What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Gia mình nộp hồ sơ hôm 30/8 đến ngày 6/9 là có kết quả, chắc do hồ sơ công tác chuyển ra Hà Nội xét nên nhanh, mình cũng không ngờ luôn tưởng lễ sẽ chậm hơn :). Hai mẹ con đi công tác theo ax nên không phải đóng tiền Visa, mới vừa đặt vé Vietnamairlines tổng cộng hai mẹ con hết 23.142.000, 28/9 này sẽ bay, có bạn nào đi chung ngày này hẹn nhau đi chơi cho vui.

Mình nộp qua IOM, du lịch tự túc. 28/8 nộp đến 14/9 có visa hihi. Hồ sơ thì cứ theo y chang IOM, không cần bày vẽ nhiều

Mình nộp qua IOM, du lịch tự túc. 28/8 nộp đến 14/9 có visa hihi. Hồ sơ thì cứ theo y chang IOM, không cần bày vẽ nhiều

Bạn gì ơi.
Mình ở tận Đà Nẵng lận nên ko qua IOM được
bạn có mình hỏi xin visa có dễ không? có phải phỏng vấn không bạn.
mình đi theo diện du lịch tư túc,không có người thân nào bên đó hết
Chỉ có bạn gái đang hoc bên đó thôi
Mong tin của bạn

Em cũng có kế hoạch sang Úc nhân bằng MBA của La Trobe, tranh thủ thăm bạn bè và du lịch phượt bên đó dự tính thời gian ngót nghét cỡ 1 tháng nên mình muốn apply visa du lịch mà thời hạn lưu trú được 3 tháng, mong các bác cho e lời khuyên để em mã đáo thành công ạ.
Em thấy cùng là visa đi du lịch nhưng lúc thì cho 1 tháng lúc thì cho 3 tháng, nên e thấy lăn tăn quá
@CHIPCHIP, tixt_forever, TravelBug, vivia5808, Shachou: các bác còn các mẫu đơn xin xác nhận của công ty, đơn xin nghỉ bằng tiếng anh thì cho em xin với ạ, email của em là [email protected], em xin cám ơn

Mình nộp qua IOM, du lịch tự túc. 28/8 nộp đến 14/9 có visa hihi. Hồ sơ thì cứ theo y chang IOM, không cần bày vẽ nhiều[/QUOTE
Bạn cho mình hỏi có cần nộp giấy xác nhận cơ quan cho nghỉ phép không? mình nộp hồ sơ hôm 18/9 rồi mà thiếu giấy đó thôi,sợ có bị chậm không,mình nói là sẽ bổ sung cuối tháng này

Em cũng có kế hoạch sang Úc nhân bằng MBA của La Trobe, tranh thủ thăm bạn bè và du lịch phượt bên đó dự tính thời gian ngót nghét cỡ 1 tháng nên mình muốn apply visa du lịch mà thời hạn lưu trú được 3 tháng, mong các bác cho e lời khuyên để em mã đáo thành công ạ.
Em thấy cùng là visa đi du lịch nhưng lúc thì cho 1 tháng lúc thì cho 3 tháng, nên e thấy lăn tăn quá
@CHIPCHIP, tixt_forever, TravelBug, vivia5808, Shachou: các bác còn các mẫu đơn xin xác nhận của công ty, đơn xin nghỉ bằng tiếng anh thì cho em xin với ạ, email của em là [email protected], em xin cám ơn

Đã gửi email cho bác form. Bác nhận dược reply để em biết nhé!

Chúc bác may mắn!

Update tình hình mới nhất là mình đã nhận dc visa 2h chiều hôm qua tại IOM. ^^ may ghê cứ sợ không kịp sang dự lễ tốt nghiệp. Mình cũng mới book dc vé sang Úc chiều qua luôn. Do lo lắng sợ k pass nên không dám mua trc. Mình bay sang Úc 24/9 này nè. Đi malaysia airline total giá vé rẻ hơn cả VNA chịu khó quá cảnh wa malay chút ~790USD/ người.
Trước hôm có visa bên lãnh sự có goi cho mình hỏi 1,2 câu xác nhận thông tin chứ mình không cần lên phỏng vấn. Thế là sau đúng 3 tuần lodged hồ sơ thì mình có kết quả.
Hihi vẫn còn vui đến sáng nay ^^ Không biết bạn Khoa có visa chưa?

Bạn gì ơi.
Mình ở tận Đà Nẵng lận nên ko qua IOM được
bạn có mình hỏi xin visa có dễ không? có phải phỏng vấn không bạn.
mình đi theo diện du lịch tư túc,không có người thân nào bên đó hết
Chỉ có bạn gái đang hoc bên đó thôi
Mong tin của bạn

Xin visa dễ hay khó thì mình cũng không rành, mình chỉ chuẩn bị hồ sơ thật rõ ràng theo hướng dẫn của IOM (thật ra cũng chỉ là 1 tờ giấy yêu cầu mình cần có những gì thôi). Lãnh sự quán có gọi điện hỏi han vài câu. Mình cũng qua đó thăm bạn gái du học ^^ giờ chuẩn bị ra sân bay luôn nè

@ngocanh142: Mình có nộp Giấy xin nghỉ phép để đi du lịch nước ngoài được Cty xác nhận (bản song ngữ luôn để khỏi mất công dịch làm hồ sơ rối rắm)

Update tình hình mới nhất là mình đã nhận dc visa 2h chiều hôm qua tại IOM. ^^ may ghê cứ sợ không kịp sang dự lễ tốt nghiệp. Mình cũng mới book dc vé sang Úc chiều qua luôn. Do lo lắng sợ k pass nên không dám mua trc. Mình bay sang Úc 24/9 này nè. Đi malaysia airline total giá vé rẻ hơn cả VNA chịu khó quá cảnh wa malay chút ~790USD/ người.
Trước hôm có visa bên lãnh sự có goi cho mình hỏi 1,2 câu xác nhận thông tin chứ mình không cần lên phỏng vấn. Thế là sau đúng 3 tuần lodged hồ sơ thì mình có kết quả.
Hihi vẫn còn vui đến sáng nay ^^ Không biết bạn Khoa có visa chưa?

Eck, vẫn lót dép ngồi hóng thôi bạn ạ. Chúc mừng bạn nha. Thix thế. Cũng may là mình định đi vào tháng 10 nên dù có đợi 3 tuần thì thấy cũng không cập rập lắm, chỉ tội hồi hộp quá thôi.Còn mấy ngày nữa là tròn 3 tuần rồi. Vì mình ham vé rẻ nên không có visa thì đành đi Sing chơi thôi (Mình quá cảnh Sing, mua vé chặn rời). Tổng cộng có 328 USD (SGN-SIN + SIN-SYD-SIN + SIN-SNG: 25$ + 186$+ 117$, chặn cuối 117$ do mình chọn loại vé đổi ngày được, vì nếu lỡ không có visa Aus thì đi Sing chơi ít ngày hơn). Khi nào bạn pipimimi về thế?

Bạn pipimimi mua vé khi nào mà có 790$ vậy, mình coi asia thì hết giá rẻ rồi, vé của VNairlines tới 1.257$. Hồ sơ du lịch của ba mẹ mình thì đúng 3 tuần là có kết quả, hôm 19/9 gần 5h gọi điện phỏng vấn và sáng hôm sau nhắn tin lên nhận một phong bì niêm phong mở ra thì có một tờ giấy A4 ghi là đã được cấp thị thực được 3 tháng.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back