What's new

Hội Phượt Quảng Ninh

Nhân Giỗ Tổ - Ta đổ xem Hoa Trẩu nổ ( Bình Liêu - Quảng Ninh , 01 ngày )

Cung bất thình lình đến giật mình : Đi ngắm hoa Trẩu Bình Liêu trong ngày 09/4/2014 .
Tổng chiều dài : Hạ Long - Bình Liêu : 126 km/ chặng.
- Xuất phát từ Hạ Long : 5h30
+ ăn sáng : Cửa Ông
+ Lên Bình Liêu tầm 9g, lang thang chụp Hoa Trẩu đến 12g quay về cửa khẩu Hoành Mô, bạn sẽ có 2 sự lựa chọn : 1/ Ăn món thịt chó ngon nhất Đông Dương, 2/ ăn món thịt thỏ ngon nhất Châu Á .
- 13h30 quay về có thể chạy ra cửa khẩu check mốc hoặc thong thả về , trên đường về té tạt chụp tiếp Hoa Trẩu hoặc bạn Lá sẽ tư vấn thêm .
- Chiều tối về đến Hạ Long, ai về nhà đấy.

Tổng chi phí :
+ Ăn sáng : 30k
+Ăn trưa : 130-150k
+ Xăng xe : 70k hoặc xế ôm cưa
Dự kiến chi phí : 250 k/ mạng .

Dự kiến khoảng 3-5 xe gọn nhẹ.

Ai ngày mai chưa có kế hoạch thì lao đi luôn .

Đăng ký gấp ngay tại đây !

