhỉ . Chủ nhật vừa rồi vẫn thấy thông báo chậm chuyến bay .

Em đổi tên cho nó phù hợp!

Last edited:
Đi nội địa thì thú thực em vẫn cứ khoái dùng VNA vì nó nhiều chuyến mình chủ động hơn trong việc xếp lịch đi lại.
Đi nước ngoài em vẫn cố gắng bay bằng VNA nếu có thể vì 2 lẽ:
- Ủng hộ đội nhà
- Kiếm điểm Bông Sen vàng

Tuy vậy ko dễ để xếp lịch bay bằng VNA thẳng từ VN đi 1 nước nào đó ở xa như Bắc Âu, xét cả về sự hợp lý của lộ trình và giá cả.

Bác ơi, Pacific Airlines giờ có 12 chuyến ( 2 chiều )HAN+SGN+HAN

Quảng cáo co P.A tí , em thích có nhiều budget airlines để bà con ai cũng có thể bay . ( Now everyone can fly - Air Asia )

Lâu lắm rồi em không đi Vietnam Airlines , Không biết giờ ra sao nhỉ . Chủ nhật vừa rồi vẫn thấy thông báo chậm chuyến bay .

Nói chung e luôn ưu tiên VA (giống bác CVN). Tháng vừa rồi em đi 2 chuyến khứ hồi, chỉ 1 lượt bay bị chậm 15'. Nhưng có 1 lượt bay phải A330 (cái lô Airbus mới về mà lên báo liên tục vì lỗi kỹ thuật ấy) sợ éo chịu được. Xóc như cái chuồng gà, lúc hạ cánh ở TSN thì tụt 1 phát tự do phải độ khoảng 15" suỵt quá đà xuống nóc mấy cái building cao tầng (NO) Anh chị em kêu khóc inh ỏi cả =))

Nói chung tránh ông A330 của VA ra các bác ợ

Cái 321 mua về chắc dành cho bay chặng quá ngắn hay sao mà chẳng có hộc để hành lý xách tay ở phía trên, giữa do đó không cho phép mang hành lý xách tay với người
Mà sao cái vụ sự cố kỹ thuật hầu hết tập trung vào AIR BUS, hình như tui BOEING nó chơi AIR BUS hay sao ấy

Em đang ngồi chờ VNAir chậm giờ.
Chuyến 11h, hôm qua báo delay đến 13h, ra sân bay nghe thông báo là 14h sẽ có thông báo mới.

Y hệt Đại Vương.

Bác Tổng đang đi Nam Mỹ . Máy bay thiếu là phải rồi bác ạ . Tình hình này em nghĩ là bác hỏi gấp đi, xin ngang chuyến nào đi . Không là đợi đến tối đấy .

Ah, nếu gấp nữa thì bác đòi lại vé VNA, ra mua luôn P.A mà đi , có 1.2M . Đi ngay đấy .

Bác Tổng đang đi Nam Mỹ . Máy bay thiếu là phải rồi bác ạ . Tình hình này em nghĩ là bác hỏi gấp đi, xin ngang chuyến nào đi . Không là đợi đến tối đấy .

Ah, nếu gấp nữa thì bác đòi lại vé VNA, ra mua luôn P.A mà đi , có 1.2M . Đi ngay đấy .

Không có chuyến nào khác mới đau chứ, thôi kệ miẹ nó. Ngồi đây chơi cũng khác gì ở quán cà phê đâu, hoa quả, cà phê đầy đủ.:))

Không có chuyến nào khác mới đau chứ, thôi kệ miẹ nó. Ngồi đây chơi cũng khác gì ở quán cà phê đâu, hoa quả, cà phê đầy đủ.:))

Bác lại khéo cái vụ thẻ mầu vàng . Hôm nay các em trỏng mặc áo mầu gì hả bác . Lần sau khi nào bác đi VNA đâu đó cho em ké theo với nhé , để em được ăn theo suất của bác (c)

Em bầu 1 phiếu cho PA. Tuy rằng các chuyến của PA ít hơn VNA, nhưng ít khi chậm hoãn hoặc hủy chuyến. Bọn em lại được hưởng giá đại lý, rẻ hơn VNA rất nhiều. Trong khi bọn VNA nhiều khi không thích xuất vé nội địa cho đại lý vì đầu vé có hạn. Ghét mặt và cũng không thể yêu được thứ khác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,178
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back