What's new

Kinh nghiệm xin VISA ÚC

Status
Not open for further replies.
Chào bạn,
Theo những thông tin bạn cung cấp chắc sẽ đạt được visa thôi.
1. Chuyển sổ tiết kiệm qua tên bạn. Không cần nhà đất hay oto, nếu đầy đủ giấy tờ sổ tiết kiệm cũng không cần nhiều. Có nhỏ bạn sổ tiết kiệm chỉ có 20.000.000 vnd nhưng vẫn đạt được visa. Hihi...
2. Giấy đăng ký kết hôn dịch Anh.
3. Đơn xin nghỉ (viết tiếng Anh khỏi dịch tốn tiền) đưa sếp ký, đóng dấu cùng bảng lương 3 tháng cuối.
4. Ra ngân hàng làm thẻ visa (bởi vì bạn di du lịch tự túc nên làm thẻ để chứng minh có khả năng chi trả). Dĩ nhiên bạn cũng mang theo một số tiền mặt rồi.
Một ít thông tin cho bạn, bác nào thấy không đúng thì bổ sung giúp nhé! Thanks.

Chào bạn,
Theo những thông tin bạn cung cấp chắc sẽ đạt được visa thôi.
1. Chuyển sổ tiết kiệm qua tên bạn. Không cần nhà đất hay oto, nếu đầy đủ giấy tờ sổ tiết kiệm cũng không cần nhiều. Có nhỏ bạn sổ tiết kiệm chỉ có 20.000.000 vnd nhưng vẫn đạt được visa. Hihi...
2. Giấy đăng ký kết hôn dịch Anh.
3. Đơn xin nghỉ (viết tiếng Anh khỏi dịch tốn tiền) đưa sếp ký, đóng dấu cùng bảng lương 3 tháng cuối.
4. Ra ngân hàng làm thẻ visa (bởi vì bạn di du lịch tự túc nên làm thẻ để chứng minh có khả năng chi trả). Dĩ nhiên bạn cũng mang theo một số tiền mặt rồi.
Một ít thông tin cho bạn, bác nào thấy không đúng thì bổ sung giúp nhé! Thanks.

Bạn cho mình hỏi, thẻ visa có phải là điều kiện bắt buộc không? Thanks trước nhé :)

Bạn cho mình hỏi, thẻ visa có phải là điều kiện bắt buộc không? Thanks trước nhé :)

Ko bạn à. Nhưng rõ ràng khi xin VISA thì bạn nên show khả năng chi trả cho chuyến đi của bạn thì họ mới xét duyệt visa cho mình đc!

Các bạn thân mến,
Cách đây 7 tháng mình có xin visa du lịch Úc và bị từ chối vì lý do nói chung là khắc phục được rồi.

Vậy bây giờ nếu mình nạp hồ sơ xin lại có khả năng đạt visa không. Xin cảm ơn !!!!

hôm nay là ngày thứ 10 kể từ ngày mình nộp visa vẫn bặt vô âm tín T.T
hok biết có phải do mình không có thư mới nên xét lâu k nữa vì hôm bữa chỉ ở IOM có nói rõ vì mình k có thư mời nên hiếm khi nào bị phỏng vấn lắm, và thời gian chờ đợi tin nhắn của IOM là từ 2 - 4 tuần T.T

hôm nay là ngày thứ 10 kể từ ngày mình nộp visa vẫn bặt vô âm tín T.T
hok biết có phải do mình không có thư mới nên xét lâu k nữa vì hôm bữa chỉ ở IOM có nói rõ vì mình k có thư mời nên hiếm khi nào bị phỏng vấn lắm, và thời gian chờ đợi tin nhắn của IOM là từ 2 - 4 tuần T.T

hihi....mình cũng vậy....nộp cũng 10 ngày rồi mà chưa thấy gì cả :p

Hôm qua mình nhận được Grant Visa notice là có visa rồi phải không mọi người.
bạn nộp ở IOM luôn hả bạn, bạn nhận được tin nhắn SMS hay qua mail vậy, mình 2 tuần 1 ngày rồi vẫn chưa có tin tức gì cả T.T

aaaaaa mình cũng nhận được mail giống bạn rồi mà run quá giờ đang xem

aaaaaaaaaa hình như mình được cấp visa rồi thì phải >.< @kelangbat99 kết quả bạn sao rồi

mình k hiểu chỗ này lắm mọi người cho mình hỏi xíu

Australia is now visa label-free
Australia’ s electronic visa system does not require you to have a visa label placed in your
passport. Foreign governments have been informed about Australia’ s label-free policy and airline
staff will electronically confirm you have a valid visa before you board the plane to travel to
Australia.
Y ou can access your visa information at any time using Visa Entitlement V erification Online
(VEV O),a free web-based service. T o log into VEVO you will need your passport information
and your visa grant number or transaction reference number (if lodged online) listed above.
More information is available at immi.gov .au/aboutyourvisa
Most countries have specific entry , exit and visa requirements. If you are transiting or exiting
through another country , it is your responsibility to check with the relevant government
authorities. The Australian Government cannot advise on other countries’ requirements.

vậy mình vẫn phải lên IOM lần nữa để nhận visa phải k

mình nộp hồ sơ lên IOM ngày 27/8, bên IOM nộp hồ sơ mình lên LSQ là ngày 30/8 còn LSQ mail cho mình ngày 9/9 bữa giờ cứ tưởng sẽ gửi tin nhắn làm đợi hoài vào nghe bạn kelangbat99 nói mới vội đi lục mail thì thấy mail đã gửi từ 2 ngày trước, sơ xuất quá, tính ra là ngày xét duyệt hồ sơ tầm 10 ngày

@All: một lần nữa cám ơn anh chị ở đây đã nhiệt tình giúp đỡ động viên em nó đi nộp hồ sơ, lúc em nộp hồ sơ em hok thiếu gì cả nộp cái người ta xem sơ rồi nhận luôn chẳng phải bổ sung gì nữa cả

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back