What's new

Kỳ nghỉ hè ở Roma

Status
Not open for further replies.
Tớ là thành viên mới trong room này nhưng thật sự thích đi du lịch lắm, vào đây thấy các bạn rôm rả quá, lại lượm lặt được nhiều kinh nghiệm tốt Trước tiên là có lời cảm ơn các bạn đã
Và bây giờ là lời rủ rê đàn đúm đây, giữa tháng 9 có bạn nào đi Rome không, lập hội đi cho vui đi, tớ dự định có mặt ở Rome hôm 15, bạn nào có ý định PM tớ cái nha, nếu có bạn nào có kinh nghiệm muốn chia sẻ thì cũng post lên đây cho cả nhà cùng coi nha
(Chú thích: tớ là con gái nên rất muốn có người đi cùng để bảo vệ :)

Visa Schengen qua Ý thấy bảo làm dạng du lịch tiện hơn. Bạn cần có booking khách sạn, nếu cả chuyến càng tốt, còn không ít nhất là vài đêm đầu và vài đêm cuối; vé máy bay các chặng quốc tế và nội địa; vé tàu, vé thắng cảnh (nếu có và book trước).
Tiền trong tài khoản và thẻ (debit hoặc credit) phải đủ cho chuyến đi dự kiến với tối thiểu là 50EUR/ngày x số ngày.

Vé máy bay thì nên gọi điện hoặc đến một phòng vé máy bay nào đó, nhờ họ check cho trong thời gian mình muốn đi thì hãng nào có giá tốt nhất. Các phòng vé đều ăn hoa hồng của hãng hàng không, nên đề nghị họ trích lại cho, thì sẽ giảm được 1 số chi phí, ít nhất là giảm được khoảng 3% trên giá vé chưa thuế.

Cảm ơn các bạn rất nhiều! Tớ sẽ gọi tới mấy hãng này xem thế nào. (beer)

Mình định đi Rome trong tuần từ 21 ~ 25/9, nếu bạn ganhoc có thể lui lại 1 tuần thì có thể cùng đi cho vui, đi 1 mình dạo này chán quá. Đi với mình nói chung là an toàn.

@ các bác khác : có bác nào đến Rome tầm đấy thì ới em tiếng. Có bác nào thổ địa thì quí quá, anh em gặp nhau làm cốc cafe.

Tớ sẽ gọi tới mấy hãng này xem thế nào.

Bạn nên book càng sớm càng tốt. Book vé ko mất tiền gì cả (chỉ mất tiền điện thoại thôi hihi).
Trong trường hợp bạn chưa chắc về ngày đi thì có thể đặt vài bookings ở 1 travel agent cho những ngày khác nhau. Good luck!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back