What's new

[Hỏi han] Mua chân máy ảnh nào???

Không liên quan đến chất lượng của chân máy, nhưng nếu có thể bạn nên chọn mua chân máy có đoạn trên cùng (đoạn ta cầm khi chân ở vị trí rút ngắn nhất) được bọc bằng một lớp mút. Bạn sẽ thấy lớp bọc đó sẽ cực kỳ hữu ích khi mang chân đi chụp vào mùa đông lạnh giá. Mùa đông mà cầm trực tiếp lên cái chân kim loại thì bàn tay sẽ rất mau thấy tê dại.

Mình thực sự hài lòng về chân Slik Pro 713CF II (sợi carbon, nặng 1.3kg, khuyên dùng cho trọng lượng đặt lên là 5kg) qua chuyến đi Cửu Trại Câu vừa rồi.

Bao tiền anh? Đến T10 năm sau mua thì bao tiền anh? :D
Giá mới hiện tại trên 200 Mỹ tý (chân không, chưa tính ballhead). Tháng 10 sang năm thì không biết, tùy chủ của nó lúc đó, anh không nắm được :D

Giá mới hiện tại trên 200 Mỹ tý (chân không, chưa tính ballhead). Tháng 10 sang năm thì không biết, tùy chủ của nó lúc đó, anh không nắm được :D

híc, cả Ball head là bn hả bác cvn, thèm quá. Mà mua ở đâu hở bác.

Hị hị, sắp bằng ẻm 2nd G9 đấy bạn CVN ạ :)

T10 năm sau anh Greenline cho em mượn chưn đi chụp thác nhá :D - Windy chỉ có mono thôi à :)

Mình lấy cái ballhead Slik 800, gí đâu trên 100 thằng Mỹ. Tổng cộng trên 300 thằng Mỹ. Mua ở Liêm Nga trong SG đấy.

chậc chậc, thế này thì phải lên kế hoạch cho quí III năm sau thôi...

Em cảm ơn bác CVN ạ

T10 năm sau anh Greenline cho em mượn chưn đi chụp thác nhá :D - Windy chỉ có mono thôi à :)

Trời, mượn gì hẹn lịch tuốt tháng 10 năm sau. Ờ, bao giờ cho đến tháng 10 nhá. :))

Mình lấy cái ballhead Slik 800, gí đâu trên 100 thằng Mỹ. Tổng cộng trên 300 thằng Mỹ. Mua ở Liêm Nga trong SG đấy.

Các bác tham khảo: http://www.vnphoto.net/forums/printthread.php?t=7081 Link này cũ rồi nên có thể giá cả đã khác hoặc có series mới hơn. :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back