What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Chúc mừng bạn nha, mình nộp visa hôm 7.9 mà đến hom nay vẩn chưa thấy bên LSQ trả lời. Minh định đi tuần này để dự tốt nghiệp đứa em.
Bạn DQK nộp visa từ ngày mấy vậy ?
Ôi cuối cùng em cũng được rồi may quá. Không có gọi điện thăm hỏi gì cả, các bạn ấy cấp luôn. Không thấy gọi em sợ không được, may quá.

Last edited:
Chúc mừng bạn nha, mình nộp visa hôm 7.9 mà đến hom nay vẩn chưa thấy bên LSQ trả lời. Minh định đi tuần này để dự tốt nghiệp đứa em.
Bạn DQK nộp visa từ ngày mấy vậy ?

Mình nộp hôm 6.9 sáng 25.9 mình nhận được tin nhắn đi nhận PP. Chắc bạn sắp có rồi đấy. Chúc may mắn nhé bạn.

Mình nộp hôm 6.9 sáng 25.9 mình nhận được tin nhắn đi nhận PP. Chắc bạn sắp có rồi đấy. Chúc may mắn nhé bạn.

Các b ở HCM ak, mình ở HN sau 3 ngày làm việc đã phỏng vấn xong và sau 5 ngày đã có thông tin lên nhận visa. Mình cũng ko nghĩ sẽ nhanh như thế :) Chúc các b may mắn nhé !

Mình vừa nhận được kết quả hôm nay, bên LSQ gọi hom kia hỏi thăm 2 3 câu là chồng sắp c ưới sanh năm mấy và có đi cũng mình đợt này không? Mình vừa book xong vé vnair thứ bảy này mình đi.

Chào bạn, mình đã gửi e-mail cho bạn rùi, mẫu thì có các mẫu của LSQ, mình gửi luôn cho bạn mẫu thư xác nhận và giấy nghỉ phép của mình luôn. Nếu sếp chịu ký vào đơn tiếng Anh thì bạn đỡ phải dịch, tiết kiệm thêm tí.

Bác cho em xin 1 bản với!

Email của em là [email protected] . Tks bác rất nhiều!

Hi,
Cuối năm nay mình định sang Úc thăm nhỏ bạn đang du học bên đó và đi chơi luôn. Mình định đi cả tháng lận, nên ko bít travel plan có cần làm hết cả tháng lun ko? Về chỗ ở thì nếu ở Syd thì mình ở nhờ nhà nhỏ bạn đó lun, vậy mình ghi thẳng trong form nhỉ? Mình chưa từng đi Mỹ nhưng từng đi châu Âu vài ba lần nên hi vọng vía ko khó. Riêng về chứng minh thu nhập, ngoài giấy xác nhận thu nhập của chỗ làm, còn cần sao kê chi tiết tài khoản hả? Khoảng 5k là đủ phải ko?
Mình lần đầu xin visa đi Úc, lại là tự túc nên mong các bạn có kinh nghiệm chia sẻ nhé. Nếu được cho mình xin cái travel plan để tham khảo. Cảm ơn.

Cho em hỏi là em dự định sang Úc du lịch và thăm thân vào tháng 8 năm sau.
Em đi cùng mẹ
Vậy em sẽ cần những bước như thế nào để hoàn thành thủ tục xin visa
+ Có cho xin visa trước nửa năm hay không
+ Mẹ em làm chủ doanh nghiệp tại Cambodia nhưng chưa nhập quốc tịch vậy có cần giấy phép kinh doanh để visa không
+ Theo mọi người em nên chọ IOM để họ làm visa giúp mình ko
Em thấy cái form hơi rườm rà, mọi người chỉ giúp em nhé
em cám ơn

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,638
190,154
Latest member
tranquochuy86