What's new

Hồi ký xuyên Việt từ Đà Lạt tháng 03/2010

Chào cả nhà,hôm nay em xin phép được khoe với mọi các bác chuyến xuyên việt của hai vợ chồng nhà em.Nhưng xin được nói trước là văn của em không được hay và cách kể chuyện cũng không được hấp dẫn như các bác.Mong được chỉ giáo thêm nhiều:)
Khi đọc bài về các chuyến phượt của các bác em mới nhận ra mình yếu kém.Trong chuyến đi em không chụp lại hình của các khách sạn,quán ăn,món ăn và cũng không nhớ nhiều tên các địa danh(đây là lần đầu em đi phượt)Mong các bác thông cảm,lần sau em sẽ chú ý hơn:)
Từ lâu em đã có mơ ước sẽ được đi di lịch bằng xe máy khắp đất nước.Tháng 03/2010 chúng em quyết định lên đường.Mới đầu dự tính là 4 người nhưng phút cuối chỉ còn hai vợ chồng(vẫn quyết định lên đường dù có nhiều người ngăn cản:D).
4h30' Sáng thứ 7/13/03/2010 lên đường.Chặng đầu tiến:Đà Lạt-Đại Lãnh.
Trời tối và lạnh,sương mù dày đặc nên xe không thể chạy nhanh.Lâu lắm rồi mới dậy sớm thế này (người Đà Lạt chuyên ngủ nướng:D).Khoảng 5h30' bắt đầu nhìn được cảnh vật mờ mờ.Đèo Khánh Vĩnh trong sương sớm đẹp như một bức tranh
attachment.php

attachment.php

Re: Hồi ký xuyên việt từ Đà Lạt tháng 03/2010

Hình đẹp...chuyến đi với anh chồng như vậy là hết ý rồi...!!!...Chúc mừng...chúc mừng...
Đợi xem hình tiếp đây!!!...he he...!!!

Hạnh phúc quá chị ui. Chúc mừng chị nhe.
Đang hóng tiếp hình của anh chị ạ.^^.
Trên đường đi có gặp trở ngại gì không chị? Chị kể ra cho em rút kinh nghiệm với ạ. Em cũng thích đi xa bằng xe máy lắm mà thấy còn non quá nên chưa dám :)

Hạnh phúc quá chị ui. Chúc mừng chị nhe.
Đang hóng tiếp hình của anh chị ạ.^^.
Trên đường đi có gặp trở ngại gì không chị? Chị kể ra cho em rút kinh nghiệm với ạ. Em cũng thích đi xa bằng xe máy lắm mà thấy còn non quá nên chưa dám :)
Cảm ơn bạn.Chuyến đi của mình tương đối may mắn.Chỉ bị cảm ở Hòa Bình do thời tiết thay đổi đột ngột thôi(ban ngày 38 độ nhưng ban đêm chỉ còn mười mấy độ,thế là hai đứa bệnh luôn) và trục trặc với mấy chú công an ở Hà Nội nữa.Kinh nghiệm là không bao giờ vượt đèn đỏ dù có thấy tấm bảng"đèn đỏ cấm quẹo trái"thi cũng không được quẹo phải.Luôn mang theo đầy đủ giấy tờ dù đi dạo hay đi ăn.Bạn có thể bị mấy chú công an hỏi thăm đột xuất dù chẳng phạm lỗi gì:shrug:.

BachYen có avatar gợi cảm quá
Không biết em nên mừng hay nên buồn vì nhận xét của bác.Avata này là do anh xã nhà em chọn.Trình độ tin học của em có hạn nên ngay cả đăng ký gia nhập diễn đàn anh ấy cũng phải làm dùm.Kết quả là có một avata như bác thấy.Dù sao cũng cảm ơn bác nha.Em sẽ nhờ anh xã đổi dùm em một avata khác

Không biết em nên mừng hay nên buồn vì nhận xét của bác.Avata này là do anh xã nhà em chọn.Trình độ tin học của em có hạn nên ngay cả đăng ký gia nhập diễn đàn anh ấy cũng phải làm dùm.Kết quả là có một avata như bác thấy.Dù sao cũng cảm ơn bác nha.Em sẽ nhờ anh xã đổi dùm em một avata khác
Mừng chứ, mình khen thật lòng mà. Công bằng mà nói mình thích avatar cũ hơn :)

Chặng 3:Qui Nhơn-Hội An
4h30 lại tiếp tục lên đường.Hôm nay sao thấy ê mông và mỏi lưng nữa.Tự trách mình làm biếng thể dục nên mới tệ thế này.Bình minh lên rồi

attachment.php

Chạy đến khỏang 8h thì tới bệnh xá Đặng Thùy Trâm

attachment.php

attachment.php

Chân dung của liệt sĩ,bác sĩ Đặng Thùy Trâm nhìn chính diện
attachment.php

Last edited:

Mừng chứ, mình khen thật lòng mà. Công bằng mà nói mình thích avatar cũ hơn :)
Cảm ơn Bác.Vậy chiều nay em sẽ lại nhờ anh xã đổi dùm lại avata cũ(thế nào anh ấy cũng bảo anh ấy có mắt thẩm mỹ hơn em:))

Hai anh chị này, nhân kỷ niệm mấy năm "ngày ấy" nên làm chuyến "dập mật" đây, hihi, theo dõi sát tình hình xem.......

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back