What's new

I AM A NEWBIE (Mem mới nên đọc)

Tui là người mới , chưa đọc nội qui đã viết " lung tung " cũng đâu có vi phạm nội qui đâu - mà quên ! có vi phạm một lần vì bài viết gỏ toàn chử in-hoa , được nhắc nhở như vậy là có ý QUÁT mọi người .
Vừa đọc xong nội qui , thấy rằng nếu mình là người đàng hoàng , ăn nói chuẩn mực , viết bài có trách nhiệm thì không đọc nội qui cũng không có gì nghiêm trọng . Đọc nội qui chỉ giúp mình tránh những lổi kỷ thuật thôi .
Một ý kiến chủ quan : thiết nghỉ DĐ lập ra cho ĐẠI CHÚNG tham gia ,vậy BĐH cũng nên gởi cho người mới đăng ký một bản nội qui thật ngắn gọn , dể hiểu ( tóm lược thôi ) để người " ít chữ " - như tui vậy - có thể dể dàng đọc và hiểu trước khi tham gia - Nhập gia thì phải tùy tục , chưa biết tục làm sao tùy được chứ - nhằm tránh những phạm qui đáng tiếc có thể xảy ra .
Thường thì bảng nội qui cơ quan treo trước cổng , mọi người phải đọc trước khi vào cổng . Treo trong nhà , khi vào rồi mới đọc thì ít nhiều cũng vi phạm chút chút ( như tui vậy ).
Trên chỉ là ý cá nhân thôi , có gì không phải xin mọi người bỏ qua cho .
Xin chân thành cảm ơn trước !

Last edited:
Bước đầu tiên của quá trình đăng ký nick Phượt là bước nhắc mọi người đọc và đồng ý với Nội quy diễn đàn, không biêt bác có nhớ không?

Tui cũng không nhớ nữa ! nhưng thường tâm lý con người thấy là lạ thì vô xem cho biết ; nội qui ngắn gọn thì đọc qua cái ; dài thì nhắm mắt OK luôn . Vào xem sao cái đã , nếu thấy thích hợp thì tìm một chổ " cắm dùi " , không thì thôi . Hơi sức đâu mà đọc hả bác .
Vậy bước đầu nên cho người mới cái tóm lược nội qui - càng ngắn càng tốt họ mới đọc , dài quá họ nhắm mắt OK như tui thôi .
Khi thấy " đất lành " tìm chổ đậu rồi mới chịu khó bỏ thời gian ra nghiền ngẩm bác CVN ạ !
Xin bỏ qua cho tui , chưa đọc nội qui mà đã ok , tui nghĩ chắc không ít người cũng vầy .

Nói nhỏ với Bác chút - Tui đang ký nick đã lâu , cũng vì muốn giải tỏa 1 thắc mắc " tại sao thằng em kết nghĩa của tui cũng già rồi trước hay lên dđ lắm giờ nó không tham gia nữa , không hiểu tại sao . Đọc thấy nó tranh luận với bác dữ quá .
Xem tới , xem lui thấy đây có vài bậc đàn anh có nhiều điều cần phải suy gẩm , học hỏi nên hay lên xem thôi ! - mà đã xem thì hay ngứa miệng lắm bác ạ ; Vậy mới nói lung tung vậy mà !
Lời thật mích lòng . Mong bác thông cảm !

Ừ, chắc người già hay thế, tôi cũng già rồi nên cũng hay ngứa miệng lắm! Nếu bác tạo nick chỉ vì tò mò sao thằng em bác không lên diễn đàn nữa thì có lẽ cũng đủ rồi bác nhỉ? Tôi cũng không rảnh lắm đâu, diễn đàn cũng còn nhiều việc phải làm.

xin lỗi em làm phiền các bác chút, nhưng em tìm mỏi mắt không thấy cái nội quy đầy đủ của bõ mua mua bán bán đâu. Có phần nội quy nhưng vào đọc không thấy, ví dụ như có được up bài khôg, quy định về phông chữ trong bài viết, quy định về số topic của thành viên trong một box. Phiền bác nào biết link về mấy cái nội quy đó cho em để em còn ngâm cứu chứ thỉnh thoảng lại làm phiền các mod gửi mail cảnh cáo vi phạm ngại quá, mà hỏi thì mod bảo xem nội quy, hức, nội quy tìm không thấy :((((

xin lỗi em làm phiền các bác chút, nhưng em tìm mỏi mắt không thấy cái nội quy đầy đủ của bõ mua mua bán bán đâu. Có phần nội quy nhưng vào đọc không thấy, ví dụ như có được up bài khôg, quy định về phông chữ trong bài viết, quy định về số topic của thành viên trong một box. Phiền bác nào biết link về mấy cái nội quy đó cho em để em còn ngâm cứu chứ thỉnh thoảng lại làm phiền các mod gửi mail cảnh cáo vi phạm ngại quá, mà hỏi thì mod bảo xem nội quy, hức, nội quy tìm không thấy :((((

Hi, V xin gửi bạn nthhuong và mọi người cùng tham khảo. Phần mua bán các bạn có thể xem tại Điều IV - Nội dung và cấu trúc của diễn đàn:

https://www.phuot.vn/announcement.php?f=30

em bán giày,cái topic toàn hình giày đã bán,giờ em muốn thay đổi hình ảnh,thông tin thì làm sao hả bác khi không có phần edit( như 5s chẳng hạn)? em nen đang hình ảnh,thông tin mới lên bằng cách tự trả lới topic của mình hay tạo 1 topic mới ạ?

em bán giày,cái topic toàn hình giày đã bán,giờ em muốn thay đổi hình ảnh,thông tin thì làm sao hả bác khi không có phần edit( như 5s chẳng hạn)? em nen đang hình ảnh,thông tin mới lên bằng cách tự trả lới topic của mình hay tạo 1 topic mới ạ?

Cảm ơn bài hướng dẫn, em mới vào đang tìm hiểu , cách để tham gia , biết diễn đàn 2 năm rùi nhưng lúc đó mới biết chạy xe không cứng nên không tham gia, giờ cứng tay lái rồi mới gì , toàn vào coi ké kinh nghiệm, hót thớt khi chuẩn bị các chuyến đi, chia sẻ của các bác rất có it cho người mới như em, hi vọng em không phạm lỗi gì :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back