What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
25 ngày rồi ~_~

Sắp rồi b ơi, cố lên , hoặc nếu sốt ruột qá bạn gọi trực tiếp vào ĐSQ xem, mà TH của b có bị phỏng vấn j ko ? Hay bặt vô âm tín từ ngày nộp tới giờ zậy ? b ở Sài gòn ak ?

Sắp rồi b ơi, cố lên , hoặc nếu sốt ruột qá bạn gọi trực tiếp vào ĐSQ xem, mà TH của b có bị phỏng vấn j ko ? Hay bặt vô âm tín từ ngày nộp tới giờ zậy ? b ở Sài gòn ak ?
Hết tuần này là đủ hạn 4 tuần nè. Dù sao họ cũng chưa trễ hẹn nên mình nghĩ ko nên làm phiền họ. Mình bị gọi phỏng vấn lúc 12h30 trưa ngày thứ 7 tuần trước. Hỏi còn hơn công an hỏi cung nữa hix. Mình ở SG đó bạn.

Hết tuần này là đủ hạn 4 tuần nè. Dù sao họ cũng chưa trễ hẹn nên mình nghĩ ko nên làm phiền họ. Mình bị gọi phỏng vấn lúc 12h30 trưa ngày thứ 7 tuần trước. Hỏi còn hơn công an hỏi cung nữa hix. Mình ở SG đó bạn.

Hỏi phỏng vấn từ t7 mà h chưa thấy j thì chắc chắn 90% b đạt visa rồi. Yên tâm ngày mai ngày kia là b sẽ đc nt lên lấy kết qả thôi. Còn nếu phỏng vấn trượt ngay t2,t3 b sẽ nhận đc tin nhắn lên lấy kết quả rồi :)

Hỏi phỏng vấn từ t7 mà h chưa thấy j thì chắc chắn 90% b đạt visa rồi. Yên tâm ngày mai ngày kia là b sẽ đc nt lên lấy kết qả thôi. Còn nếu phỏng vấn trượt ngay t2,t3 b sẽ nhận đc tin nhắn lên lấy kết quả rồi :)

Được như bạn nói thì tốt quá. Bữa nay vẫn chưa thấy gì luôn. Ngày mai là ngày làm việc cuối cùng của 4 tuần mòn mỏi đợi chờ rồi. Hy vọng là sẽ có kết quả đẹp hihi :) Tks bạn nhé!

Mình nộp hồ sơ hôm thứ 2, 29.10 thì đến thứ 5, 1/11 đã nhận đc visa rồi, mình đi chung hộ chiếu với con trai 18m nên chỉ đc single entry và đc ở tối đa 3m, ko gia hạn. Mẹ chồng m thì đc 6m và đc xin gia hạn. Mình ko ngờ đsq úc ở hà nội lại làm việc nhanh đến thế :)

Đọc bài viết của các anh chị thì em lại càng lo lắng. Ai cũng làm việc cấp cao/ lương cao, đi được nhiều nước mà còn bị phỏng vấn tùm lum, lo sợ ko được cấp visa. Trường hợp của em thì lương thấp, đi vài nước Chau Á (Sing, Malay, Indo), tài khoản vỏn vẹn tiêu chí $5000 thôi, chỉ có người bạn bên Úc mời và bảo lãnh ăn ở :( Không biết có trường hợp nào như em mà được visa ko, cho em bớt xíu lo lắng :(

Mình làm cơ quan nhà nước, luơng hệ số 2,34, tính ra hơn 2tr chút xíu, hộ chiếu trắng tinh chưa từng đi đâu, tk cũng tầm như bạn, mà mình còn phải cover mọi chi phí của con và mẹ chồng mình, nhưng mà vẫn đc cấp visa 3 tháng đấy :) đừng lo lắng quá nha!

Mình nộp hồ sơ hôm thứ 2, 29.10 thì đến thứ 5, 1/11 đã nhận đc visa rồi, mình đi chung hộ chiếu với con trai 18m nên chỉ đc single entry và đc ở tối đa 3m, ko gia hạn. Mẹ chồng m thì đc 6m và đc xin gia hạn. Mình ko ngờ đsq úc ở hà nội lại làm việc nhanh đến thế :)
Ghanh tỵ với mấy bạn HN quá

Các bạn cho mình hỏi. Mình sẽ đi exchange bên Úc từ tháng 3 năm sau, đi trong 4 tháng. Thời gian đó mình muốn dẫn vợ, 2 mẹ, và thím của mình qua chơi, khoảng 2 tuần thôi. Mình chuẩn bị làm hồ sơ xin visa theo diện mời người thân qua, nên có vài thắc mắc mong các bạn giúp đỡ:
- Có cần phải khám sức khỏe không mọi người. 2 mẹ của mình khoảng 50t, riêng thím mình thì trên 65 rồi. Vợ mình thì còn trẻ. Không biết có bị kêu khám sức khỏe ko.
- Đối với vợ và 2 mẹ thì mình dễ chứng minh quan hệ rồi, có thím mình thì không bít chứng minh quan hệ thế nào?
- Vợ mình là việc nhà nước nên lương có 2tr ah. Vậy có khó khăn gì không?

Các bạn cho mình hỏi. Mình sẽ đi exchange bên Úc từ tháng 3 năm sau, đi trong 4 tháng. Thời gian đó mình muốn dẫn vợ, 2 mẹ, và thím của mình qua chơi, khoảng 2 tuần thôi. Mình chuẩn bị làm hồ sơ xin visa theo diện mời người thân qua, nên có vài thắc mắc mong các bạn giúp đỡ:
- Có cần phải khám sức khỏe không mọi người. 2 mẹ của mình khoảng 50t, riêng thím mình thì trên 65 rồi. Vợ mình thì còn trẻ. Không biết có bị kêu khám sức khỏe ko.
- Đối với vợ và 2 mẹ thì mình dễ chứng minh quan hệ rồi, có thím mình thì không bít chứng minh quan hệ thế nào?
- Vợ mình là việc nhà nước nên lương có 2tr ah. Vậy có khó khăn gì không?

theo thông tin của ĐSQ úc thì trên 70 tuổi mới phải khám sức khỏe trước khi nộp hồ sơ xin visa. còn lại thì ko cần thiết. Nếu ĐSQ thấy cần thì sẽ yêu cầu mình đi khám tại 1 số phòng khám do ĐSQ chỉ định.

Mình ko rõ thím bạn quan hệ với bạn cụ thể ntn (bạn thông cảm, nhà mình quen gọi là cô) nếu là chị/em ruột của mẹ thì bắt buộc phải có giấy khai sinh của thím để chứng minh là có cùng bố mẹ với mẹ của bạn. Hoặc cẩn thận hơn thì làm cái đơn xác nhận quan hệ rồi ra phường xác nhận.

- mình cũng làm nhà nước và lương ~2tr nhưng vẫn đc cấp visa mà không có khó khăn gì. Nếu bạn có thể chứng minh tài chính tốt (~5,000-10,000$) thì ok thôi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back