What's new

Hồi ký xuyên Việt từ Đà Lạt tháng 03/2010

Chào cả nhà,hôm nay em xin phép được khoe với mọi các bác chuyến xuyên việt của hai vợ chồng nhà em.Nhưng xin được nói trước là văn của em không được hay và cách kể chuyện cũng không được hấp dẫn như các bác.Mong được chỉ giáo thêm nhiều:)
Khi đọc bài về các chuyến phượt của các bác em mới nhận ra mình yếu kém.Trong chuyến đi em không chụp lại hình của các khách sạn,quán ăn,món ăn và cũng không nhớ nhiều tên các địa danh(đây là lần đầu em đi phượt)Mong các bác thông cảm,lần sau em sẽ chú ý hơn:)
Từ lâu em đã có mơ ước sẽ được đi di lịch bằng xe máy khắp đất nước.Tháng 03/2010 chúng em quyết định lên đường.Mới đầu dự tính là 4 người nhưng phút cuối chỉ còn hai vợ chồng(vẫn quyết định lên đường dù có nhiều người ngăn cản:D).
4h30' Sáng thứ 7/13/03/2010 lên đường.Chặng đầu tiến:Đà Lạt-Đại Lãnh.
Trời tối và lạnh,sương mù dày đặc nên xe không thể chạy nhanh.Lâu lắm rồi mới dậy sớm thế này (người Đà Lạt chuyên ngủ nướng:D).Khoảng 5h30' bắt đầu nhìn được cảnh vật mờ mờ.Đèo Khánh Vĩnh trong sương sớm đẹp như một bức tranh
attachment.php

attachment.php

Re: Hồi ký xuyên việt từ Đà Lạt tháng 03/2010

Cuối cùng thì cũng lên tới nơi,tô mì quảng đâu mất mà em thầy mắt mờ chân run run:help.Không thể nhớ được tên ngôi chùa này

attachment.php

attachment.php

Sau đó leo lên chỗ có đường thế này đây nhưng cũng không nhớ tên luôn:T(xin lỗi các bác)
attachment.php

Chỉ biết là nhìn từ trên núi xuống thật đẹp

attachment.php

Tiếp theo sẽ đi thăm động Huyền Không,động này có đường đi vào rất tối,bên trong có tượng phật to ơi là to
attachment.php

Ánh sáng bên trong động có lẽ là do chỗ này hắt xuống vì đây là một phần trần của hang động
attachment.php

Ở vách hang động cũng có những hình thù độc đáo nhưng trình độ của em có hạn nên chụp không được rõ
attachment.php

hay qua. đẹp quá, lãng mạn quá Yến ới....
chúc có nhiều chuyến vi vu vui hơn, hạnh phúc hơn nữa nhé....

hay qua. đẹp quá, lãng mạn quá Yến ới....
chúc có nhiều chuyến vi vu vui hơn, hạnh phúc hơn nữa nhé....
Cảm ơn bác,em đang mong có dịp sẽ được đi phượt cùng các bác.Em rất hâm mộ các cao thủ của nhà mình:L

cơ mà ngồi xe máy ê mông thì cùng oát xa mông:LL....

e ở sg ạ, năm 2007 cũng chạy Đà Lạt về nhà ở Nha Trang theo đường này... cơ mà chạy 1minh;). Đến đoạn suối thì thì dừng lại... tắm=))
p/s: chắc mình cũng phải tập thể lực nhiều hơn nưa mới được.... dạo này lười qus....

Nhờ tấm bản đồ được phát chỗ mua vé mà em lê la hết mọi nơi trên ngọn núi này(dù có mệt nhưng không đi hết thì tiếc:D)Và phải cảm ơn cô bé hướng dẫn viên địa phương tình cờ gặp nữa.Đó là một cô bé sinh viên năm cuối đang làm khóa luận tốt nghiệp về du lịch.Tiếc là anh xã không chụp được tấm hình nào của cô bé vì máy chụp hình hết pin:(.Đây là một số hình trên núi
attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Dưới chân núi có làng đá Non Nước với những sản phẩm từ đá rất đẹp và tinh xảo,giá cũng rẻ nữa.Nhưng em không mua được gì ngoài mấy thứ nhỏ nhỏ vì anh xã bảo xe không còn chỗ để chở
Buổi tối chúng em đi dạo quanh thành phố,tình cờ gặp một nhóm bạn ở Sài Gòn cũng đi du lịch,vậy là lại la cà đi ăn, uống cà phê.Các bạn ấy về lại Sài Gòn trên chuyến bay đêm,ngày mai hai đứa em lại tiếp tục lên đường.Tấm hình cuối ở Đà Nẵng, một chiếc cầu bắc qua sông Hàn

attachment.php

Last edited:

cơ mà ngồi xe máy ê mông thì cùng oát xa mông:LL....

e ở sg ạ, năm 2007 cũng chạy Đà Lạt về nhà ở Nha Trang theo đường này... cơ mà chạy 1minh;). Đến đoạn suối thì thì dừng lại... tắm=))
p/s: chắc mình cũng phải tập thể lực nhiều hơn nưa mới được.... dạo này lười qus....
Ngồi xe máy còn đỡ chứ ngồi xe đạp mà phang xuống ổ gà thì khác nào:T:(
Từ Đà Lạt mà về Nha Trang cũng gần.Trên đây bọn em cũng hay đi lắm:)

Thế Chùa Cầu bạn không đến à. Như vậy là chưa đến Hội An đâu nhé!

Thế Chùa Cầu bạn không đến à. Như vậy là chưa đến Hội An đâu nhé!
Em có đi Chùa Cầu nhưng lúc đó trời hơi tối rồi,không chụp được tấm hình nào rõ cả,tấm nào thấy cũng mờ mờ nên không dám khoe với các bác:(.Em còn tìm được cả món ăn "xí mà phù" nữa(không biết tên món ăn có viết đúng chính tả không nữa)
Vậy cũng được xem là đến Hội An rồi phải không bác:)

"xí mà phủ", "chí mè phủ" chả biết tên nào là đúng nhưng dịch ra tiếng Việt Nam là Chè Mè Đen thi chắc chắn là đúng.=)).
Hội An còn nhiều đặc sản không biết bạn Bạch Yến đã thưởng lãm chưa: Hến sào xúc bánh tráng, chè bắp, bánh ít Hội An....còn nhiều món nữa..chẹp chẹp thèm quá

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back