What's new

[Chia sẻ] HONGKONG, sợ­ thì ở­ nhà

Pín em vào phần Rượu kỳ châu Á thì chưa thấy bác nào pốt bài về Hồng kông,nhờ giời thương Pín em cũng hân hạnh đc đến hồng công,vậy xin bốt bài hầu các bác ,,
có bác nào đã xin vi sa đi hongkong ở đại sứ quán Trung hoa ở đường hoàng diệu??em thấy bọn nhân viên mặt ai cũng nầm nì,có vẻ như họ chưa hiểu câu: nụ cười bằng 10 thang thuốc bổ..
tiện thể em xin thông báo với các bác., Pín em chưa có bằng tốt nghiệp phổ thông trung học,nên trong suốt bài viết có đầy lỗi về chính tả,tên người,ngày tháng,và những bình luận khó lọi tai.,mong các bác đính chính giùm,
picture.php

cuối cùng thì Pín em cũng đến đc hongkong.đây là ảnh em chụp từ cửa sổ máy bay,có 1 điều khá thú vị là tiền phòng khách sạn ở Hongkong vào cuối tuần lại rẻ hơn ngày thường???có lẽ hongkong là 1 thành phố bận rộn với những hợp đồng thương mại hơn là du lịch???

Last edited by a moderator:
vâng nó nháy đúng theo nhạc,ví dụ nhạc tèn tèn thì toàn bộ tòa nhà sáng lên 2 lần..nó giống hệt như các bác nhìn vào dàn đèn của 1 cái cát sét 939 vậy
picture.php

suốt 15 phút ,Pín em mặc dù ko thích nhạc giao hưởng lắm nhưng cũng thấy khá hay khi thấy những tòa nhà nhảy phụ họa...

Bác này người cũ, chắc đầu của 7x giống như mình. Chỉ nghe từ 939 là biết rồi. Chính xác nó là Sharp QT 939, hai cửa, ba cục (sau đời 777), hoành tráng. có vẻ như bây giờ sắm một bộ NAID về nhà chẳng hạn.

Rời khỏi tượng Phật,em đi vòng vòng quanh làng ,nơi đây có những quán ăn,cửa hàng thiết kế kiểu đặc Trung hoa,Pín em cũng trả vài đô để xóc thẻ ,nó rơi ra 1 thẻ rồi Pín em cầm ngược xuôi tờ giấy trong thẻ đó mà chẳng hiểu gì sất đến giờ em vẫn giữ..
theo trình của Pín em thì đức Phật đã giác ngộ và thăng thiên ở gốc cây bồ đề,ở trung tâm làng này cũng có 1 cây bồ đề cực to ,Sâu đục thân nhìn cây này chán luôn,thân,cành,lá .toàn bộ cây này làm bằng nhựa..
picture.php

Bác PÍN ơi ! Cái thẻ của bác nội dung là : "你会得到正确的评论,你的妻子" dịch sang tiếng Việt: "Bạn sẽ lấy được người vợ đúng ý của mình". :D

Last edited:
@ daVinci Bác này người cũ, chắc đầu của 7x giống như mình. Chỉ nghe từ 939 là biết rồi. Chính xác nó là Sharp QT 939, hai cửa, ba cục (sau đời 777), hoành tráng. có vẻ như bây giờ sắm một bộ NAID về nhà chẳng hạn
vâng em 73 ,có dịp mong hầu rượu bác

picture.php

em chơi trò này ở công viên gì gần tượng phật,,nó cứ lộn tùng phèo làm Pín em hết hồn,em đi lần thứ 2 xem cảm giác có khác ko nhưng vô ích,,,vẫn sợ ,ở đây khi bạn mua vé vào công viên thì các trò chơi này đều miễn phí,,,,,
picture.php

em cũng chơi trò này đến lần thứ 2 và cảm giác ko khác,,sợ lắm thưa các bác..nó đưa mình lên rất cao và rơi tự do hoàn toàn trong vài giây đủ để Pín em thót tim,,em giả vờ thản nhiên ngắm cảnh khi ở trên cao nhất để lấy le vơi bọn ngồi cạnh nhưng khi nó rơi xuống thì sợ lắm,,,ở gần cảng Hải phòng em cũng thấy có 1 cái như thế này ko biết còn dùng đc ko??nhưng đã dến Hải phòng thì nên rẽ ra phía biển 20 cây nữa nhiều cái thú vị hơn là trò chơi này,,,em xin dám chắc,,,

