What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
@salormoon87: Hihi, bạn may mắn thế. Mình cũng hoàn vào thẻ TD nhưng vì đọc thấy cái bảng hướng dẫn kia, thêm nữa người xếp hàng đông như quân Nguyên (thực ra người không xếp hàng mà viết đơn cũng đông như kiến cỏ) nên mình hok dám xếp luôn. Có cây bút cầm theo từ VN để điền mấy cái tờ giấy XNC, lúc hoàn thuế, cho 1 chị Chinese mượn mà cũng ko đủ kiên nhẫn chờ lấy lại, thoát ra khỏi đó là hết thở nổi luôn :D

Mình mới nộp hồ sơ xong ngày 22/10 phí visa nộp tại IOM là: 3,381,000 đ nhé. Không có booking vé máy bay, bảo hiểm vì theo khuyến cáo của LSQ (chị nv ở IOM nói vậy)...cứ làm theo đúng check list là ok! :)

Tớ ko hiểu khuyến cáo này lắm, là khuyến cáo ko cần booking vé mbay giả hay sao. Thế mình đã mua vé mbay rẻ rồi thì có nên kèm theo luôn ko hay là cũng ko cần nhỉ.

Tớ ko hiểu khuyến cáo này lắm, là khuyến cáo ko cần booking vé mbay giả hay sao. Thế mình đã mua vé mbay rẻ rồi thì có nên kèm theo luôn ko hay là cũng ko cần nhỉ.

Khuyến cáo là sợ không được cấp visa mà bạn mua vé rồi quay lại trách móc LSQ thôi chứ bạn mua rồi kèm vô chả sao. Như mình đây, chưa có visa nhưng thấy vẻ rẻ liều mua luôn, với cũng nhờ anh chị trên đây tư vấn hồ sơ mình khá ok nên mình nộp vé luôn, travel plan của mình lên lịch như cái vé máy bay, chẳng sao bạn ơi

lâu rồi không về nhà thấy nhà dạo này xôm tụ quá đi
nhớ ngày nào cũng nhờ các anh chị ở đây giúp đỡ mà nộp visa xuông sẻ
anh chị nào cần tham khảo form 1419 hoặc travel plan thì pm mình nhé
mình gửi mail file + những gì tích lũy được từ mọi người
Hôm bữa mình làm kĩ lắm có 1 mình đi mà giấy tờ cũng cả cọc
cm tài chính bản thân lẫn chồng dù chồng không đi
rồi booking vé máy bay, khách sạn, travel plan, bảo hiểm du lịch này nọ
nói chứ bảo hiểm du lịch cũng hay giá cũng k đắt lắm mà giúp mình yên tâm hơn trong trường hợp rủi ro

à lần trước mình bay air aisa đi úc 1 chặng dừng
thấy dịch vụ ok lắm dù là máy bay giá rẻ
bạn nào muốn tiết kiệm chi phí thì book airaisa nhé, transit cũng nhanh nữa
để dành tiền qua úc mà sử dụng
đi Vietnam airline > 20 triệu mình rẻ

P/S: các anh chị đi úc nhớ có mua đồ trên 300 usd ra sân bay sẽ được hoàn thuế nhé
để nhận lại tiền món đồ anh chị mua phải nguyên vẹn + có thẻ tín dụng để ở đó trả thẳng tiền vào thẻ cho anh chị
chỗ xếp hàng để nhận tiền hoàn thuế hơi dài nên anh chị nào có ý định hoàn thuế nhớ vào xếp hàng sớm chút nhé
ban oi cho minh xin file 1419 va travel plan, va cac mau don lien quan. mail cua minh [email protected]
minh cam on

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back