What's new

Kết quả Post #84: Ảnh đẹp mỗi ngày - Chủ đề "Gương mặt miền Tây" (Ngày 10/05/2013)

Re: Ảnh đẹp mỗi ngày - Chủ đề "Gương mặt miền Tây" (Ngày 10/05/2013)

+ Tên tác phẩm: Tình sông quê
+ Tên tác giả: quycoctu
+ Địa điểm chụp: Chân cầu Sa Đéc.
Có ai còn nhớ Sa Đéc của ngày xưa. Bên bến sông ấy, có những mảnh đời cơ cực nhưng đầy ắp nụ cười.

Last edited:
Re: Ảnh đẹp mỗi ngày - Chủ đề "Gương mặt miền Tây" (Ngày 10/05/2013)

+ Tên tác phẩm: Sa Đéc xưa
+ Tên tác giả: quycoctu
+ Địa điểm chụp: Chân cầu Sa Đéc.
Bên dòng Sa Giang, phố cổ Sa Đéc xưa là những căn nhà nhỏ xinh dọc hay bên bờ sông xanh biếc. Những thân cừ tràm cắm sâu và vững chắc vào lòng đất, để những cuộc sống hạnh phúc tiếp nối. Đây là hình ảnh vựa bán cừ tràm dùng làm cọc dựng nền nhà.

Last edited:
Re: ĐANG BÌNH CHỌN: Ảnh đẹp mỗi ngày - Chủ đề "Gương mặt miền Tây" (Ngày 10/05/2013)

Tác phẩm : Về Bến Cũ
Tác giả : Phuc_Jander
Địa điểm : Phà Vàm Cống

[/URL]

Last edited:
Re: ĐANG BÌNH CHỌN: Ảnh đẹp mỗi ngày - Chủ đề "Gương mặt miền Tây" (Ngày 10/05/2013)

Tôi chụp bức ảnh này khi nghe tiếng gọi "Anh nhà báo ơi, chụp cho tui một tấm". Sau khi trao chuyền những bao tải mạt dừa, anh chia sẻ hồ hởi chân thành mà sao tôi thấy lòng hụt hẫng. "Anh chụp tui là lần đầu tiên tui có ảnh đó nghen, dìa Sài Gòn anh gửi ảnh cho tui được không, để tui xin địa chỉ của bà chủ, chứ tui làm thuê không có địa chỉ đâu". Buồn không?

Last edited:

Chiếc xe này nhiu vậy anh nhà báo. Hả 120 triệu hả. Chàn đét ơi. Anh ơi! tui cũng chèn đét ơi.

Last edited:

Các lão đang tranh đất với nhau kìa.
attachment.php

+ Tên tác phẩm : Chị Nhóc Đen Thui
+ Tên tác giả : Vĩnh Phạm
+ Địa điểm chụp : Nhà cổ Huỳnh Thủy Lệ
+ Thời gian chụp : 10h.
+ Một đoạn giới thiệu : mọi người sẽ thắc mắc sao mình lại đưa chị Nhóc vào đây phải không? Xin thưa với mọi người là chị Nhóc là dân miền tây chính gốc đó, một cô gái hiên đaị, cá tính và không hiền :D. Thực ra lúc chụp bức hình này mình cũng không biết chủ đề của ngày hôm nay là khuôn mặt miền tây vì đơn giản sau một ngày quá mệt mỏi với việc chốt đoàn hôm nay mình dành cả buổi tham quan tự do theo đúng chất dân phươt. Nên thấy gì hay cũng chụp, vớ chỗ nào cũng chụp, thành ra ăn hên được tấm này.

@Chị Nhóc : trả lễ chị tấm chụp em trên xe vespa nhé bữa nào trao đổi hình nhé!

Last edited:

attachment.php

+Tựa đề : Tình yêu của tôi.
+Tác giả : vinh pham.
+Địa điểm : trường trung học Hùng Vương, Sadec.
+Thời gian : 6h30 sáng.
+Giới thiệu : cũng chả có gì giới thiệu nhiều với các bác cả chỉ gọn trong mấy chữ này thôi "xin lỗi anh chỉ là thằng độp thủ". Mình là dân đạp xe đạp nên tình yêu của mình với chiếc xe đạp và với những con người bình dị gắn liên với chúng. Nhớ đến lời bài hát "xe đạp ơi đã xa rồi còn đâu, mỗi tính thơ thoáng như một giấc mơ"

Cảm ơn anh Biển đã cho thằng em theo để học hỏi nghề bắn tỉa của bác!

Last edited:

Tác phẩm : Công việc
Tác giả : Tư Ếch
Địa điểm : Lò gạch Đức Thành - Sa Đéc

Last edited:

Tác Phẩm : "Thỏa Niềm Nhớ Quê"
Tác giả : Phuc_Jander
Địa điểm : Phà Vàm Cống

[/URL]

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu