What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Các bác cho em hỏi, làm visa công tác sẽ dễ hơn visa du lịch chứ ạ? Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với ạ? Em có thư mời của cty bên Úc, bên VN cũng có công ty cử đi công tác. Việc chứng minh tài chính từ phía cty nên làm ntn ạ? Em có cần mua bảo hiểm du lịch, khám sức khỏe ko ạ? Em dự tính xin 3 tháng. ( em 26t, độc thân).

Phải công nhận là mình phục bác tixt_forever thật đấy! Travel alone sang tận Oz. Mình có mỗi 1 lần duy nhất đi quanh các bang của Úc thôi mà đi đâu chúng nó cũng hỏi mình tại sao mình đi một mình như thế, lại còn tỏ vẻ rất cảm thông tưởng như bị thất tình ý.
Tháng 2 tới mình cũng muốn đưa em gái mình sang du lịch 3- 6 tháng nên cũng hơi lo lo.
Các thủ tục bên kia mình lo xong hết rồi, nhưng mấy giấy tờ xin nghỉ việc làm của em gái mình thì mình không có form. tixt_forever cho mình xin mấy mẫu bạn làm để tham khảo nhé!

Thanks bạn nhìu nhìu!

Các bác cho em hỏi nếu em xin đi du lịch 2 tuần thì bên LSQ sẽ cấp thời hạn visa cho em đúng 2 tuần hay là được 3 tháng ạ?

Các bác cho em hỏi nếu em xin đi du lịch 2 tuần thì bên LSQ sẽ cấp thời hạn visa cho em đúng 2 tuần hay là được 3 tháng ạ?

Trước thì được 3 tháng , nhưng bây giờ họ làm chặt hơn nên chỉ được 1 tháng nếu đi du lịch .

Các bác cho em hỏi, làm visa công tác sẽ dễ hơn visa du lịch chứ ạ? Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với ạ? Em có thư mời của cty bên Úc, bên VN cũng có công ty cử đi công tác. Việc chứng minh tài chính từ phía cty nên làm ntn ạ? Em có cần mua bảo hiểm du lịch, khám sức khỏe ko ạ? Em dự tính xin 3 tháng. ( em 26t, độc thân).

Nếu đi công tác thì nhanh hơn , nếu có thư mời bên ÚC , bạn phải hỏi họ cho địa chỉ hotel nơi mình đến , thư mời của công ty cử đi , Nên mua bảo hiểm , nếu họ yêu cầu khám sức khỏe thì mới phải đi khám .những giấy tờ đó nhớ copy , công chứng để nộp hồ sơ . Khi bạn đến sân bay nhâpfj cảnh vào Uc , hải quan họ sẽ kiểm tra rất kỹ , vì thế bạn phải bảo đảm công ty bên UC là mời thật .Vì có trường hợp người Viet mình đi theo business visa , nhưng đến sân bay ở UC , họ phát hiện ra là không phải đi theo công ty , công ty cử người đi mà toàn người trong gia đình , mang hàng sang chào nữa nên họ không cho nhập vào UC mà phải quay lại VN ngay trong ngày hôm đó .Mặc dù họ đã gọi điện cho công ty mà mòi họ sang .Nên bạn cẩn thận và phải chắc chắn công t nào mời , hải quan họ sẽ gọi điện để kiểm tra đó .Chúc bạn may mắn

Loan Chauơi, cho mình hỏi thăm là Thư mời là bạn mình viết cho mình, như một bức thư bình thường hay là viết cho DSQ biết là bạn mình mời mình ? Thanks bạn nhiều!!!!!!!!

Bạn phải bảo bạn của bạn ở Uc viết cho ĐSQ , LSQ , rằng mời người tên như thê snayf , địa chỉ ... mối quan hệ của 2 người , bảo lãnh chi trả , chỗ ở cho bạn trong thời gian bạn sang thăm ....và bảo đảm bạn sẽ trở về VN đúng ngày ....

Trước thì được 3 tháng , nhưng bây giờ họ làm chặt hơn nên chỉ được 1 tháng nếu đi du lịch .
Eo, nếu vậy mình xin đi Úc theo diện thăm thân nhân thì thời hạn visa sẽ lâu hơn rồi nhỉ?
Bác cho em hỏi vấn đề thân nhân bên Úc hoàn tất giấy tờ bảo lãnh tài chính cho mình có tốn nhiều lệ phí không ạ? Nếu vì bảo lãnh cho mình sang mà người thân phải tốn nhiều tiền lệ phí làm giấy tờ quá thì em cũng ngại lắm.
Cám ơn các bác nhiều!

Eo, nếu vậy mình xin đi Úc theo diện thăm thân nhân thì thời hạn visa sẽ lâu hơn rồi nhỉ?
Bác cho em hỏi vấn đề thân nhân bên Úc hoàn tất giấy tờ bảo lãnh tài chính cho mình có tốn nhiều lệ phí không ạ? Nếu vì bảo lãnh cho mình sang mà người thân phải tốn nhiều tiền lệ phí làm giấy tờ quá thì em cũng ngại lắm.
Cám ơn các bác nhiều!

Thân nhân của bạn là ruột thịt thì vấn đề đó không quan trọng , họ có thể giúp mình khi mình sang , nói là người nhà bảo lãnh mọi chi phí nhưng chỉ một phần nào thôi , mình cũng phải chuẩn bị mang theo ít nhiều để phòng thân nữa .Quan trọng sang bên đó có chỗ ăn , chỗ ở cũng đỡ tốn nhiều rồi .Giấy tờ thì bên đó gửi thư mời cho bạn , viết rõ mời bạn bao nhiêu ngày ? bảo trợ tiền ăn , ở trong thời gian bạn ở UC . Người nhà cũng phải chững minh tài Trchính bên đó rôi gửi cho bạn để bạn nộp cùng với hồ sơ .trên giấy tờ viết như vậy để yên tâm , trước hết phải hỏi người nhà mình bên đó đã rồi hãy chuẩn bị giấy tờ .

Thường visa thăm thân nhân, trong diện trực hệ thì lần đầu họ sẽ cho mình tối đa 3 tháng; những lần sau có thể lâu nhất là 1 năm (nếu những lần thăm trước không có lần nào ở nán quá hạn visa!)

ACE cho mình hỏi , nếu được bạn gái mời qua du lịch thì xin visa có dễ không và sau này khi làm giấy tờ định cư theo diện hôn nhân co gặp trở ngại gì không?thanks ACE nhiều nha!Mình đã 2 lần đi Mỹ va nhiều nước khác .

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,464
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back