What's new

[Tổng hợp] Hỏi đáp và tư vấn thông tin du lịch Đà Lạt (Năm 2015)

mình nghe nói mua festival này sẽ cháy phòng,bạn nào có kinh nghiệm đi những mùa thế này thì tư vấn phòng ks giúp mình với,mình đi 2 người,mà nếu không thể ở ks thì có khu vực nào cắm trại ngủ đêm không :(

Bạn khéo lo! Cứ lên đấy đi một vòng khu xung quanh chợ Đà lạt kiểu gì chả có phòng cho bạn ở. Nhưng khách san ở đó chỉ là dạng 1 sao hoặc 1/2 sao thôi. Còn không bạn vào trang : be st and cheap hotels and motels in da lat lam dong. cả trăm nhà nghỉ cho bạn chọn. Còn khách sạn 2 sao trở lên giờ này hơi bị khó đặt chổ bạn à.

Cháy phòng thật đó nha. Sáng giờ mình gọi hơn chục ks loại nhỏ vs nhà nghỉ thôi mà ko có phòng đó. Nhớ năm ngoái bà con ở tràn ra bờ hồ Xuân Hương nữa, sợ thiệt.

Bạn nào có kinh nghiệm đi Đà Lạt cho mình hỏi từ bây giờ cho đến đầu tháng 1/2016 thì thời gian nào đi Đà Lạt là tốt nhất ko v? Mình xin cám ơn.

Nhờ mấy bạn sắp xếp chỗ tham quan dùm mình, mình lên được 2,5 ngày trưa thứ 4 lên tới sáng thứ 7 về, các nơi mình dự định đi là:
- Cáp treo + TV Trúc Lâm
- Đường hầm đất sét
- Thung lũng vàng, Làng Cù Lần, Suối Vàng Suối Bạc
Mình tính đi chùa, cho hỏi có chùa nào đẹp không (Chùa Tàu, Chùa Linh Phước đã đi rồi), và giữa tháng 1 mình lên vậy lúc đó hoa đào nở chưa.
Nhờ các bạn tư vấn nhé, cám ơn

Bạn đi cáp treo xuống Thiền Viện Trúc Lâm là chùa đó bạn, đó là ngôi chùa rất đẹp. Với 2,5 ngày thì vẫn còn dư nhiều thời gian để thăm quan thêm nhưng cảnh khác của Đà Lạt. Nên thuê cái xe máy 100K chạy lang thang thăm thú vườn hoa, rừng thông... nhưng nơi tự nhiên sẽ đẹp hơn là vào các khu du lịch.

Bạn đi cáp treo xuống Thiền Viện Trúc Lâm là chùa đó bạn, đó là ngôi chùa rất đẹp. Với 2,5 ngày thì vẫn còn dư nhiều thời gian để thăm quan thêm nhưng cảnh khác của Đà Lạt. Nên thuê cái xe máy 100K chạy lang thang thăm thú vườn hoa, rừng thông... nhưng nơi tự nhiên sẽ đẹp hơn là vào các khu du lịch.
Mình cũng thích phonh cảnh tự nhiên hơn, có thể hướng dẫn giúp mình vài nơi được không?

Mình định giữa tuần sau lên DL. Không biết thời gian này Mai anh đào đã nở chưa và thường mình nhớ hoa hướng dương thường 3 tháng nở 1 lần phải không ạ. Cảm ơn rất nhiều ^^!

Đi Đà Lạt lúc này không có đẹp,để gần tết đi thì mới có nhiều thứ để xem,ít nhất cũng sang đầu tháng 2 hẵng đi :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back