What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Anh ChipChip ơi, em đang bổ sung gấp cái Travel Plan cho bên IOM, quả Travel Plan hôm trước Anh làm nếu Anh còn lưu/giữ thì cho em xin nhé! em đi trong 02 tuần ở Melbourne anh ah. Cảm ơn anh nhiều lắm!

Xin visa đi chơi mà cứ như là đi blah blah gì đó đúng là khổ thiệt. Cũng muốn đi nhưng thấy cái vụ visa này chán quá. Không biết nếu chi phí bỏ ra tự làm và phí dịch vụ hơn nhau có nhiều không nhỉ? Đang tính nhờ dịch vụ làm cho nhanh quá, đỡ phải hồi hộp :Dam

Last edited:
Xin visa đi chơi mà cứ như là đi blah blah gì đó đúng là khổ thiệt. Cũng muốn đi nhưng thấy cái vụ visa này chán quá. Không biết nếu chi phí bỏ ra tự làm và phí dịch vụ hơn nhau có nhiều không nhỉ? Đang tính nhờ dịch vụ làm cho nhanh quá, đỡ phải hồi hộp :Dam

Dịch vụ người ta cũng chỉ làm dùm mình thôi chứ ko giúp gì về việc đậu rớt đâu bạn

Dịch vụ người ta cũng chỉ làm dùm mình thôi chứ ko giúp gì về việc đậu rớt đâu bạn

Mình đâu có bảo là sẽ đậu đâu bạn? HIện tại dịch vụ báo giá cho mình là 270$ không biết bác nào đã tự làm rồi thì chi phí thế nào cho mình cái giá để so sánh chút. Nếu chi phí không hơn nhau nhiều thì để dịch vụ nó làm cho đỡ tốn thời gian.

Mà cả nhà ơi cho em hỏi là nếu người thân bên kia bảo lãnh bằng tiền để sang thì trường hợp ko có việc làm, đang là sinh viên thì có được sang ko ạ

Mình đâu có bảo là sẽ đậu đâu bạn? HIện tại dịch vụ báo giá cho mình là 270$ không biết bác nào đã tự làm rồi thì chi phí thế nào cho mình cái giá để so sánh chút. Nếu chi phí không hơn nhau nhiều thì để dịch vụ nó làm cho đỡ tốn thời gian.

Phí là 2,590,000d + Phí nếu bạn nộp qua IOM 441,000d. Tự làm cũng nhanh chán, chỉ có thời gian xét thì lâu thôi (dịch vụ hay tự làm đều phải chờ)

Mình đi nộp visa du lịch hôm 20 rồi . Mong là Sẽ Đc cấp Visa,hic,có tiernf muốn đi Du Lịch mà Khó Khăn Quá.

Hi mọi người. Mình đag rất muốn đi úc vào thang 3 tới mà nhìn cái thủ tục xin visa thấy ngán quá. Hiện giờ mình mới xin nghỉ việc xong nên giấy xác nhận đang làm việc thì có thể xin được, còn bảng lương thì thấy khó quá. Hiện giờ mình đang làm freelance photographer chờ đợi đi học nên ko có gì sất.
Mình làm việc ở Sin vài năm, hộ chiếu thì đóng mọc khoảng 20 trang rồi ( Chủ yếu là các nước Châu Á thôi)... Tài sản thì ko có gì ngoài con vespa 7,500$ ( coi như ko có gì rồi) với lại bố mẹ cho miếng dất khoảng 700m2 là đứng tên mình. TK ngân hàng thì 5000$ chắc mình cũng lo deposit vào đủ khi nộp xin visa. Ngoài ra mình có một cái là Thư xác nhận finalist của Học bổng Fulbright vào mùa thu 2013. placement thì chắc là chưa có ngay trong tháng 1. Mà mình cần vía gấp trước tháng 1 vì sau tết thì lằng nhằng ko khéo lại mua vé máy may ko kịp. Mấy bạn giúp mình coi thử tình hình này có được ko ạ,... Được thì mình mới ráng... ko thì thôi vậy..:((

Thanks mọi người rất rất rất nhiều...

Chau Tran

Em cũng dự tính sẽ làm 1 chuyến sang Úc nhưng em ko nhờ người thân bảo lãnh và cũng ko biết nên đi phượt 1 mình hay đi theo tour du lịch sẽ dễ đậu visa hơn ạ? Anh chị nào có kinh nghiệm xin cho em lời khuyên.
Hồ sơ của em gồm:
Giấy đăng ký kinh doanh ( mới mở thành lập doanh nghiệp vào tháng 4 năm nay )
Thu nhập: 12trieu/tháng
2 sổ bank mỗi sổ 10.000us ( sổ 1 mở cách đây 6 tháng, sổ 2 mở cách đây 1 tháng )
1 sổ đỏ đất
Em cũng đi phượt các nước: Thailand, Singapore, Indonesia, Brunei.
Em 19t đi 1 mình nên mua tour du lịch hay là phượt sẽ dễ xin visa hơn ạ? Vì em ko có ý định nhờ người thân
Xin anh/chị nào có kinh nghiệm xin cho em lời khuyên ạh. Em chân thành cảm ơn!

Last edited:
Chào Anh Chị! Anh chị có nhiều kinh nghiệm giúp em tí,Em có người Cô ruột bên úc bảo lãnh cho Ba em qua đó chơi,Cô có gữi thư bảo lãnh và những giấy tờ chứng minh về rồi,Mấy bữa nay em cũng lang thang lên mạng tìm hiểu để làm hồ sơ cho Ba em,em thấy ở trang của ĐSQ thì nói trường hợp thăm thân nhân có bảo lãnh là Điền vào form 48S và các giấy tờ khác rồi gởi qua lại bên Úc cho người bảo lãnh nộp ở bên đó nhưng sao lại ở phần dưới thì lại nói nộp đơn form 48R vậy là phải điền cả 2 form hả anh chị!,sao em thấy lơ mơ quá anh chị nào giúp em với em cảm ơn trước!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back