What's new

Hồi Ức về XXX trên Fansipan

Dear Đàn Gà

Đầu tiên là chúc mừng các mem đã chinh phục thành công Fansipan,

Sau là nhắc nhở

Box Hồi Ức về các chuyến đi là nơi để các thành viên post bài "có nội dung hoặc hình ảnh, câu truyện" về các chuyến đi của mình chứ không khuyến khích các nhóm dùng topic thành Bản tin để tán chuyện :)

Vì vậy các member chú ý đóng góp các bài viết có chất lượng.

Bài này sẽ tự động xóa trong vòng 24h tới, tuy nhiên nếu các bạn dùng topic này làm bản tin để tán chuyện thì tôi sẽ đóng topic lại.

Không biết có bị Ad coi là tán chuyện không, nhưng cũng muốn nói lời này lâu rôì,
CÁM ƠN TẤT CẢ CÁC GÀ
Cám ơn gà trưởng vất vả sắp xếp chuyến đi
Cám ơn gà Hảo chuẩn bị bao nhiêu thứ chu đáo cho mọi gà
Cũng rất cám ơn các gà khác nữa, nhưng mà nói nhiều ngượng lắm, lại bị coi là gà già lắm mồm lắm mỏ
Mọi người post ảnh đi cho xem với nhé!

Vừa đọc qua topic. Thấy bác mode của phượt ghê gớm thế. Gì cũng để anh em chào hỏi nhau, hỏi thăm nhau tí ti mới có cảm xúc mà viết "hồi ức" chứ !:d
Có lẽ để dăm ba hôm "hồi hồi lại tí sức " Mình sẽ viết cảm nhận sau, giờ chỉ là vài chia sẻ về chuyến đi
1. Chuyến đi có "time" chuẩn bị "vật chất, tinh thần" được gọi là "khủng nhất" của mình (khoảng 3 tiếng trước khi ra Ga Trần Quý Cáp)
2. Chuyến đi để thỏa cái gọi là "khám phá bản thân mình".
- Chuyến đi gấp gáp, quyết định gấp gáp nhưng làm Mình cắt ngang được dòng thời gian buồn chán, nhàm, nhạt của cuộc sống hiện tại
(đi có vài ngày mà cảm giác lúc ở sapa về Hà Nội mà trong đầu chẳng có chút gì toan tính hay cái gì sẽ phải làm vào ngày mai ở Hà Nội. Mọi thứ như bị reset hết cả)
- Chuyến đi cho mình biết được cái cột INOX trên đỉnh 3143 (con số mà bị A.Hưng chửi vì tội không biết là số gì. hi)
- Một điều nữa để khám phá bản thân. Quyết định đi một nhóm mới và lạ 100% cũng dạy cho mình nhiều điều (cái Nick công chúa làm mình chợt nhớ về một quãng time đã xa)

3. Những người bạn đồng hành trong chuyến đi cũng rất thú vị (mỗi người, mỗi vẻ)
4.Điều cuối cùng muốn nói ngày hôm nay phải nói không anh em lại tưởng mình "chơi trội , chơi hoang" là đang "tiếc hùi hụi" vì tiền đi taxi ngày hôm nay đây
(Mất gần 400k tiề taxi / ngày hôm nay.... hix, hix ...)

Đến h này mà em vẫn chả hiểu tại sao bác Ngoc (trai) lại có cái tên đáng yêu là công chúa (mà hồi ở Sapa không hiểu tai em bị làm sao mà lại nghe thành ông chùa :D ) ?
Mờ quãng thời gian đã xa mà bác có nhắc đến là cái gì đấy ạ.. Chả lẽ ngày xưa bác cũng được gọi là công chúa ạ :shrug:

gặp gà leo núi là mún xé phay rôi....#_#. Lừa mình còn 5 phút nữa lên tới 2800....leo khí thế đến hơn 1h30 mới tới....^_^

Em rất là xin lỗi Bác nhưng mà phải nói thế thì Bác mới ko nản và đi tiếp dc! Bảo xa thế Bác lại nản và quay xuống thì chít :D

Kinh nghiệm leo của Em đấy!

Bác nên cảm ơn mới phải chứ!

Quả thật leo Fan làm em ngộ ra nhiều "khả năng tiềm ẩn" của bản thân, nhiều quy luật của cuộc sống. Cơ mà tự mình hiểu, hihi. 4 ngày như một số đột biến trong dãy số tăng dẫn đều của mình. Bình thường em hay bị gọi là gà, không ngờ còn nhiều gà quá trời, mà toàn gà đáng yêu, hê.
Quãng đường từ 2200 lên 2800 cứ đi 3 bước là lại dừng lại thở, cứ lên được 1 đỉnh núi là tạm thời thấy sung sướng :D.(Vậy mới phục gà doping kinh)
Thích cảm giác ngồi trên tảng đá chênh vênh, gió lộng, trời xanh.
Quan trọng là bây giờ không thick đi du lịch theo tour, ở khách sạn, ăn nhà hàng...EM THICK BUI :d

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back