What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Hôm nay mình nạp hồ sơ ở IOM, hồ sơ không được đẹp lắm nên mình lo quá. Khoảng mấy ngày từ Khi nạp hồ sơ là họ gọi phỏng vấn mọi người.

Hôm nay mình nạp hồ sơ ở IOM, hồ sơ không được đẹp lắm nên mình lo quá. Khoảng mấy ngày từ Khi nạp hồ sơ là họ gọi phỏng vấn mọi người.

Nếu ở HN thì khoảng từ 3 tới 4 ngày làm việc, còn HCM theo mình đọc ở topic các b chia sẻ thì thường là ngoài 1 tuần, bạn sẽ nhận đc điện thoại phỏng vấn :) Đừng lo lắng qá, cứ bình tĩnh là qua hết ý mà :)

Mình làm visa cho dì ruột của mình. Sau 10 ngày là có kết quả, visa 3 tháng luôn, kekekeke.
Mình ko book vé máy bay, ko mua bảo hiểm gì luôn. Hồ sơ y chang LSQ yêu cầu, ko thêm gì hết
Dì của mình dưới 40 tuổi, ko chồng con, ko đi làm, đang học trung cấp, chưa đi du lịch nước ngoài bao giờ
LSQ cũng không gọi điện để phỏng vấn gì hết
Travel plan cũng bình thường, Nộp tại IOM. Thật ra travel plan là mình xem từ các trang web bên Úc thôi (copy and paste). các bạn nên tự viết tốt hơn, dễ ẹt hà
Chi phí dịch thuật tổng cộng là 400k, chủ yếu dịch bên UBND quận 3.
Theo mình nghĩ, visa đi Úc ko khó. Quan trọng nhất là tính trung thực và tính thuyết phục
Có chứng minh tài chính ( dì mình chỉ co bank account thôi, ko nhà đất gì hết)
thư mời ( do mình viết)
Có lý do ràng buộc trở về ( đi học,..)
có chỗ ở cụ thể bên Úc , địa chỉ nhà thuê của mình
có kế hoạch đi chơi rõ ràng, hợp lý.

Mình nạp hồ sơ hôm thứ 6 hi vọng thứ 2 hoặc thứ 3 tuần này sẽ được phỏng vấn. Đợi lâu khó chịu quá :D Biết trượt hay không để còn tính đường khác nữa...

Úc năm 2000 mình cũng bị toạch 1 lần visa du học, ko biết hồ sợ của mình họ "delete" chưa nhỉ ??

Mình nạp hồ sơ hôm thứ 6 hi vọng thứ 2 hoặc thứ 3 tuần này sẽ được phỏng vấn. Đợi lâu khó chịu quá :D Biết trượt hay không để còn tính đường khác nữa...

T6 bạn nộp vậy chắc pải t4 hoặc t5 cơ, cách 3 đến 4 ngày làm việc cơ mà, chứ t7,cn họ nghỉ ko có tính :) Như ở HN phỏng vấn xong nếu fail chiều hôm sau sẽ nhận đc tin nhắn lên lấy kết qả, còn pass thì 2,3 ngày sau mới nhận đc tin nhắn.

T6 bạn nộp vậy chắc pải t4 hoặc t5 cơ, cách 3 đến 4 ngày làm việc cơ mà, chứ t7,cn họ nghỉ ko có tính :) Như ở HN phỏng vấn xong nếu fail chiều hôm sau sẽ nhận đc tin nhắn lên lấy kết qả, còn pass thì 2,3 ngày sau mới nhận đc tin nhắn.

Hồi hộp quá bạn ơi, phỏng vấn xong mong cho 2, 3 ngày sau họ gọi lấy kết quả :D . Mà đến thứ 4, t5 thì công ty nghỉ tết rồi, ko biết họ có gọi về cty ko nhĩ, gọi về không ai bắt máy thì họ có nghĩ gì ko nữa?

Nếu gọi đến cơ quan mà không gặp thì họ sẽ gọi vào di động của bạn mà.

Mình thì pvấn sáng hôm trước đến sáng hôm sau được gọi lên lấy kết quả luôn, họ cấp visa ngay trong buổi chiều hôm trước. Còn 1 anh đoàn mình cũng phỏng vấn cùng với mình 1 hôm, đến 1 tuần sau gọi lên lấy kết quả thì fail

Hồi hộp quá bạn ơi, phỏng vấn xong mong cho 2, 3 ngày sau họ gọi lấy kết quả :D . Mà đến thứ 4, t5 thì công ty nghỉ tết rồi, ko biết họ có gọi về cty ko nhĩ, gọi về không ai bắt máy thì họ có nghĩ gì ko nữa?

Nếu gọi đến cơ quan mà không gặp thì họ sẽ gọi vào di động của bạn mà.

Mình thì pvấn sáng hôm trước đến sáng hôm sau được gọi lên lấy kết quả luôn, họ cấp visa ngay trong buổi chiều hôm trước. Còn 1 anh đoàn mình cũng phỏng vấn cùng với mình 1 hôm, đến 1 tuần sau gọi lên lấy kết quả thì fail

Mình thấy thường cũng hay gọi cả di động và cty để xác nhận thông tin, cũng có TH khi họ phỏng vấn thấy mình trả lời rất rõ ràg mọi việc, họ ko nghi vấn j thì sẽ ko gọi về cty, nc bạn cứ chuẩn bị tư tưởng tốt mọi TH xảy ra, họ làm việc cũng ko theo nguyên tắc chung nào cả, nhưng cá nhân mình nhận thấy họ làm việc khá chính xác và tỷ mỉ :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back