What's new

Hội Phượt Buôn Ma Thuột - Tại sao không !?!

Chào cả nhà, hiện tại chủ nhật này 30 tháng 6 mình 10h30 bay từ hnoi tới sân bay BMT, mình (men đi một mình) sẽ du hí 3 hôm ở BMT, không biết có bạn nào cùng tour hay các phượt thủ ở BMTsẵn lòng giúp đỡ và giao lưu với mình nhé số điện thoại : 01696350415, rất mong được giao lưu và gặp mọi người. :)

Chà ban chủ đi đâu mất rồi ta. Bạn gọi điên trực tiếp cho ban chủ nhé! Anh em nhà đâu hết rồi không ra đón bạn nè! khi nào ra tới Nha Trang thì hú Jinny vì Jinny dời đô về NT.

Em mạo muôi xin vài lời góp ý trong topic này ạ :)

Chào các anh chị, các bạn.

Sắp tới cuối tháng 7 em có 1 chuyến du lịch bụi đi Đăk Lăk 3 ngày 3 đêm, 2 người, mong mọi người hướng dẫn và chia sẻ giúp em lịch trình sau:

21h thứ 5: lên xe đi Buôn Mê Thuột
7h thứ 6 tới nơi, đi dạo, sau đó đi đám cưới :">
14h sau khi tan đám cưới đón xe bus đi Hồ Lăk chơi, sau đó về Krông Bông nghỉ qua đêm ở nhà bạn.
Sáng thứ 7 đi 3 thác Dray Sap - Dray Nur - Trinh Nữ xong về Buôn Mê Thuột nghỉ ngơi
Sáng chủ nhật đi Buôn Đôn xong về BMT chuẩn bị hành lý về SG chuyến xe 17h30.
Sáng thứ 2 tới SG đi làm luôn.

Và lịch trình thứ 2:

21h thứ 5: lên xe đi Buôn Mê Thuột
7h thứ 6 tới nơi, đi dạo, sau đó đi đám cưới :">
14h sau khi tan đám cưới đón xe bus đi Buôn Đôn chơi, sau đó về BMT nghỉ qua đêm hoặc ở tại nhà nghỉ trong Buôn
Sáng thứ 7 đi 3 thác Dtay Sap - Dray Nur - Trinh Nữ xong về Buôn Mê Thuột nghỉ ngơi
Sáng chủ nhật về SG chuyến xe 8h.
Lịch trình này thì ko đi Hồ Lăk, em lại thấy tiếc tiếc thế nào ấy.

Các anh, chị, các bạn góp ý giùm mình:
1. Lịch trình như vậy có hợp lý ko, có kịp giờ đi xe bus không ạ?
2. Ngày chủ nhật đi Buôn Đôn về có kịp giờ ra xe về SG ko? Em di chuyển toàn bộ bằng xe bus.
3. Nếu phải bỏ 1 trong 3 địa điểm vì lý do thời gian và sức khoẻ thì nên bỏ nơi nào ạ?
4. Xin chỉ giùm em 1 số nhà xe đưa khách về tận nhà ở SG (Phú Nhuận và Quận 11)
5. Đặc sản của những nơi em tới là món gì, ở địa chỉ nào ạ?
6. Nhà bạn em ở Krông Bông, ở đó có chỗ nào tham quan không?
7. So với việc về SG tối CN nằm trên xe thì về sáng chủ nhật để ngắm cảnh có đc ko ạ?
8. Làng cafe Trung Nguyên giá cả ra sao, có nên vào 1 lần cho biết không ạ?
9. Xin chỉ giùm em 1 số nhà nghỉ rẻ tầm 200k đổ lại 1 đêm cho phòng 2 người?
10. Thuê xe máy ở đâu và giá cả thế nào so với đi xe bus ạ?

Vì những nơi đi chơi cách nhau theo những hướng khác nhau nên em cảm thấy khó khăn trong việc sắp xếp lịch trình quá. Anh chị nào đi rồi hay ở BMT luôn cho em xin ý kiến với.

Em cám ơn rất nhiều.

Úi trời ơi chủ nhà ơi vào hỗ trợ thông tin này!
Hanni1009 bạn nên gọi cho chủ thớt dạo nhi chủ thớt có vẻ bận nên bỏ bê nhà cửa số của bạn ấy nằm phía trên đó.

Chào mọi người,

MÌnh là Quyên, hiện đang làm việc tại Hà Nội.

Rất may khi thấy hội phượt Buôn Mê Thuột ở phuot.vn. Sau bao đấu tranh nội, đã xin nghỉ việc và hiện mình đang quyết tâm xách ba lô một chuyến đi Buôn Mê Thuột cho đã. Mình định đi các địa điểm trong thành phố và một số địa điểm lân cận như Hồ Lak, Buôn Đôn trong khoảng thời gian từ ngày 08/07/ đến 20/7. MÌnh muốn hỏi là có bạn nào nhà ở Buôn Mê Thuộc và/hoặc khu vực lân cận và có chỗ trống nào không? Cho tớ ở nhờ, dù một hay hai đêm đều ok.

Thanks mọi người.

Mình đã vào đó 3 ngày và đã về HN, mình thuê xe wave mấy ngày rồi chạy vòng quanh, ở thì ở nhà nghỉ chỗ nào tiện thì ở thôi, nchung không khí cũng vui và mình cũng happi về chuyến đi, :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back