What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Hi các bạn, cuối năm mình đang định đi Mỹ hoặc đi Úc, mình có đưa trường hợp mình cho nhiều người thì họ nói khả năng đậu visa Mỹ ko cao, nản quá...mục đích thật sự là du lịch chứ có phải trốn đâu >.< thà đi trước kết hôn chứ có gia đình rồi thì đi đâu được đâu...nếu Mỹ khó quá thì mình định chuyển sang đi Úc...các bạn đánh giá dùm mình xem...khả năng đi Úc của mình cao ko?
1. Mình độc thân 24 tuổi nam
2. Mình có công việc mức luơng 12 tr lậu chưa tính, mỗi tháng bỏ ngân hàng lai rai từ 8-10tr liên tục trong 2 năm, đến cuối năm nay tài khoản có khoảng 8000$, ko có sổ đỏ ko nhà đất chả có đứng tên bất động sản gì.
3. Mình đã đi Sing, Mã, Thái, Cam, Hàn quốc, Nhật Bản, riêng sing và mã đi rất nhiều vì công ty có chi nhánh bên đó (2 năm đi hết 2 cuốn passport)
4. Mình có 1 travel plan cực kì chi tiết và rất rõ ràng...mình định ở Úc 7 ngày đi qua 3 thành phố sydney canberra và melbourne...việc làm 1 cái travel chi tiết thì mình dư khả năng làm.
5. Mình k có ng thân nào bên úc hết
Mogn các bạn tư vấn dùm mình xem có nên mạo hiểm xin visa ko hay tết ở nhà cho lành đỡ tốn 115$ >.<

Trường hợp của mình như vậy bạn nghĩ mình nên xin visa nước nào dễ đậu ( trừ Trung quốc nhé :)))
Cám ơn các bạn nhé

Hi bạn Erickfann, Theo những gì bạn trình bày thì khả năng là bạn xin được cả 2. Điều kiện bạn khá giống mình (nếu không muôn nói là "giàu" hơn mình, hehe). Mình đã có cả 2 visa này, cứ tự tin mà làm nếu bạn thực sự muốn.

@erickfann: theo mình thì trường hợp của bạn xin visa nước nào khả năng đậu cũng cao hết đó nên bạn cứ mạnh dạn mà nộp hồ sơ đi nhé. Chúc bạn luôn vui và thành công trong công việc.

@ erickfann: đúng như mọi người nói, khả năng em đậu cả 2 nước đều cao. Chị cũng là nữ, độc thân, 28t, chỉ có 10k$ trong sổ tiết kiệm và một căn nhà. không quen ai bên Úc, chỉ có 1 người bạn xa lắc xa lơ thời cấp 2 thôi. Có visa sau 5 ngày làm việc, không hề gọi điện thoại phỏng vấn gì cả, xin đi 2 tuần người ta cấp cho 3 tháng luôn. Đi Úc về không bao lâu chị lại nộp đơn xin visa đi Mỹ dự lễ tốt nghiệp của bạn trai, chị fail visa đi Mỹ một lần, chưa đầy một năm, vậy mà giờ xin đi thăm bạn trai, không hiểu sao ngta vẫn cho, không hỏi đến tài sản hay mối quan hệ với bạn trai luôn. Cực kì nhanh gọn.

@ erickfann: Bạn nên đi Uc trước, tuy khả năng đâu Vsa cua bạn cao, nhưng Mỹ là cảm tính, hôm nào nó buồn nó đánh rớt...mà khi bạn rớt Mỹ 1 lần rồi thì khả năng vào Mỹ là dưới 50% và du lịch Canda nếu bãn muốn (mình thí dụ thôi) là không thể.
Vậy nên, mình khuyên bạn hảy đi Úc trước.

Bạn ơi...canada khó xin hơn cả mỹ à?vì sao đi bụi tự túc canada là ko thể thế? Cho mình thêm tí thông tin đi

Tức là chị xin visa úc có đi úc rồi mà xin đi mỹ vẫn fail à? Em nghĩ đi úc đc thì xin đi mỹ dễ ẹc chứ? Xin visa giống như số phận vậy..nhiều ng xin dễ như chị...có ng hồ sơ cực tốt thế mà vẫn fail...

Cám ơn tất cả các bạn trong topic này đã cho mình rất nhiều thông tin xin Visa Úc , nhờ vào các kinh nghiệm của các bạn mà mình đã chuần bị hồ sơ thật kỹ , sau khi nộp Hồ sơ được 1 tuần thì mình đã đạt được Visa , mình chỉ muốn nhắn với tất cả các bạn nào muốn xin Visa Úc hãy tự tin và đọc thật kỹ Topic này , chuẩn bị HS thật chu đáo và nhất trong quá trình phỏng vấn " có sao nói vậy "nhất định bạn sẽ vượt qua 1 cách dễ dàng . Chúc tất cả những bạn nào đang dự định phượt ở Úc , hãy tự tin lên ...... chúc mọi người thật may mắn

Chào các bạn,

Hôm nay mình ra IOM xin mẫu đơn xin du lịch Úc về điền thì có câu hỏi số 19 mình hơi băn khoăn là tại sao họ hỏi: What is the purpose of your stay in your current location and what is your visa status? Sao họ lại hỏi "Mục đích bạn đang sống ở nơi ở hiện tại là gì và tình trạng visa của bạn là gì" vậy các bạn?
Câu này mình trả lời thế nào? Các bạn cứu với!!!!

Mình cũng nói thêm là mình đã điền câu 16 về CMND rồi, câu 17 hỏi mình đang sống ở đâu thì dĩ nhiên trả lời là Việt Nam, còn câu 18 thì dĩ nhiên đánh dấu vào ô Citizen.

Xin cảm ơn các bạn!

Chào các bạn,

Hôm nay mình ra IOM xin mẫu đơn xin du lịch Úc về điền thì có câu hỏi số 19 mình hơi băn khoăn là tại sao họ hỏi: What is the purpose of your stay in your current location and what is your visa status? Sao họ lại hỏi "Mục đích bạn đang sống ở nơi ở hiện tại là gì và tình trạng visa của bạn là gì" vậy các bạn?
Câu này mình trả lời thế nào? Các bạn cứu với!!!!

Mình cũng nói thêm là mình đã điền câu 16 về CMND rồi, câu 17 hỏi mình đang sống ở đâu thì dĩ nhiên trả lời là Việt Nam, còn câu 18 thì dĩ nhiên đánh dấu vào ô Citizen.

Xin cảm ơn các bạn!

Nếu cần bạn cứ gọi lên IOM nhờ các chị ấy tư vấn những câu ko biết cũng đc đấy!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,544
190,114
Latest member
vaota88
Back