What's new

[Hỏi han] Mua chân máy ảnh nào???

Em vác một con của Nam bư đi Trương Gia Giới - Phượng Hoàng cổ trấn - nhẹ cơ mà phèo - chưa dùng đã làm tèo đời bạn chân chống :D

Thế nên mua cái chưn như nào anh VAnh?

Hồi đi Nam Mỹ anh vác theo bộ Benro C-228n6 ( 1,62 kg ) và ball head B-2 (0,42 kg ) dùng rất tốt , tổng công nặng có 2,1 kg mà vác đã ê vai vì thêm cái ba lô máy 10 kg nữa .

Chả hiểu vì sao nguyên ngày hôm qua em không vào được phuot.com :shrug:

Thanks all :L

Đã từng lượn lờ Lê Đức & Liêm Nga (vì mua balô ở đó roài) he he... để cuối tuần này lượn lại lượm luôn... hichic... ăn chơi quả tốn kém thật...

Tiện thể em hỏi phát. Nhà mình có ai có cái này chưa ạ ;)
http://www.joby.com/products/gorillapod/slrzoom/
http://www.joby.com/products/gorillapod/slr/

Giời , cái đó dùng cho P&S thì còn được , chứ dùng cho máy to gió chưa thổi đã tiêu , trên hình xem tụi nó quảng cáo thì ngon lành lắm .

Em vác một con của Nam bư đi Trương Gia Giới - Phượng Hoàng cổ trấn - nhẹ cơ mà phèo - chưa dùng đã làm tèo đời bạn chân chống :D

Thế nên mua cái chưn như nào anh VAnh?

Black cân nhắc xem có cần không hãy mua. Nói chung chân chỉ có tác dụng khi ánh sáng yếu như hoàng hôn, bình minh, tối,... Đi phượt dù đi xe của máy hay xe của bộ thì cũng khá vướng víu. Mấy lần anh đi chơi toàn vác thay tập thể dục. :)) Khổ chết ***.

Chân chống có 2 loại, 1 là tripod (3 chân) và monopod (1 chân). Monopod gọn, nhẹ hơn nhưng hiệu quả cũng ít hơn. Đúng ra người ta dùng monopod nhiều hơn nhưng anh từ khi mua đến giờ toàn xách đi làm cảnh. :D Tripod anh dùng là Slick 400Dx, ball head là Slick P800. Tổng thiệt hại chắc khoảng 150$ thì phải (not sure). Có điều nặng chết ***, mang đi đập nhau hoặc đập chó còn có lý. :))

Hồi đi Nam Mỹ anh vác theo bộ Benro C-228n6 ( 1,62 kg ) và ball head B-2 (0,42 kg ) dùng rất tốt , tổng công nặng có 2,1 kg mà vác đã ê vai vì thêm cái ba lô máy 10 kg nữa .

Tổng thiệt hại cái này là bao nhiêu thế bác? Ball head B-2 hình như có vòng chia độ thì phải?

Tổng thiệt hại cái này là bao nhiêu thế bác? Ball head B-2 hình như có vòng chia độ thì phải?

Giời ạ, làm cái giá để xoong cho vợ đút bột có cần hoang thế ko ?? 30D để chặn giấy chưa đủ cầu kỳ sao ? :))

Đúng là có vòng chia độ , tớ làm cùng cả cái monopod ( chưa dùng lần nào ) tổng cộng là 520
Black chắc thích chụp thác nước nên cần tripod :))

Đúng đấy, tớ đi chụp cái thác nước giống của CVN í, với lại giờ tớ già rồi, chân tay run rẩy dữ lắm...

Tớ đành khuân theo cái chưn tập thể dục zậy :)

Giời ạ, làm cái giá để xoong cho vợ đút bột có cần hoang thế ko ?? 30D để chặn giấy chưa đủ cầu kỳ sao ?

Dạ, lão nói vậy thì thôi em không thèm thuồng nữa. :D Căn bản tại cái tripod kia nó nặng quá. Đang tính kiếm quả carbon cho hoành tráng. :)) 30D ăn thua gì, chuẩn bị 5D MII vác về làm chặn giấy đây lày. =))

Đúng là có vòng chia độ , tớ làm cùng cả cái monopod ( chưa dùng lần nào ) tổng cộng là 520
Black chắc thích chụp thác nước nên cần tripod :))

Tripod xài chụp thác, marco, etc... đúng rồi. Em thì hơi bị dở, lần mang chân theo thì k có thác mà chụp, lúc nhìn thấy thác thì chỉ có 2 cẳng. Chịu. :))

Đúng đấy, tớ đi chụp cái thác nước giống của CVN í, với lại giờ tớ già rồi, chân tay run rẩy dữ lắm...

Tớ đành khuân theo cái chưn tập thể dục zậy

Hình như ku windy mua tripod rồi thì phải. Đi đâu sang mượn nó mà dùng. Còn không về HP anh cho mượn. :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,565
190,127
Latest member
roihoivaytay12
Back