What's new

[Chia sẻ] Hông Kông - đi lươn lướt

Mẹ cháu bảo cháu bị điên -
Cháu chả nghĩ thế. Chỉ đơn giản là cháu đi Hồng Kông 1 mình và đi xem show của nhóm w-inds. ở Hồng Kông( mà hồi cháu đi Nhật xem nhóm này rồi ).

Cháu book vé xem concert cả tháng trời, mãi không thấy người ta chuyển về nhà cho cháu nên cháu nghĩ "thôi, không vé thì đành ở nhà vậy".
Thế mà vé nó cũng đưa đến tận nhà cháu, vào ngày 1/11/2009. Thế là cháu hú hét như con bò. Rồi cháu làm Visa và book vé đi Hồng Kông.

Làm visa đi Hồng Kông có vẻ là dễ, nhưng book vé sát ngày thì khá là khó và đắt. Cháu ngậm đắng nuốt cay mua vé với giá hơn 200USD khứ hồi.

Tối 5/11 cháu lấy Visa Hồng Kông, sáng sớm 6/11 cháu bay.
Mục đích đi lần này chỉ là xem concert của nhóm w-inds. :L

Nhưng cũng chia sẻ với các bác một vài hình ảnh ở Hồng Kông

Sân bay Nội Bài 6h00 sáng

Cháu ngủ tít thò lò cho đến khi máy bay chuẩn bị hạ cánh.
Đâu là Mông Cổ, đâu là Tibet nhỉ

Đảo vô danh

Lần này đi Hông Kông 1 mình, cháu cảm thấy khá là tự tin. Sau khi xuống sân bay, cháu nhanh chóng tìm thấy express để đi từ Airport đến Hồng Kông. Express tiện nghi và sạch sẽ.

Điều đầu tiên cháu làm là đi về phía đảo Hồng Kông và đến Hostel mà cháu đã book trc. MTR ở đây không rắc rối như hệ thống subway của Nhật mà cháu đc biết . Đi rất chi là dễ.

Theo hướng dẫn của hostel thì cháu sẽ phải dừng lại ở Fortress hill, rồi đi bộ 1 đoạn, vào trong 1 cái ngõ...
Đi đúng theo hướng dẫn thì vào đến Yessin hostel. Nhưng Staff lại dẫn cháu đến 1 khu khác, cũng ở gần đấy.

Hostel cháu ở, mặt mũi nó thế này:

Không sạch như cháu mong đợi, nhưng tuyệt nhất ở HOstel này là cái massage chair, đi về ngồi vào đó là sướng tĩ tã rồi. Wifi chạy điên đảo, chat chit bét nhè.

Cháu đến HK lúc trưa, nên cháu không thấy đẹp lắm, những tòa nhà cao tầng, và cả khu nhà dân trông như khu ổ chuột, bé tí tẹo, cảm giác không khí ở đây rất nặng, không trong lành lắm, mùi rất Trung hoa

Check in và thu dọn đồ xong xuôi, cháu bắt đầu hành trình lên đường đến với tình yêu, vì buổi tối các anh đẹp trai đã diễn rồi

Last edited:
Tớ có một suy nghĩ nhỏ này, không biết có bị cho là "ném đá hội nghị" không, những người đi sau như tụi tớ, ngoài việc mong mỏi được đọc cảm xúc của mọi người qua những chuyến đi, còn rất mong mỏi thêm việc được biết các thông tin về giá cả và vị trí nơi ăn chốn ở, tình hình đi lại...v.v.. (có hình thì càng tốt) của những người đã đi trước, việc cập nhật các thông tin này đối với tớ là tương đối quan trọng, vì tuy rằng đã nghiên cứu các website nhưng vẫn không thể nào bằng sự "mục sở thị" của những người đã "lượn lướt" qua đấy được.

Ví dụ (chỉ là ví dụ thôi ạ) như trên mạng thì nhìn hình rất to rất đẹp, giá cả phải chăng, nhưng khi đến ở thì hóa ra không phải vậy, mà lại bị dẫn vào một khu gần đấy bé tí mà lại hơi bẩn, nên sự kinh qua của những người đã đi rồi là một kinh nghiệm vô cùng quý báu đối với loại "hậu sinh" chúng tớ, vì vậy nên thật là mong các thông tin như thế đính kèm hoặc bên cạnh các cảm xúc dạt dào trong mỗi chuyến đi.

