What's new

Hồi ký xuyên Việt từ Đà Lạt tháng 03/2010

Chào cả nhà,hôm nay em xin phép được khoe với mọi các bác chuyến xuyên việt của hai vợ chồng nhà em.Nhưng xin được nói trước là văn của em không được hay và cách kể chuyện cũng không được hấp dẫn như các bác.Mong được chỉ giáo thêm nhiều:)
Khi đọc bài về các chuyến phượt của các bác em mới nhận ra mình yếu kém.Trong chuyến đi em không chụp lại hình của các khách sạn,quán ăn,món ăn và cũng không nhớ nhiều tên các địa danh(đây là lần đầu em đi phượt)Mong các bác thông cảm,lần sau em sẽ chú ý hơn:)
Từ lâu em đã có mơ ước sẽ được đi di lịch bằng xe máy khắp đất nước.Tháng 03/2010 chúng em quyết định lên đường.Mới đầu dự tính là 4 người nhưng phút cuối chỉ còn hai vợ chồng(vẫn quyết định lên đường dù có nhiều người ngăn cản:D).
4h30' Sáng thứ 7/13/03/2010 lên đường.Chặng đầu tiến:Đà Lạt-Đại Lãnh.
Trời tối và lạnh,sương mù dày đặc nên xe không thể chạy nhanh.Lâu lắm rồi mới dậy sớm thế này (người Đà Lạt chuyên ngủ nướng:D).Khoảng 5h30' bắt đầu nhìn được cảnh vật mờ mờ.Đèo Khánh Vĩnh trong sương sớm đẹp như một bức tranh
attachment.php

attachment.php

Re: Hồi ký xuyên việt từ Đà Lạt tháng 03/2010

Anh chị vẫn đang đi hay kết thúc chuyến đi rồi.
Tình cờ search từ khóa "Đà lạt" để mai lên đó thì lại vô topic này của anh chị. Thấy hay hay.
Topic rất thú vị :D

Anh chị vẫn đang đi hay kết thúc chuyến đi rồi.
Tình cờ search từ khóa "Đà lạt" để mai lên đó thì lại vô topic này của anh chị. Thấy hay hay.
Topic rất thú vị :D
Chuyến đi này kết thúc được gần một năm rồi;)(mình đi từ tháng 3/2010 mà).Chúc bạn có một chuyến du lịch Đà Lạt vui vẻ nha:).Tiếc là tối nay mình đi Sài Gòn rồi nên không có dịp mời bạn một ly cà phê:)Hẹn một dịp khác nha(BB)

Hai anh chị này, nhân kỷ niệm mấy năm "ngày ấy" nên làm chuyến "dập mật" đây, hihi, theo dõi sát tình hình xem.......
Sau mấy năm "ngày ấy"thì không còn mật để dập nữa rồi :D.Chuyến đi này là do ham chơi thôi chứ không kỷ niệm ngày gì hết bạn ơi:)

Loạt bài ở ngày thứ 2 của bạn ghi sai địa danh rồi.

- Thành phố bạn đến ở là Quy Nhơn chứ không phải Tuy Hoà.
- Ghềnh Ráng thì bạn ghi đúng nhưng tên trại phong là Trại phong Quy Hoà (nơi an nghỉ cuối đời của Hàn Mạc Tử).

Bạn có thể sửa lại để bài hồi ký trọn vẹn hơn. Chúc vui và ngóng chờ các bài sắp tới.

Đến Hội An cũng gần trưa,tranh thủ tắm rồi đi ăn.Theo chỉ dẫn của bạn anh xã thì lựa chọn là một quán cao lầu thẳng tiến,ăn cũng ngon và hơi lạ miệng.Phố cổ không được đi xe máy nên em phải thuê một chiếc xe đạp với giá 10k cho tới cuối ngày.Đi thăm phố cổ thôi
attachment.php

Trong tấm vé mua đi tham quan thì mình được đi bốn điểm,đây là điểm đầu tiên chúng em đến,một ngôi nhà cổ nhưng có rất nhiều hoạt động:làm nón
attachment.php

Làm lồng đèn
attachment.php

Dệt chiếu

attachment.php

Thêu

attachment.php

Em thấy anh này vẽ tranh nhưng không biết gọi là gì nữa

attachment.php

.

Sau đó chúng em đi xem múa hát,thấy toàn là người nước ngoài đi xem thôi.Đây là hình ban nhạc
attachment.php

Cảnh này múa trong bài gì em không biết tên vì thấy trong đó người dẫn chương trình nói toàn tiếng anh thôi mà anh văn thì em dốt đặc:(
attachment.php

Đây là bài múa các cô gái chăm đi lấy nước(chắc lúc này người dẫn chương trình đã phát hiện ra hai đứa ngố nên nói cả tiếng việt và tiếng anh:D)
attachment.php

attachment.php

Trong các cô ấy chắc cô này là xinh nhất hay sao mà anh xã chụp lia lịa

attachment.php

Lồng đèn là một nét đặc trưng của phố cổ Hội An.Buổi tối thấy lồng đèn khắp nơi thật rực rỡ
attachment.php

Một cửa hàng bán lồng đèn

attachment.php

Cái lồng đèn to này ở giữa cầu bắc qua hai bên bờ sông
attachment.php

thêm một cửa hàng lồng đèn nữa

attachment.php

attachment.php

Lồng đèn trong những nhà hàng
attachment.php

attachment.php

Tối hôm qua lang thang ở phố cổ đến tận 22h.Cả buổi chiều làm bạn với chú ngựa sắt nên em thấy mông đau ê ẩm,không biết anh xã có âm mưu gì mà toàn đi xuống ổ gà:(.Buổi sáng được tẩm bổ bằng một tô mì quảng ở vỉa hè(anh xã em là fan hâm mộ của món mì quảng:D)Hôm nay đi thăm ngũ hành sơn thôi.Đây là lúc chuẩn bị leo núi
attachment.php

Đường lên núi đây các bác
attachment.php

Leo được một lúc anh xã mệt quá,gặp được một chỗ nghỉ lý tưởng thì ngồi thế này đây,không biết có ý gì nữa(NO)
attachment.php

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back