Cẩm Phả - Đảo Ngọc Vừng: 1 ngày 1 đêm
Ngày 30/4: Cẩm Phả - đảo Ngọc Vừng.
11h00: Các bạn tập trung tại bến Gio để đi ra đảo Ngọc Vừng.
( Các bạn nên đi bằng xe bus ra bến Gio vì xe máy không có chỗ để xe, tốt nhất tập trung nhà Vàng Anh, xe để hết đó chúng mình làm quả Taxi đi ra đo llà đẹp ok )
- Trên đường đi ra đảo các bạn có dịp ngắm nhìn quang cảnh sinh sống của những người dân trên đảo Thắng Lợi, của những làng chài nhỏ trên biển xen giữ những núi non hùng vĩ của Vịnh Bái Tử Long và thưởng ngoạn bữa trưa trên tàu với những món ăn mang đậm hương vị của dân phọt ( đồ hợp thôi nhá)
14h00: Tàu cập bến các bạn sẽ nhìn thấy một hòn đảo hoàng sơ, thanh bình ( ít người mà) các bạn muốn làm gì thì làm
Săp xếp xong mọi thứ chúng ta sẽ ghé thăm và dâng hương tại nhà tưởng niệm Bác Hồ. Tại đây các bạn sẽ được ngắm nhìn cột cờ đảo Ngọc Vừng – Một trong những cột cờ linh thiêng của Việt Nam- Cột cờ khẳng định chủ quyền biển đảo Việt Nam với lá cờ đỏ sao vàng đang tung bay giữ biển trời ngọc Vùng xinh đẹp. ( Chúng ta sẽ chụp một bức ảnh ghi dấu kỷ niệm )
15h00: Chúng ta chia ra làm hai nhóm, một nhóm chuẩn bị bữa tối ( các bạn nữ ) nhóm còn lại dựng lều bạt ( cánh đàn ông), và chuẩn bị chỗ ngồi ngoài bờ biển, 1 lửa trại ( Mình có 1 quả pháo sáng để khai mào vụ lửa trại :p ) chúng ta có bình ắc quy và bóng điện, do đó sẽ ăn ngoài bờ biển cho rộng rãi
Sau khi chuẩn bị xong các bạn sẽ tự do tắm biển và ngắm hoàng hôn trên hòn đảo xinh đẹp này ( màn này dự là thú vị gần nhất :D) tắm đến khi nào mệt thì chúng ta sẽ nghỉ ngời chuẩn bị cho bữa tối lãng mạn và vô cùng thú vị này
Trước đo chúng ta sẽ chuẩn bị củi lửa để cho màn đốt lửa trại, chúng mình sẽ chuẩn bị một quả Loa âm thanh 3 D nghe nhạc DJ giữa đất trời mênh mông, lúc này nào mình cùng quẩy thôi
Đêm chúng ta sẽ đi câu mực, nếu sát cá chúng ta sẽ có thực phẩm cho ngày hôm sau mà không phải bỏ tiền túi ra mua, còn không câu được em cá nào chúng ta sẽ mua đồ vào sáng hôm sau
Tối chúng ta sẽ ngủ trong lều bạt ( mùa này không sợ lạnh ) để thưởng thức cái hương vị mặn mòi của gió biển và cùng lắng nghe tiếng sống vỗ rì rào, vớ vẩn lại mơ gặp nàng tiên cá
Ngày 1/5: Ngọc Vừng – Cẩm Phả
Sáng: Các bạn có thể dậy sớm ngắm cảnh bình mình trên đảo hoặc tắm biển.
07h00: Các bạn dậy sớm ngắm bình mình trên đảo, và dùng bữa sáng tại bờ biển. Sau bữa sáng các bạn có thể đi dạo và thuê xe Lam ( xe đạp chưa có ng chó thuê, xa máy thì chỉ có 2 , 3 cái thui, đi khoảng 7km thì hết đảo ấy :D )quanh ngắm cảnh đảo Ngọc Vừng và làng chài , thăm quan cuộc sống xung quanh của người dân nơi đây. Các bạn ghé thăm ghềnh đá, nơi nuôi giữ hàng triệu chú ốc đá đang sinh sôi nảy nở.
11h30: Các bạn chuẩn bị lên tàu và về. Chúng ta sẽ dùng bữa trưa trên tàu với các món ăn hải sản đặc trưng của người nơi đây chế biến. ( a poster chế biến)
14h30: Tàu cập bến các bạn lên xe về nhà Vàng Anh, tối chúng ta sẽ lại quẩy bên Cẩm Phả hoặc Hòn Gai nếu còn sức
Note: Theo dự báo trời khả năng mưa, mình đã tính trước trường hợp này
+ Nếu mưa to quá chúng ta sẽ dừng cuộc chời tại Cẩm Phả hoặc Hòn Gai, tức là trên cạn thôi
+ Mưa nhỏ chúng ta vẫn ra khơi bình thường, mình đã hỏi qua a chủ tàu, vấn đề là NOPROBLEM
mưa thì ra đó chúng ta không ngủ lều bạt được, mà chúng ta sẽ vào nhà một người bạn anh Poster, ở đó sẽ có người phục vụ chúng ta ăn uống như kiểu nhà Homesatay ấy, giá cả thì hạt rẻ thôi, tất nhiên có vài chương trình chúng ta tạm hoãn những cứ ra đảo là có sự thay đổi rồi, chúng ta sẽ vẫn ngắm nhìn đảo trong cơn mưa , nghe có vẻ bi đát
+ TRANG PHỤC: - Áo cờ đỏ sao vàng, hoặc áo Phượt QN, quần sooc và bikini với bạn nữ, bạn nam nào chuẩn bị cũng được
- Dụng cụ cá nhân cần thiết, mang it đồ thui, để tàu nó nhẹ
- Chúng mình đã chuẩn bị áo phao đầy đủi cho mọi người
CUỐI CÙNG KINH PHÍ: MỖI NGƯỜI ĐẾN NHÀ VÀNG ANH ĐÓNG TRƯỚC 500K CHO QUỲNH ĐẶNG
Thừa sẽ trả lại, thiếu đóng thêm
Cụ thể như sau:
+ Ăn trưa trên biển đồ hộp + tráng miệng: 25k/ người
+ Ăn tối trên bờ biển, ăn đồ biển : ghẹ, cá ... 150k/người tùy theo mình ăn có thể mua thêm đồ
+ Ăn sáng: Có thể ăn đồ hộp hoặc ăn mì : 25k/ người
+ Ăn trưa: Lại ăn đồ biển tiếp ăn tại trên biên khoang 150k/ người ( nếu ăn sáng no thì có thể bỏ ăn trưa )
( MÌnh sẽ tài trợ vài vỉ sữa nếu ai mệt có thể uống , nhớ nhắc để mang đi nhé, quên thì thui )
+ Tiền tàu thì mình chỉ đổ xăng, không nhiều lắm khoảng100k/người
+ Tiền thuê xe đạp và linh tinh tý mù : 50k/người
+ Tiền trả tiền ngủ nếu trời mưa: chưa rõ, chắc không mất tại nhà ngươi quen, nếu có cứ gửi nhưng dự là 50k/người
Tổng: 25k+150k+25k+150k+100k+50k + 50k= 550k/người
Trên đây là kế hoạch của tụi mình, bạn nào có ý kiến hay hay xin đề xuất, tụi mình sẽ tiếp thu và bổ sung cho phong phú và an toàn, nhấn mạnh là an toàn! xin hết ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back