Gia đình chúng tôi xin chân thành cám ơn.

Ngày trước mình cũng thắc mắc là hoa gì? Sau này được biết là:
Tên khai sinh: Hoa Tử Kính
Tên tục: Hoa Móng..Bò! (Khá phổ biến ở Việt Nam!)

Đồng chí Homeless_ Man có đi ngang qua cho ý kiến nhé!:)

Xin lỗi spam, loãng topic một chút!:)
Nếu bác nào xem phim "Chị em gái Hồng Kông" trên VTV thì có thể xem như tạm thời đi tour ngắn gọn về Hồng Kông. Cô gái trong phim đã giới thiệu về hoa này, nguồn gốc hết lun ạ.:D

Tớ có một suy nghĩ nhỏ này, không biết có bị cho là "ném đá hội nghị" không, những người đi sau như tụi tớ, ngoài việc mong mỏi được đọc cảm xúc của mọi người qua những chuyến đi, còn rất mong mỏi thêm việc được biết các thông tin về giá cả và vị trí nơi ăn chốn ở, tình hình đi lại...v.v.. (có hình thì càng tốt) của những người đã đi trước, việc cập nhật các thông tin này đối với tớ là tương đối quan trọng, vì tuy rằng đã nghiên cứu các website nhưng vẫn không thể nào bằng sự "mục sở thị" của những người đã "lượn lướt" qua đấy được.

Ví dụ (chỉ là ví dụ thôi ạ) như trên mạng thì nhìn hình rất to rất đẹp, giá cả phải chăng, nhưng khi đến ở thì hóa ra không phải vậy, mà lại bị dẫn vào một khu gần đấy bé tí mà lại hơi bẩn, nên sự kinh qua của những người đã đi rồi là một kinh nghiệm vô cùng quý báu đối với loại "hậu sinh" chúng tớ, vì vậy nên thật là mong các thông tin như thế đính kèm hoặc bên cạnh các cảm xúc dạt dào trong mỗi chuyến đi.

Gia đình chúng tôi xin chân thành cám ơn.

Cụ ơi, kinh nghiệm của em thì cụ cứ lượn lướt đi, tự tìm hiểu mấy cái ấy nó mới thú. Cũng dễ thôi, không mất công lắm đâu.

Đương nhiên muốn đi là phải tìm hiểu thông tin rồi, cái đó thì bác khỏi phải bảo em cũng tìm, chẳng qua em nghĩ có gì anh em chia sẻ nhau thêm những cái đã trải thôi, còn bác nào không muốn chia thì đương nhiên chúng em đành chịu chứ biết làm dư lào.

Cho em hỏi làm thía nào mua được vé khứ hồi HAN-HKG chỉ có 200$ nhỉ nhất là lại đặt sát ngày ah. Em chưa bao giờ check được cái vé nào như thía cả. Em google cũng chưa ra trang web của Yessin hostel nữa.

Vitvivu: cháu sẵn sàng chia sẻ những thông tin mà cháu biết. Và bài của cháu, cháu tả đúng những gì mà cháu đã trải qua. Về mặt tiền nong thì cháu không quan tâm lắm vì mua sắm bằng thẻ, mang theo tiền lẻ để ăn uống linh tinh. HK không quá đắt đỏ đâu ạ!
Kani: yesin hostel bác thử xem sao. Cháu chỉ mang máng thôi. Cháu nghĩ là có những hostel khác ổn hơn. Cháu k quan trọng chuyện ở nên ok con này, chứ nó không ổn so với hồi đi Nhật.
Vé máy bay đặt sát ngày mà đc rẻ là cháu nhờ cô vợ của Sếp đặt cho cháu, làm từ A-Z :D. Số cháu ăn may ạ!

Lần sau cháu có đi đâu nhớ hô hào cho các cụ bám đuôi nhá , bài viết và chuyến đi của cháu quá ok ....... (beer)

Vé máy bay đặt sát ngày mà đc rẻ là cháu nhờ cô vợ của Sếp đặt cho cháu, làm từ A-Z :D. Số cháu ăn may ạ!

Hic thế này thì muốn có ý kiến cũng chả được =)).
vừa vào trang web của yersin hostel, dorm của bọn này giá 120 HKG 1 đêm, nhưng hình như bọn này nó bắt mình trả tất cả tiền khi booking thì phải, bên hostleworld thường chỉ phải trả 10% trước

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back