What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Chào ca nhà! Mong Cả nhà tư vấn giúp mình với,Mình có 3 chị em ở úc,đứa em gái của minh còn 2 thăng nữa sinh e bé,nên bảo lãnh mẹ mình qua du lịch và đã đậu vi sa 3 tháng,bay h mình cũng chuẩn bị hồ sơ để đưa mẹ mình cầm qua để e mình bảo lãnh mình,mình đã xin visa du học rớt 1 lần rồi,không biết lần này khả năng xin visa của mình thế nào nữa ,mình lo quá. làm ơn cho mình xin mấy mẫu đơn xác nhận thu nhập ,hợp đồng lao động và đơn xin nghỉ phép bằng tiếng Anh với. Bạn pm cho mình qua email nhé [email protected]
[email protected] Cảm ơn . Cảm ơn trước nha.
Mình đang rất gấp vì mẹ mình sắp đi rồi.thank

Về tài sản thì em có 2 nhà, 1 sổ tiết kiệm khoảng 400tr do cha mẹ sang tên cho không lâu, em có công việc ổn định ở cty VN nho nhỏ nhưng ổn định với lương khoảng 7tr/tháng. Chỉ ngặt nỗi em không có tiền vài ngàn $ để trong tài khoản.

Hí hí bạn này có sổ tiết kiệm 400tr (tương đương 20.000$) mà còn "khiêm tốn" bảo là không có vài ngàn $ :D.

Các bạn cho mình hỏi.

Mình đang làm việc bên Úc và muốn mời mẹ và dì mình sang chơi khoảng tháng 4 năm sau. Dì mình thì chỉ đi dược 2 tuần (vì đang làm việc) và mẹ mình thì ở tận 1 tháng (đã nghỉ hưu).

Mình chỉ muốn gửi giấy mời thông thường (không ghi về lương lậu hay sổ tiết kiệm của mình và mọi người ở nhà có sổ tiết kiệm khoảng 200 triệu).

Vậy ở 2 trường hợp này cần những giấy tờ gì ? các bạn có thể email cho mình giấy tờ và thủ tục vào hòm thư [email protected] được không ?

Làm sao chứng mình dì mình có quan hệ với mình nhỉ ? Chẳng nhẽ dì mình đi xin visa cùng với mẹ mình. Mẹ mình thì có giấy khai sinh rồi, còn dì mình và mẹ mình phải tìm cái giấy tờ gì đó để chứng minh là 2 chị em à ??? Rắc rối nhỉ ?

Tháng 4 năm sau mới đi nhưng mình muốn hỏi là nếu apply visa khoảng tháng 1 có được không ? Cho yên tâm ý mà để còn săn vé rẻ nữa chứ lúc có visa rồi thì vé thường đắt vì gần ngày bay.

Cảm ơn các bạn nhé

Đọc bài viết của các anh chị thì em lại càng lo lắng. Ai cũng làm việc cấp cao/ lương cao, đi được nhiều nước mà còn bị phỏng vấn tùm lum, lo sợ ko được cấp visa. Trường hợp của em thì lương thấp, đi vài nước Chau Á (Sing, Malay, Indo), tài khoản vỏn vẹn tiêu chí $5000 thôi, chỉ có người bạn bên Úc mời và bảo lãnh ăn ở :( Không biết có trường hợp nào như em mà được visa ko, cho em bớt xíu lo lắng :(

Mình chỉ muốn gửi giấy mời thông thường (không ghi về lương lậu hay sổ tiết kiệm của mình và mọi người ở nhà có sổ tiết kiệm khoảng 200 triệu).

Làm sao chứng mình dì mình có quan hệ với mình nhỉ ? Chẳng nhẽ dì mình đi xin visa cùng với mẹ mình. Mẹ mình thì có giấy khai sinh rồi, còn dì mình và mẹ mình phải tìm cái giấy tờ gì đó để chứng minh là 2 chị em à ??? Rắc rối nhỉ ?

Cảm ơn các bạn nhé

- Nếu b đang làm việc tại Úc hợp lệ thì bạn có thể lên xin lãnh đạo cty ký form thư mời cho bạn, mời mẹ và dì bạn qua chơi, trường hợp sếp ko ký cho dì bạn thì bạn có thể tự viết 1 thư tay và ký tên gửi kèm về passport trang đầu và trang visa úc của bạn cũng đc.
- Về chuyện chứng minh mối quan hệ theo mình bạn cần cbi những giấy tờ như sau : Giấy khai sinh của bạn + mẹ + dì bạn. Nếu dì hoặc mẹ bạn đã mất khai sinh, bạn có thể qua phường nơi mẹ bạn cư trú hoặc dì bạn cư trú xin xác nhận mẹ và dì bạn là 2 chị em ruột do hoàn cảnh jj đó đã mất khai sinh.
- Bình thường nếu mẹ và dì bạn có thể tự chứng minh tài chính mà ko cần sự bảo trợ tài chính nào của bạn khi ở bên Úc thì bạn ko cần đóng thế thân hoặc chứng minh lương lậu j cả ( theo mình biết thì là thế )
Chúc b may mắn nhé :)

Đọc bài viết của các anh chị thì em lại càng lo lắng. Ai cũng làm việc cấp cao/ lương cao, đi được nhiều nước mà còn bị phỏng vấn tùm lum, lo sợ ko được cấp visa. Trường hợp của em thì lương thấp, đi vài nước Chau Á (Sing, Malay, Indo), tài khoản vỏn vẹn tiêu chí $5000 thôi, chỉ có người bạn bên Úc mời và bảo lãnh ăn ở :( Không biết có trường hợp nào như em mà được visa ko, cho em bớt xíu lo lắng :(

- Theo mình điều quan trọng nhất là sự trung thực. Nếu b đi du lịch theo kiểu có người bảo lãnh ăn ở như vậy, người bảo lãnh bạn sẽ pải chứng minh tài chính để chu cấp cho bạn trong suốt thời gian bạn ở Úc hoặc có thể pải đóng tiền thế thân.

Ah, các anh chị ở TPHCM cho em địa chỉ dịch thuật công chứng uy tín được ko ah, trên mạng và ngoài đường tràn lan quá. Em cám ơn ah

Chào bac chipchip!
Mình tên là Đông 27tuoi và độc thân

Mình co đọc trên diễn đàn chia sẻ kinh nghiêm xin visa đi Uc cuả bạn rất hay va
mình đang muốn làm thủ tục đi du lich sang Úc vào đầu năm 2013 mà không biết bắt đầu từ đâu để đươc ĐSQ Úc cấp visa

Mình có một người thân (gọi là Câu họ lấy vợ và vợ đang đi du học bên đó theo chinh nhà nước tài trợ).
2 người cung muốn mình qua bên đó chơi ít tuần. nhưng mình phải làm thủ tục như thế nào.

Vấn đề chỗ ăn chỗ ở bên ÚC minh không ngại.
Nhưng hiện tại công việc mình không ổn định và đang gặp khó khăn về khoản chứng minh thu nhập
còn chứng mình tài chính thì minh đã có 1khoan tiền tiết kiệm là: >100tr trong ngân hang ARIBANK và bìa đỏ đất cũng có giá
hơn nữa là mình chứa từng đi dulich nước ngoài.
theo bạn mình nên đi tự túc hay đăng kí theo tuor du lich cuả các lycông ty. đăng ký ở HN có công ty nào quy tín bạn nhỉ???

Bạn đã có kinh nghiêm đi Phượt tự túc nhờ bạn hãy chỉ giúp mình!!!

Thanks! sđt: 01243 444 352

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,536
190,109
Latest member
thegioiremviet
Back