What's new

[Chia sẻ] It's more fun in Philippines (4-10/2/2014)

iammai

Phượt thủ
Mình cũng mới đi Phil đợt tết vừa rồi~ Đi sau bạn mấy ngày :p
Cơ mà kinh nghiệm đi taxi ở Phil thì mình thấy nên đi xe màu TRẮNG, xe màu VÀNG là xe của sân bay, phí mở cửa đã đắt hơn xe trắng rồi.
Bạn đi xe màu trắng yêu cầu người ta bật công tơ mét lên đi là ok hết chứ bạn k yêu cầu thì người ta sẽ hỏi bạn đi đâu và nói giá trọn gói nhưng kiểu gì cũng bị đắt hơn ~
Xuống sân bay bạn chịu khó đi bộ ra ngoài bắt xe màu trắng chứ bắt ngay khi họ vừa đỗ xuống trả khách là người tasẽ bị cảnh sát phạt~ Chuyện này mình thấy cũng giống như ở sân bay Nội Bài thôi :p

tiukiu

Phượt thủ
Mình cũng mới đi Phil đợt tết vừa rồi~ Đi sau bạn mấy ngày :p
Cơ mà kinh nghiệm đi taxi ở Phil thì mình thấy nên đi xe màu TRẮNG, xe màu VÀNG là xe của sân bay, phí mở cửa đã đắt hơn xe trắng rồi.
Bạn đi xe màu trắng yêu cầu người ta bật công tơ mét lên đi là ok hết chứ bạn k yêu cầu thì người ta sẽ hỏi bạn đi đâu và nói giá trọn gói nhưng kiểu gì cũng bị đắt hơn ~
Xuống sân bay bạn chịu khó đi bộ ra ngoài bắt xe màu trắng chứ bắt ngay khi họ vừa đỗ xuống trả khách là người tasẽ bị cảnh sát phạt~ Chuyện này mình thấy cũng giống như ở sân bay Nội Bài thôi :p
thanks nha.
Bạn lên taxi trắng, bắt bật meter, ùi nó chạy zòng zòng, cũng chả biết đâu mà lần. (bạn US của mình đã bị dính mấy vụ này ùi)
Theo mình, trong tp nên đi jeep, bus, tricycle, LRT. Từ sân bay thì đi taxi vàng!

iammai

Phượt thủ
thanks nha.
Bạn lên taxi trắng, bắt bật meter, ùi nó chạy zòng zòng, cũng chả biết đâu mà lần. (bạn US của mình đã bị dính mấy vụ này ùi)
Theo mình, trong tp nên đi jeep, bus, tricycle, LRT. Từ sân bay thì đi taxi vàng!
Đợt rồi ở Manila bọn mình chủ yếu di chuyển bằng taxi mà ~ Chắc bạn của bạn gặp phải ng k tử tế chứ bọn mình đi bật meter nhưng k hề bị đi lòng vòng ~
Trước khi đi cũng sợ họ đi vòng nên cũng có check trên map và thấy họ cũng đi đúng mà ~
Jeep đi thử cho biết cho vui chứ mình thấy k phải địa điểm nào cũng có jeepney đi qua. Với lại cũng k có bến đỗ nên mình cũng khó đi. LRT thì mình chưa đi thử, tricycle đi gần còn được chứ đi xa cũng nắng nóng mà giá cũng chẳng rẻ hơn taxi ngồi điều hòa.
Chủ nhà nghỉ bọn mình cũng khuyên đi đâu đi taxi vì mấy phương tiện kia k biết đi rồi lại lạc. Taxi cứ đi taxi trắng, bật meter lên là ok~

nhim152

Phượt thủ
Các bạn cho mình hỏi gia đình mình gồm 4 người lớn và 2 trẻ em, một 5t và một 3t thì ngồi 1 taxi có được không?