ở trong công viên cũng có 1 khu riêng để bảo tồn loài này
picture.php

nó là 1 khu khoảng 2 sào lắp kính trên mái và gắn điều hòa để duy trì nhiệt độ khoảng 20 độ,,tự nhiên Pín em muốn uống rượu với mật bọn này,,có lẽ vì chúng sống sướng hơn cả em,,,gì chứ điều hòa nhiệt độ nhà Pín em cũng có nhưng do xót tiền điện nên cứ thấy hơi lạnh là em tắt,hơi nóng là em lại bật..lắm khi lục xục cả đêm ko ngủ đc chỉ bật bật tắt tắt cái điều hòa,,,cứ như ngày xưa lại hay,vác cái chõng tre ra hiên là cả đêm ngon giấc,,
picture.php

vẫn có những nét cổ truyền nhỉ??

em ko ở Hồng kong ko lâu nên chỉ có thế,,,hi vọng có dịp quay lại,mặc dù hongkong đã thuộc về Trung hoa nhưng bọn Tầu muốn sang đây cũng phải xin visa lòi mắt giống em,he he he
em xin kết thúc chuyến đi Hongkong ở đây...rất cám ơn các bác đã ủng hộ,,

Con đường này gọi tên là Avenue of Stars- Đại lộ ngôi sao chạy dọc cảng Victoria

và đi bộ trên 1 con đường rất nổi tiếng em quên tên rồi,vào buổi tối từ 8h kém 15 đến 8h,du khách có thể chiễm ngưỡng 1 buổi hòa nhạc có 1 ko 2 từ đây,,à mà đoạn đường này khá đặc biệt,nó đc in dấu tay những người nổi tiếng,em ít học nên chẳng biết ai với ai,nhưng xem phim chưởng nhiều nên biết 2 anh này,,,tìm mãi mới ra đấy ạ,,

Công viên mà bác Pín nhắc tới ở đây là Ocean Park, trong đó có rất nhiều loài sinh vật biển thuộc đủ chủng loại phong phú+ gấu trúc và nhiều trò chơi cũng mạo hiểm. Các trò chơi kiểu này chống chỉ định cho những người bị bệnh tim và các bệnh liên quan tới xương khớp. Trò chơi này cũng làm hao tổn nhiều nơ ron thần kinh ngang với trò Space Mountain ở Disneyland

picture.php

em chơi trò này ở công viên gì gần tượng phật,,nó cứ lộn tùng phèo làm Pín em hết hồn,em đi lần thứ 2 xem cảm giác có khác ko nhưng vô ích,,,vẫn sợ ,ở đây khi bạn mua vé vào công viên thì các trò chơi này đều miễn phí,,,,,

Last edited:
Bác Pin' có cao kiến gì về vụ ăn uống vỉa hè buổi tối không? Em thèm ăn hải sản.
em cũng ăn hải sản ở 1 quán gần phà khá nổi tiếng,đồ biển thì cả thế giới này như nhau,cứ con nào còn tươi nguyên đập phát chết cho bia vào hấp là ngon hết,,,, nhưng đắt lắm nếu ăn ở hongkong,em bán đất mà còn chê đắt thì bác biết rồi đấy,,,,vả lại ngồi ăn đồ biển mà bàn ăn trải khăn trắng rồi thắp nến,thìa đĩa bằng bạc sáng trưng thì mất sướng,em nông dân cứ phải ngồi ghế nhựa ở vỉa hè còi xe inh ỏi,dùng 1 tay ăn,1 tay cầm chén vốt ka hoặc rau sống,vỏ sò vỏ tôm ném thẳng xuống chân,mồm thì vừa ăn vừa chém gió vừa văng tục mới đúng HỒN VIỆT,,,,,,,,,,,,,,,,,,

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back